เอกสารในการยื่นวีซ่า และคำถามในการสัมภาษณ์

Previous topic - Next topic

Nantaree

ลองโพสต์ขึ้นกระทู้ หัวข้อใหม่ดูดีกว่าไหมคะ  ทู้นี้ยาวแล้ว ไม่ค่อยมีคนเห็น  มีคนอุทธรณ์เยอะค่ะ เดี๋ยวเขาน่าจะมาตอบคุณ เรายื่นอุทธรณ์เมื่อปี 2009 นานมาแล้ว ตอนนั้นเรายื่นอุทธรณ์ที่ กทม. แต่หลังๆ สถานทูตมีกฏใหม่ ให้ผู้เชิญยื่นอุทธรณ์แทนได้ ลองดูนะคะ
Nan

KAT

ขอบคุณมากนะค่ะ เดี่ยวลองทำดูค่ะ เคยแต่เข้ามาอ่าน ยังไม่ค่อยรู้ค่ะว่าเขาต้องทำอย่างไร และตรงไหนค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะคุณ นาตาลี รบกวนฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

KAT

รบกวนด้วยค่ะ คุณ นาตาลีค่ะ กำลังคิดว่าจะยื่นอุธรณ์ดี หรือจะไปยื่นขอวีซ่าประเทศอื่นดี   จะทำได้ไหมค่ะ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ  เพราะ รออุธรณ์นานมาก 8 สัปดาห์ แต่ถ้าไปยื่น เยอรมัน ไม่เกิน 7  วันก็รู้ผล  หรือเราจะทำแบบนี้ได้ไหมค่ะ ทำเรื่องไปยื่นใหม่ ประเทศเยอรมัน เพราะเมื่อปีที่แล้ว ก็ได้วีซ่าขอที่นี่ มา 6 เดือน แต่ไป 70 วัน เพราะตอนขอ ขอไปแค่นั้น รบกวนด้วยค่ะ

kat

Emmy

เราก็เคยถูกปฎิเสธ เหมือนกัน เรายื่นเมื่อ พฤษภา ปี 54 แต่เราให้แฟนเป็นคนยื่นอุธรณ์ อาทิตย์เดียวก็ผ่าน เพราะทางต้นทางเขาจะตรวจสอบประวัติ ฐานะทางการเงิน ถ้าไม่มีปํญหา อาทิตย์เดียวก็ผ่าน ขอให้โชคดีค่ะ

Emmy

Quote from: Emmy on February 23, 2012, 08:35:59 PM
เราก็เคยถูกปฎิเสธ ตอนแรกก็ตกใจเหมือนกัน เรายื่นเมื่อ พฤษภา ปี 54 แต่เราให้แฟนเป็นคนยื่นอุธรณ์ อาทิตย์เดียวก็ผ่าน เพราะทางต้นทางเขาจะตรวจสอบประวัติ ฐานะทางการเงินของแฟน ถ้าไม่มีปํญหา อาทิตย์เดียวก็ผ่าน ขอให้โชคดีค่ะ

Emmy

ตอนนี้เราแต่งงาน มาอยู่สวิสฯ ได้  ปีแล้ว

KAT

KHUN EMMY ค่ะ

คุณ แอมมี่ พอจะจำได้ไหมค่ะ ตอนเขาปฎิเสธเขาบอกเหตุผลว่าอะไรค่ะ แต่แฟนคุณเอมี่แก้ต่างหรือ ยื่นอะไรไปอุธรณ์บ้างค่ะ รบกวนหน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ แคท อยากได้ข้อมูลนะค่ะ จะได้โชคดีเหมือนคุณ เอมี่ค่ะ

KAT

KAT

ขอบคุณ คุณแนนมากๆ นะค่ะ สรุปแคทไปยื่นวีซ่าของเยอรมันที่ แคทเคยได้วีเมื่อปีที่แล้วค่ะ ขอไป 90 วัน ก็ได้ตามนั้นเลยค่ะ ไม่เหลือไม่ขาด ตอนนี้แคทกลับมาได้ สองอาทิตย์กว่าแล้วค่ะ กำลังทำเรื่องวีซ่าเพื่อไปแต่งงานที่เยอรมันค่ะ auszug aus dem zentralregister แคทอยากทราบว่ามันคืออะไรค่ะ  รบกวนผู้รู้อีกครั้งนะค่ะ

ขอบคุณมากกกค่ะ :)