หาที่เรียนภาษาฝรั่งเศส แถว LAUSANNE

Previous topic - Next topic

kookik

สวัสดีค่ะ ป้าPall และแฟนๆ Pallswiss ทุกคนค่ะ

ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ หนูชื่อ กิ๊กค่ะ เป็นแฟนประจำเว็ปนี้เหมือนกันค่ะ แต่เพิ่มมีโอกาสได้สมัครเป็นสมาชิก ได้เ้ข้ามาอ่านกระทู้บ่อยๆ มีประโยชน์มากค่ะ ตอนนี้ยังอยู่ที่กรุงเทพฯ ค่ะ แต่มีแพลนจะไปเรียนภาษา และเรียนต่อที่ Swiss ในอีกไม่กี่เดือนข้างหน้า เลยต้องหาข้อมูล และเตรียมตัวไว้ก่อนค่ะ ไม่ยืดยาวแล้ว ถามเลยแล้วกันนะคะ

พอดีจะไปอยู่เมือง Laussane ค่ะ และจะเรียนภาษาฝรั่งเศสด้วย รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำสถานที่เรียนในเมืองนี้ด้วยค่ะ ขอราคาไม่แพงนะคะ และอยากจะทำงานด้วย ไม่ทราบว่าจะได้ไม๊ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

kookik

ฮาโหววววว เงียบกันจังเลยค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ
ไม่มีข้อมูลจริงๆ หาจาก internet ก็แสนยากเหลือเกิน เพราะส่วนมากจะเป็นภาษาเยอรมัน
ไม่ก็ ฝรั่งเศส ไม่ค่อยมีภาษาอังกฤษเลยค่ะ ที่หาได้ก็เป็นศูนย์สอนภาษาแบบมีสาขาในไทยด้วย
มันก็จะแพงแสนจะแพงค่ะ

mkgv

สวัสดีค่ะอยู่ LAUSANNE ที่เรียนในโลซานที่พอจะรู้ก็มีอยู่ 3-4ที่ ส่วนที่ราคาถูกหรือแทบไม่ต้องเสียเงินเลยก็มีแต่เค้ามีกฏอยู่ว่าคุณต้องพำนักอยู่ในเมือง LAUSANNE ส่วนอีกที่นึงมีคนไทยสอนอยู่ไว้จะถามเพื่อนให้ นอกนั้นแพงมาก :)

kookik

สวัสดีค่ะ คุณ mkgv ขอบคุณมากๆๆๆ  ค่ะ ขอโทษที่เข้ามาขอบคุณช้าไปหน่อย
ช่วงนี้งานที่เมืองไทยยุ่งๆค่ะ ^ ^ 

พอดีน้าจะเปิดร้านนวดไทยที่ Lausanne น่ะค่ะ เลยจะให้กิ๊กไปเรียนภาษา + เรียนต่อโท เพิ่มเติมที่นั่นด้วย จะได้เอาความรู้มาช่วยงานที่ร้านได้บ้าง ตามกฎที่ว่าต้องพำนักอยู่นี่คือรวมนักเรียนด้วยไม๊คะ
ยังไงถ้าคุณ mkgv มีข้อมูลที่คนไทยสอนภาษารบกวนด้วยนะคะ