มีใครเรียน มสท.กันมั่งครับ

Previous topic - Next topic

Tammy Tomtam

เรียนทรไหมค่ะของ มศธนะคะ

nidnid

สวัสดีคะทุกคน

มาอยู่สวิตฯ สามปีแล้ว ไม่มีอะไรกับเขาเลย ลูกก็ไม่มี งานก็ไม่มี บ้านที่เมืองไทยก็ไม่มี เลยคิดอยากจะได้ปริญญาอีกใบของ มสธ.
ใครมีประสบการณ์มาแชร์กันได้นะคะ ไม่ว่าจะสาขาวิชาไหน ดิฉันจะลงเรียนเทอมนี้ แต่ใบสมัครยังไม่ได้ซื้อเลย ไม่รู้ว่าต้องทำอย่างไร
ให้คนที่เมืองไทยสมัครให้ได้ไหม หรือว่าต้องทำด้วยตัวเอง

ขอบคุณคะ

Jojo

สนับสนุนค่ะ เรื่องเรียน อยากเรียนอะไรเรียนกันไปเลยค่ะ ถึงเรียนแล้วไม่ได้เอาไปใช้ทำงานก็ตาม ความรู้เรียนได้ไม่มีวันจบ
ถึงเป็นแม่บ้าน ก็ต้องใช้วิชาบริหาร การจัดการ การบัญชี การเลขา การคหกรรม หรือการเกษตรถ้าบ้านใครมีสวนเอง...555 ;D
อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส

ซกมก

คนแก่ชอบหัวข้อนี้จริงๆเลยค่ะ จุดประกายดีจัง กําลังว่าจะเลือกคณะศิลปกรรม พอดีเลยค่ะ อยู่ว่างๆ อยากใช้หัวสมองมั่ง เผอิญว่าเมื่อก่อนก้อเคยลงคณะศิลปกรรม กรรมคงหนักเลยหักเหมาทางนี้ไม่จบอะไรเลย ครึ่งๆกลางๆ เฮ้อ ...ขอบคุณนะคะเด็กๆ