อยากเรียนภาษาที่ซูริด เรียนต่อที่ eth zurich ต้องำยังไงครับ

Previous topic - Next topic

topnaka

ผมเป็นนักศึกษาคนหนึ่งที่ตอนนี้กำลังเรียนปริญญาตรีที่ประเทศไทย  อยากที่จะเรียนภาษาที่สวิส  และอยากมากที่จะเข้าเรียน
ที่เดียวกันกับไอสไตน์  ที่นั่นคือ  สถาบันเทคโนโลยีสวิส ที่เมืองซูริคครับ หรือ eth zurich ครับ มันเป็นที่ที่ผมอยากเข้าเรียนมาก
แต่ได้ยินกิตติศัพท์มาว่า  การใช้ชีวิตที่สวิสน่ะ ลำบาก  เพราะค่าใช้จ่ายที่แพงมาก ผมเลยอยากถามว่า ผมพอจะมีวิธีอะไรไหมครับที่ผมจะได้ไปเรียนที่นี่ ลืมบอกนะครับว่า ผมเรียนไม่เก่งเท่าไร แต่ชอบการเรียนมาก  ชอบเรียนรู้แบบไม่มีวันจบอ่ะครับ ผมสามารถที่จะทำงานไปด้วยแล้วเรียนไปด้วยที่สวิสได้หรือเปล่าครับ  เหมือนกับที่ประเทศไทยอ่ะครับ  กรเรียนที่นั่นเขามีเรียนภาควันอาทิตย์เหมือนในไทยหรือเปล่าครับ  รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะครับ เพราะผมเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกของเวปนี้เมือ 5 นาที่แล้วครับ และช่วยบอกวิธีหาเงินมาเรียนด้วยยิ่งดีนะครับ