ช่วยแนะนำหนังสือ เรียนภาษาเยอรมันด้วยค่ะ

Previous topic - Next topic

Nantaree

สวัสดีค่ะ อ.ศักดาและเพื่อนๆ  ตอนนี้กำลังเรียนภาษาเยอรมัน ด้วยตนเองอยู่ค่ะ

ตอนนี้มีหนังสือไวยากรณ์ของอ.วรรณา แส่งอร่าม ไวยากรณ์เล่ม 1, 2, 3

ไม่ทราบ อ.ศักดามีหนังสือเรื่องไวยากรณ์ ที่อ่านแล้วเข้าใจเรื่อง

grammatik ง่ายๆ ไหมคะ และหนังสือเกี่ยวกับฝึกพูด coversation ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

kornnika

สวัสดีค่ะคุณนันทรี เทวีเข้ามาแนะนำหนังสือบ้าง เป็นหนังสือไวยกรณ์พร้อมแบบฝึกหัด อธิบายเห็นภาพมาก ที่เบเนดิคใช้เล่มนี้ค่ะ มีทั้งภาษาเยอรมันล้วนๆและมีทั้งอธิบายเป็นภาษาอังกฤษด้วย เทวีใช้แบบภาษาอังกฤษค่ะ เพราะมีตัวอย่างที่เปรียบเทียบเป็นภาษาอังกฤษด้วย
หนังสือชื่อDie neue Gelbe,A Practive Grammea of German  from Dreyer Schmitt. Hueber .Price 44.40 franken

Nantaree

ขอบคุณมากค่ะ คุณเทวี ไม่ทราบที่ กทม.จะมีขายไหม nan จะไปหาดู ไม่งั้นก็ให้แฟนซื้อที่สวิส
nan