การยืนเอกสาร ติดตามคู่สมรส

Previous topic - Next topic

กิ๊ป

Quote from: Joy_Joy on December 19, 2010, 10:56:05 PM
สวัสดีสมาชิกทุกท่านคะ

ยินดีด้วยที่วีของคุณกิ๊บมีความคืบหน้ามากๆๆ ของจอยคงอีกนาน จนเจ้าหน้าที่จากสถานทูตโทรมาตามว่าเมื่อไหร่จะได้ใบรับรองความประพฤติจากกรมตำรวจ ในใจจอยอยากจะทำวันนั้นแล้วก้อได้วันนั้นเลย  แต่ทำไงได้หล่ะคะในเมื่อเราทำเองไม่ได้ ก้อต้องรออย่างเดียว เจ้าหน้าที่ยังบอกจอยอีกว่าเร็ว ๆ นะคะ เพราะว่าดิฉันมีรองฮอลิเดย์นะคะ ขอบคุณนะคะที่โทรมาตามแต่ดิฉันยังไม่ได้เอกสารจากกรมตำรวจเลย ดิฉันก้อรอเหมือนกันคะ...

ขอให้สมาชิกทุกท่านที่รอวีซ่าเหมือนจอยได้รับข่าวดีในเร็ววันนะคะ โชคดีทุกท่านคะ :D :D :D

จอยจ้า...

สวัสดีทุกๆคนค่ะ และสวัสดีคุณจอยด้วยนะค่ะ

ได้อ่านโพสต์ของคุณจอยแล้วเรื่องใบรับรองความประพฤติ์ วันนี้ก็วันที่ 20.dez.แล้วก็หวังว่าเอกสารตัวนี้น่าจะไปถึงแล้ว( ขอถามหน่อยนะค่ะ ไม่ทราบว่าคุณจอยไปรับเองหรือว่าจัดส่งทางปณ.ค่ะ เพราะว่าของกิ๊บจัดส่งทางปณ.ค่ะถ้าจำไม่ผิดประมาณ๑วันก็ได้รับปณใแล้วค่ะ)

แต่ก็ต้องเอ่ยปากชมเจ้าหน้าที่สถานทูตนะค่ะที่ยังโทรมาถามคุณจอย แต่ก็เป็นกำลังใจให้นะค่ะขอให้ได้เร็วๆไม่อย่างงั้นต้องรอหลังปีใหม่ สู้ๆๆๆๆ

โชคดีค่ะ :D

Gib kha.. :)

Gigi

เรื่องใบความประพฤติ กิีกไปขอวันที 9 พยได้รับวันที่ 24 พยค่ะ ส่งทางไปรษณีย์

enjoy

สวัสดีสมาชิกทุกท่านนะค่ะ และสวัสดีคุณกิ๊บ และก้อน้องกิ๊ก ด้วยนะค่ะ

วันนี้เอเยนโทรมาว่าได้รับแล้วหล่ะคะใบรับรองความประพฤติคะ แต่ว่ามาสายเกินไปเจ้าหน้าที่เขาไปไม่ทันนะ แต่ว่าพรุ่งนี้เอเยนคงจะไปยื่นที่สถานทูตให้ตอนเช้า ๆ เลยนะคะ ของจอยส่งทาง ปณ คะ ไม่ได้ไปรับเอง
ยังไงก้อขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ...

จอยก้อขอเป็นกำลังใจให้สมาชิกทุกท่านที่รอวีซ่าเหมือนกันนะคะ ว่าที่สะใภ้สวิส....สู้ สู้ สู้ คะ

จอยจ้า..

Gigi

;Dได้วีแล้ว ดีใจโคตรจ้า ดดนดอง มาสามอาทิตยื หุหุ

enjoy

สวัสดีจ้า คุณแอน คุณไข่ คุณณี คุณกิ๊บ น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่าน

ดีใจจังเลยคะวันนี้แฟนจอยบอกว่าได้รับจดหมายส่งเอกสารเกี่ยวกับตัวแกเพิ่มแล้วคะ..แกคงจะส่งกลับวันจันทร์แล้วคะ รู้สึกดีใจมากเลยคะที่มีความคึบหน้าเกี่ยวกับวีซ่าแล้ว.. :D :D :D...

ดูแลสุขภาพนะคะทุกท่าน โชคดีมีความสุขค้าาาาาาาาาาาาาาาาาา...

จอยจ้า

Gigi

Quote from: Joy Ja on January 22, 2011, 10:02:38 AM
สวัสดีจ้า คุณแอน คุณไข่ คุณณี คุณกิ๊บ น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่าน

ดีใจจังเลยคะวันนี้แฟนจอยบอกว่าได้รับจดหมายส่งเอกสารเกี่ยวกับตัวแกเพิ่มแล้วคะ..แกคงจะส่งกลับวันจันทร์แล้วคะ รู้สึกดีใจมากเลยคะที่มีความคึบหน้าเกี่ยวกับวีซ่าแล้ว.. :D :D :D...

ดูแลสุขภาพนะคะทุกท่าน โชคดีมีความสุขค้าาาาาาาาาาาาาาาาาา...

จอยจ้า

ดีใจด้วยจ้า พี่ จอย ตามมาเร็วๆๆ นะ จะ ได้ เหน หิมะ ตก อิอิ ต่อไปเย็นแต่ไม่รู้ หิมะ จะ ตกหน้าบ้านนาน อีก ไหม กิี กับพี่ไข่ถึง ตั้งแต่ เมื่อวานแล้วจ้า

enjoy

แหม่อิจฉาน้องกิ๊กจังเลย หิมะคงจะเย็นน่าดู แต่คงจะอุ่นใจมากกว่าเย็นนะดิ แหม่มีแฟนกอดข้าง ๆ หิมะก้อไม่ทำให้หนาวหรอกใช่ไหม.. ;) ;) ;)

รักษาสุขภาพนะจ๊ะ...

มีความสุขโชคดีกันทุกท่านนะคะ..

จอยจ้า..

khai

Quote from: Joy Ja on January 22, 2011, 08:54:24 PM
แหม่อิจฉาน้องกิ๊กจังเลย หิมะคงจะเย็นน่าดู แต่คงจะอุ่นใจมากกว่าเย็นนะดิ แหม่มีแฟนกอดข้าง ๆ หิมะก้อไม่ทำให้หนาวหรอกใช่ไหม.. ;) ;) ;)

รักษาสุขภาพนะจ๊ะ...

มีความสุขโชคดีกันทุกท่านนะคะ..

จอยจ้า..

สวัสดีจ้า คุณ จอย,ณี,กิ๊บ,แอน,และน้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่าน

เข้ามารายงานตัวแระค้า ไข่กะน้องกิ๊กเดินทางโดยสวัสดิภาพคะ พอมาถึงสวิตแล้วก็ดีใจมากมาย แต่ ตม หรือป่าวไม่แน่ใจ ดันเรียกเราซะนี่ อุตส่าห์ เดินตามหลังน้องกิ๊กคนสวยแล้วนะเนี่ย ยังไม่วายโดนเรียกอีกอะ ตอนแรกก็ตกใจ เค้ามองหน้า และถามว่ามาทำไม .....ไอ้เราก็งงนิดหน่อย เพราะคนมาตั้งเยอะไม่เห็นเรียกเลย ดันเรียกเรา คิดในใจ ...เอ้างานเข้าแล้ว อิ อิ เราก็ตอบตามความเป็นจริง ทำวีแต่งงานคะ แล้วเค้าก็ทำท่าจับกระเป๋านิดหน่อย แล้วบอกว่า เชิญทางนี้ครับ แล้วเปิดประตูให้ เจอแฟนพอดี เหอ ๆๆๆๆๆๆๆ ดีใจมากมาย วันแรกก็เจอหิมะแระ ดีใจสุด ๆๆ วันที่สองก็มีนิดหน่อย ส่วนวันนี้ ไม่มีหิมะคะ มีพระอาทิตย์ แต่ก็หนาว ๆ อยู่เหมือนกันคะ วันแรกไปชอปปิ้ง และซื้ออาหารมาไว้ทำ  (วันแรก) ไปกินข้าวนอกบ้าน (วันที่สอง) ตอนเช้าผัดฮอกคอรี่ใส่ไก่ อิ อิ แล้วไปซื้ออาหารมาไว้ทำกินเองคะ ตอนเย็นไปดื่มกับเพื่อนแฟนนิดหน่อย(วันที่สาม) ไปกินข้าวเที่ยงบ้านว่าที่แม่สามี ตอนบ่ายไปเดินหิมะกันมาแฟนขับรถพาเที่ยวรอบนิดหน่อย ตกเย็นทำแกงจืดวุ้นเส้น แห ๆ สรุปแล้วก็มีความสุขดีคะ แบบว่า ไม่อยากออกนอกบ้านเพราะขอบอกว่าหนาวมากมาย

รอคุณจอยอยู่นะ มาเร็ว ๆ หละเดี๋ยวไม่ทันหิมะนะ ส่วนน้องกิ๊ก หวังว่าคงจะอบอุ่นกายขึ้นนะ

ไว้เจอกันใหม่นะคะ ไข่อยู่ jura นะ
welcome to swiss ja.
I Take All My Life In Swiss.

enjoy

แหม่น่าอิจฉาจังเลยนะคะคุณไข่ได้อยู่กะแฟนแล้ว และก้อได้ดูหิมะด้วย จอยอยากจะเห็นม๊าก มาก เลยคะ เห็นแฟนบอกว่าแถวบ้่านก้อตกหนักเหมือนกันเมื่อสองสามวันก่อนนะคะ..

จอยก้อหวังว่าทุกอย่างจะผ่านไปได้ด้วยดี เอาไว้มิทติ้งกันที่โน้นนะคะ...

โชคดีมีความสุขกันทุกคนนะคะ...

จอยจ้า

กิ๊ป

สวัสดี ป้าพอล คุณจขกท คุณแอน น้องจอย น้องกิ๊ก น้องไข่และสมาชิกทุกๆๆท่านค่ะ :)

ใช้จ๊ะน้องจอยเมื่อสองวีนก่อนหิมะตกหนีกและหนาวมากอากาศก็ติดลบ :o สำหรับวันนี้หิมะไม่ตกจ๊ะน้องจอยแต่อากาศของวีนนี้-9°cค่ะหนาวมากมายยังไงก็รักษสสุขภาพกันด้วยทุกๆๆคน :D

พี่ขอให้น้องจอยได้รับวีเร็วๆๆมาให้ทันนะก่อนจะหมดหนาวนะจ๊ะ ;D ;D ;D

khai

Quote from: Gib032 on January 25, 2011, 03:03:07 AM
สวัสดี ป้าพอล คุณจขกท คุณแอน น้องจอย น้องกิ๊ก น้องไข่และสมาชิกทุกๆๆท่านค่ะ :)

ใช้จ๊ะน้องจอยเมื่อสองวีนก่อนหิมะตกหนีกและหนาวมากอากาศก็ติดลบ :o สำหรับวันนี้หิมะไม่ตกจ๊ะน้องจอยแต่อากาศของวีนนี้-9°cค่ะหนาวมากมายยังไงก็รักษสสุขภาพกันด้วยทุกๆๆคน :D

พี่ขอให้น้องจอยได้รับวีเร็วๆๆมาให้ทันนะก่อนจะหมดหนาวนะจ๊ะ ;D ;D ;D

สวัสดี  คุณพี่กิ๊บ คุณแอน คุณจอย น้องกิ๊ก คุณ นี

วันนี้หิมะตกคะ ที่ jura เมื่อวานไปเดินแถว ๆ ในตัวเมือง delèmont ไม่ไกลมากจจากอพาร์ทเม้นคะ ไปเดินกับเพื่อนบ้านมาคะเขาเป็นคนไทย ไปเดิน 4 ชั่วโมงคะ อากาศดี มีแดดนิดหน่อย วันนี้อีกสักพักก็จะออกไปเดินเหมือนกันคะ อยู่ที่นี่ก็ไม่เหงาคะ อาทิตย์หน้า ชวนแฟนไปซื้อของที่ บราเซิล คะ เห็นเค้าบอกว่าอาหารไทยที่นั่นมีเยอะมาก อิ อิ

วีซ่าคุณณี และ คุณแอน คุณจอย ไปถึงไหนแล้วคะเรื่องวี ? รีบมารายงานตัวด้วยนะคะ ขอให้ได้วีกันเร็ว ๆ จะได้มาหนาวพร้อม ๆ กันที่สวิตคะ
ส่วนพี่กิ๊บ หละคะ คงจะชินแหละเนอะกับอากาศที่สวิต?
แล้วน้องกิ๊กคนสวยหละ วันนี้ไปชอปที่ไหนหน๊อ หุ หุ  :D

ไว้เจอกันที่สวิตนะคะ คุณแอน ณี จอย ยินดีต้อนรับสู่สวิต คะ 
รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

bisou bisoui.

enjoy

สวัสดีจ้า พี่แอน  พี่กิ๊บ คุณณี คุณไข่ น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่าน

แหม่อิจฉาจังเลย ได้อยู่กะสามีและยังได้เล่นหิมะด้วย คุณไข่คงจะช็อปกระจายเลยดิ..คุณไข่ คุณณีแกอยู่สวิสแล้วคะ ก้อบินวันเดียวกันกับคุณไข่นั่นหล่ะคะ...อัปเดรตแทนนะ.ฮิ ฮิ ฮิ..

ส่วนของจอยแฟนพึ่งจะส่งเอกสารคืนเมื่อวานนี้คะ แกรอดูว่าทางอำเภอจะขอเพื่มเติมอีกหรือเปล่า..ไม่รู้ว่าจะรอนานแค่ไหนคะ...แต่จอยคิดว่าคงจะไม่นานเกินรอหรอกคะ แต่จอยว่าไปช่วงชัมเมอร์ก้อดีเหมือนกันนะคะ..เพราะว่าดอกไม้ก้อเรื่มออก สวยดีคะจอยชอบ..

ไว้เจอกันนะคะ โชคดีมีความสุขกันทุกท่านนะคะ..

จอยจ้า

khai

Quote from: Joy Ja on January 25, 2011, 07:19:09 PM
สวัสดีจ้า พี่แอน  พี่กิ๊บ คุณณี คุณไข่ น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่าน

แหม่อิจฉาจังเลย ได้อยู่กะสามีและยังได้เล่นหิมะด้วย คุณไข่คงจะช็อปกระจายเลยดิ..คุณไข่ คุณณีแกอยู่สวิสแล้วคะ ก้อบินวันเดียวกันกับคุณไข่นั่นหล่ะคะ...อัปเดรตแทนนะ.ฮิ ฮิ ฮิ..

ส่วนของจอยแฟนพึ่งจะส่งเอกสารคืนเมื่อวานนี้คะ แกรอดูว่าทางอำเภอจะขอเพื่มเติมอีกหรือเปล่า..ไม่รู้ว่าจะรอนานแค่ไหนคะ...แต่จอยคิดว่าคงจะไม่นานเกินรอหรอกคะ แต่จอยว่าไปช่วงชัมเมอร์ก้อดีเหมือนกันนะคะ..เพราะว่าดอกไม้ก้อเรื่มออก สวยดีคะจอยชอบ..

ไว้เจอกันนะคะ โชคดีมีความสุขกันทุกท่านนะคะ..

จอยจ้า

ดีคะ คุณจอย ณี แอน กิ๊บ น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่านคะ

ไข่มาถึงสวิตได้ 11 day แล้วคะ หนาวมากมายคะ ยินดีกับข่าวคืบหน้าคุณจอยด้วยนะคะ
ส่วนคุณณี ก็คงสบายดีนะคะ
คุณแอน เรื่องวีซ่าไปถึงไหนแระคะ เอาใจช่วยนะ สู้ ๆ คะ ขอให้ได้วีแร็ว ๆ นะ
น้องกิ๊กก็คงสวีทกันน่าดู อิ อิ คู่นี้เค้าน่ารักดี เหอ ๆ

ส่วนคุณกิ๊บขอโทษทีนะคะที่ไม่ได้ไปร่วมงานแต่ง อวยพรย้อนหลังได้ป่าว .... ขอให้ชีวิตแต่งงานประสบแต่ความสุข และความสำเร็จ ในทุก ๆ ด้านน นะคะ

ดูแลสุขภาพกันด้วยนะคะ :D

bosky

โบ สมาชิกใหม่รายงานตัวค่ะ 
มีเรื่องปรึกษาค่ะ แฟนเป็นคนสวิสค่ะ แต่ไปอยู่กับป้าและทำงานที่ลอนดอน (แฟนมี 2สัญชาติ) อังกฤษกับสวิต
ตอนนี้เราตกลงกันจะจดทะเบียนสมรส เค้าต้องการจะจดทะเบียนสมรสในประเทศไทยก่อน
ไม่ทราบว่า ต้องเตรียมเอกสารและหลักฐานอะไรบ้างค่ะ

enjoy

แหม่น่าอิจฉาคุณไข่นะคะ..ของจอยนะยังรอน่าจะพร้อมกับพี่แอนนั่นหล่ะคะ เพราะว่าแฟนส่งเอกสารกลับพร้อม ๆกันคะ..

ดูแลสุขภาพนะคะ..

โชคดีมีความสุขคะ..