ไปซูริค 3 เดือน จะลงเรียนอะไรได้บ้างค่ะ เพื่อไม่ให้ว่างเกินไป (งบน้อยๆ ค่ะ)

Previous topic - Next topic

macheeze

รบกวนสอบถามด้วยนะคะ

ไปเยี่ยมญาติ 9 0 วันค่ะ

เผื่อว่าพี่ๆ มีไร แนะนำดีๆ และน่าสนใจ

คอร์สเรียน สั้นๆ ไม่ให้ว่างเกินไปค่ะ

ปรมัทร์ มณีกร

ขอแนะนำนะคะเรียนภาษาสำคัญที่สุดยิ่งถ้าหากคิดว่าภายภาคหน้าจะปักหลักที่นี่ยิ่งต้องเรียนคะ
ส่วนค่าใช้่จ่ายน่าจะขึ้นอยู่แต่ละสถาบันอันนี้ต้องรอผู้รู้มาตอบให้นะคะ
โชคดีนะคะ

macheeze

ไปมาแล้วค่ะ และก็กลับมาแล้วว

ไปเที่ยวเยอะแยะมากมาย ไปมาทุกแคนตัน เลยมั้งคะเนี่ย

ตอนนี้กลับมาเมืองไทย ทำงานตามเดิม และก็หาที่เพื่อเรียนภาษาเยอรมัน

เพราะติดใจคนสวิส และประเทศสวิสมากมายค่ะ

ไว้จะไปเยือนสวิส อีกแน่นอนค่ะ