เตรียมของยังไงดีคะ

Previous topic - Next topic

4854006204

ใกล้จะได้ไปสวิสแล้วค่ะ เลยอยากรุ้ว่า ต้องเตรียมอะไรที่จำเป็นๆไปบ้างค่ะ พวกเสื้อผ้า ของใช้อะไรแบบนี้ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

plamjung

Quote from: 4854006204 on June 08, 2012, 05:56:31 PM
ใกล้จะได้ไปสวิสแล้วค่ะ เลยอยากรุ้ว่า ต้องเตรียมอะไรที่จำเป็นๆไปบ้างค่ะ พวกเสื้อผ้า ของใช้อะไรแบบนี้ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณแป้ง

ไม่ทราบว่าคุณแป้ง บินเมื่อไหร่เหรอค่ะ  เผื่อว่า บินพร้อมกัน  ;D

4854006204

แป้งยังรอวีซ่าอยู่เลยค่ะ ลุ้นอยู่ ว่าอาทิตย์นี้จะเรียบร้อยมั้ยอะค่ะ อยากรู้ผลมากๆค่ะตอนนี้

plamjung

เป็นยังไงบ้างแล้วค่ะ คุณแป้ง .....แอบลุ้นด้วย  ยังไงขอให้คุณแป้งโชคดีนะค่ะ

4854006204

มันก็ยัง งง งง อยู่เลยค่ะ ไม่รู้มันไปสะดุดอะไรตรงไหน  หรือเอกสารมันขึ้นเกวียนไปก็ไม่รู้ ถึงมีแต่คำตอบว่า รอเอกสารอยู่ๆๆๆๆๆ  วีซ่าเลยยังไม่ออกซักที เฮ้ออออ เบื่อจังเลยค่ะ นี่คิดว่าเป็นประเทศที่ระบบราชการดีแล้วนะเนี่ย งานเอกสารก็ยังอืดและตรวจสอบไม่ได้ไม่ต่างจากที่นี่เล๊ยยยย เซ็งมักๆ