ยื่น visitor visa ต้น เม.ย.

Previous topic - Next topic

Nantaree

ขอบคุณค่ะ คุณ pan สำหรับความห่วงใย
nan โทรไปนัดสถานทูตแล้ว จะขอยื่น 31 มีค.
ตอนแรกก็ Ok พอบ่ายโทรมาเลื่อนเรา บอกให้มายื่น 20 เมย.
เพราะ nan เดินทางตั้ง 30 พค. มีคนจะเดินทางก่อน nan เยอะ
เขาขอคิวให้พวกนี้ก่อน เซ็งเลย กะรู้ผลเร็วๆ จะได้ไป shopping ซะหน่อย
ที่โน่นหายหนาวหรือยังคะ ที่ กทม.ร้อนนสุดๆ
แล้วคุยกันนะคะ

moddam

สอบถามนิดนึงค่ะ คุณแนน หรือ เพื่อนๆ ท่านอื่นก็ได้ค่ะ เกี่ยวกับ visitor visa
จุดประสงค์ของการลาในจดหมายลางาน ที่ว่านั้น คือให้เขียนลงไปเลยใช่ไหมค่ะว่า ไปเยื่ยมแฟน
หรือว่าเพื่อนๆ เขียนลงไปว่ายังไงกันบ้างค่ะ ตรงๆไปเลยหรือว่าเขียนว่าไปท่องเที่ยว