ประสบการ์ณการขอvisitor visa ค่ะ

Previous topic - Next topic

ladypatth

ไม่แน่ใจว่าดาวโหลด แบบฟอร์มใหม่ได้หรือยัง ยังไง ก็เข้าไปที่ลิงค์นี้ได้นะคะ แล้วขวามือเรา ล่าง ๆ จะมี เขียนว่า visa application form คลิก โลดเลย คะ  เป็นแบบเชงเก้นแล้วคะ

http://www.swissembassy.or.th/

nestieyz

แล้วถ้าขอ แบบ ไปเยี่ยมคุณน้าที่สวิส จะต้องทำเหมือนแบบนี้หรือเปล่าคะ

กิ๊ป

Quote from: nestieyz on December 09, 2010, 02:37:51 PM
แล้วถ้าขอ แบบ ไปเยี่ยมคุณน้าที่สวิส จะต้องทำเหมือนแบบนี้หรือเปล่าคะ
sawasdee kha all member of web Pa Pall.
  of cause, you understand..  I wish u good luck. :)

kookkai

สวัสดีคะ ป้าพอล
   ไก่เป็นสมาชิกใหม่คะ อยากทราบว่าอีเมลย์อะไรคะที่สามารถเมลย์ไปถามว่าวีซ่าผ่านรึยังคะตอนนี้รอ มา  1 เดือนแล้วคะตั้งแต่ส่งเอกสารไปคะ  หรือจะให้แฟนโทรไปถามที่สถานทูตสวิสได้มั้ยคะ
ใครทราบช่วยตอบไก่หน่อยนะคะ
ขอบคุณคะ
ไก่

กิ๊ป

Quote from: kookkai on August 31, 2011, 08:47:29 AM
สวัสดีคะ ป้าพอล
   ไก่เป็นสมาชิกใหม่คะ อยากทราบว่าอีเมลย์อะไรคะที่สามารถเมลย์ไปถามว่าวีซ่าผ่านรึยังคะตอนนี้รอ มา  1 เดือนแล้วคะตั้งแต่ส่งเอกสารไปคะ  หรือจะให้แฟนโทรไปถามที่สถานทูตสวิสได้มั้ยคะ
ใครทราบช่วยตอบไก่หน่อยนะคะ
ขอบคุณคะ
ไก่
สวัสดีค่ะป้าพอล คุณไก่และทุกๆคนค่ะ :)
@คุณไก่ ลองให้ปฟนคุณไก่โทรไปสอบถามที่เบอร๋นี้ค่ะ +41(0)31 633 53 15 เป็นเบอร์โทรของ ต.ม.ที่เบิร์น ค่ะ. ( Migration des Bern )  :)

kookkai

สวัสดีคะ
     ไก่ขอบคุณมากๆ คะ จะให้แฟนโทรเช็คคะได้ผลยังงัยจะมาบอกกันนะคะ
ไก่

kookkai

สวัสดีคะ
  ตอนนี้แฟนโบอกว่าทรไปที่เบรินแล้วคะปรากฎว่า เบรินบอกว่ารอเอกสารอยู่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเอกสาร เครียดมากคะ ถ้าคุณหรือใครรู้ว่าอีเมลย์อะไรที่สามารถเมลย์ไปถามสถานทูตสวิสในไทยบ้างคะ ช่วยบอกไก่ที่

ขอบคุณคะ

กิ๊ป

Quote from: kookkai on September 01, 2011, 03:39:30 PM
สวัสดีคะ
  ตอนนี้แฟนโบอกว่าทรไปที่เบรินแล้วคะปรากฎว่า เบรินบอกว่ารอเอกสารอยู่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเอกสาร เครียดมากคะ ถ้าคุณหรือใครรู้ว่าอีเมลย์อะไรที่สามารถเมลย์ไปถามสถานทูตสวิสในไทยบ้างคะ ช่วยบอกไก่ที่

ขอบคุณคะ
สวัสดีป้าพอล คุณไก่และทุกๆคนค่ะ

E-mail ของสถานทูตสวิสประจำประเทศไทยแผนกวีซ่าค่ะ
ban.visa@eda.admin.ch