วิธีการโอนเงินจากต่างประเทศไปเมืองไทยง่ายๆค่ะ ค่าธรรมเนียมก็ถูกด้วยค่ะ

Previous topic - Next topic

nu_may

สวัสดีค่ะ คุณนา
จากช่องทางที่สองที่คุณนาให้มาน่ะค่ะ เป็นประโยชน์มากกับเมย์ แต่ปัญหามันยังคงอยู่ที่ว่า เมย์ใส่บัญชีผู้รับโอนไม่ได้น่ะค่ะ โดนปกติแล้วเค้าต้องไปเพิ่มบัญชีผู้รับโอนกันที่ไหนเหรอค่ะ
สอง...โอนเงินผ่านระบบ Internet Banking.
ซึ่งระบบนี้ตัวคุณจะต้องมีบัญชีออมทรัพย์ หรือ บช.กระแสรายวัน เปิดไว้ที่เมืองไทยค่ะ (ชื่อคุณเองผู้โอน)ทำเรื่องเปิดระบบไว้ที่ไทย
ที่สำคัญคุณต้องใช้ระบบอินเตอร์เน็ตเป็น นั่งโอนจากบ้านสวิสฯ ถึงเมืองไทย ง่ายนิดเดียวเอง (นาเชื่อว่าทุกๆคนใช้อินเตอร์เน็ตเป็นชัวร์ค่ะ)
และที่ขาดไม่ได้เลย คุณต้องมีเงินฝากไว้เยอะๆ ในแบงก์ที่เมืองไทยค่ะ (เวลาที่คุณกลับไปไทย จัดการฝากเลยค่ะ เป็นแสนๆไปเลย)
ฝากไว้ให้พอกับค่าใช้จ่ายของทางบ้านแต่ละเดือนนั่นละค่ะ ไม่ว่าจะเป็น ส่งเสียพ่อแม่  งวดบ้าน งวดรถ โทรศัพท์ เติมเงินมือถือ น้ำไฟ ฯลฯ
เพราะว่า เวลาเราสั่งโอนผ่านระบบแต่ละครั้ง ค่าธรรมเนียมถูกมากๆค่ะ เขาคิดแค่ ต่างบัญชี ต่างจังหวัดไม่เกิน 10-20 บาท ต่อครั้ง
นาโอนให้พ่อ ซึ่งเป็นบัญชีออมทรัพย์ เปิดอยู่ต่างจังหวัด ส่วนของนาอยู่ใน กทม. เขาคิดแค่ครั้งละ 20 บาทต่อครั้ง เองค่ะ
(ค่าธรรมเนียม ยี่สิบบาทไทย คิดเป็นเงินคิดเป็นเงินสวิสฯ ไม่ถึงฟรังค์นะคะ ลองใช้บริการกันดูนะคะ)
เช่น ตัวอย่าง
ค่าธรรมเนียมการโอนเงินในเขตสำนักหักบัญชีเดียวกัน ไม่คิดค่าธรรมเนียม
ค่าธรรมเนียมโอนเงินข้ามเขตสำนักหักบัญชี หมื่นแรก 20 บาท หมื่นต่อไปคิด 10 บาท (ค่าธรรมเนียมคิดสูงสุดไม่เกิน 1,010 บาท/รายการ)
การชำระค่าสินค้า/บริการ ขึ้นอยู่กับข้อตกลงของแต่ละบริษัทผู้รับชำระ
ค่าธรรมเนียมการโอนเงินต่างธนาคาร โอน 20,000 บาทหรือน้อยกว่า คิด 25 บาท/รายการ
โอน 20,001-50,000 บาท คิด 35 บาท/รายการ
ค่าธรรมเนียมการโอนเงินต่างธนาคาร
(แบบ 1 วันทำการ) โอน 100,000 หรือน้อยกว่า คิด 20 บาท/รายการ

่jobmicro

www.moneybookers.nanacity.com
สอนวิธีสมัครใช้งานmoneybookers อย่างละเอียด
moneybookers โอนเงินไปไทย ง่ายนิดเดียว ด้วยค่าธรรมเนียม 1.8 € และอัตราแลกเปลี่ยนเท่ากับธนาคา­ร

june

อ่านแล้วก็ยังไม่เข้าใจนะค่ะขอรบกวนช่วยอธิบายอีกครั้งไ้ใหมค่ะคือว่าจูนอยู่อังกฤษค่ะปกติจะส่งเงินกลับบ้านทุกๆเดือนนะค่ะปกติจะส่งทาง westren unionนะค่ค่าธรรมเนียมจะแพงนะค่ะอยากจะส่งทางโดยตรผ่านทางธนครกรุงไทยนะค่ะเราจะต้องทำอย่างไรบ้างแล้วเข้าไปเวปไหน (ตอนนี้อยู่ที่อังกฤษนะค่ะ) ขอบคุณค่ะ

nalinnipa suntorn

ธนารคารทหารไทย      คือ TMBK THBK
ธนารคารทหารไทย      คือ SICO THBK
อยากทราบว่าของทหารไทยต้องใช้อันไหนค่ะ แร้วส่งกี่วันถึงค่ะ เพราะของหนูส่งไป9วันแร้วยังไม่เข้าเรยค่ะ