อยากทำงานมั่กมากกกกกกกเลยค่ะ

Previous topic - Next topic

Dadar

ตอนนี้ด้าร์อยู่ที่เยอรมัน เมือง Fulda ค่ะ พึ่งมาได้สามอาทิตย์ อยากทำงานมากกกกแต่มีปัญหาเกี่ยวกับภาษา :'( เพราะฟังไม่ค่อยจะรู้เรื่องค่ะ ทำไงดีค่ะ แล้วอีกตั้งสามเดือนถึงจะได้เรียนภาษาเพิ่ม :-[ ตอนนี้ก็นั่งๆนอนๆบางทีก้อไปเดินเล่นเที่ยวในเมืองบ้างเป็นบางครั้ง ไม่ค่อยอยากจะออกไปไหนด้วยเพราะยังปรับตัวกับสภาพอากาศไม่ค่อยได้ค่ะ :'( หนาวมั่กมาก มีฝนตกเกือบทุกวันเลย แต่ถ้ามีงานทำหนาวแค่ไหนก็ทนได้ค่ะ ถ้ามีข้อมูลเกี่ยวกับงานที่ไม่ต้องใช้ภาษาเยอะรบกวนช่วยตอบด้วยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ด้าร์