ทำวีซ่าไม่ผ่านค่ะ ใครก้อได้ช่วยแนะนำที

Previous topic - Next topic

nidnid

สาวไทยเราต้องขยันเข้าไว้เป็นดีคะ ไม่งั้นจะถูกสาวฝรั่งดูถูกเอาได้ ว่าสาวไทยแต่งงานกับฝรั่งก็เพื่อเงิน อันนี้ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมต้องจงเกลียดจงชังเฉพาะสาวไทย เฮ้อ

angkanaruk

สวัสดีค่ะ ขอบคุณมากน่ะค่ะ ที่เข้ามาให้ความรุ้ค่ะ แต่กิ๊ฟอยากไปเรียนให้เร็วที่สุดค่ะ แต่ว่าทางโรงเรียนที่ดูๆมาต้องรอนานเลยค่ะ พี่ๆคนไหนที่พอจะมีโรงเรียนที่รู้จักหรือว่าเรียนอยู่บ้างค่ะ กิ๊ฟอยากไปสมัครและก้อเข้าเรียนเลย อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ ขี้รอโรงเรียนมันนานค่ะ อยากใช้เวลาให้เป็นประโยชน์อยู่แต่บ้านฟุ้งซ่านมากมายอยากหาอะไรทำค่ะ เลยไปเรียนเปงดีที่สุดค่ะ  ::)

angkanaruk

Quote from: pan on March 11, 2009, 01:53:14 PM
สาวไทยเราต้องขยันเข้าไว้เป็นดีคะ ไม่งั้นจะถูกสาวฝรั่งดูถูกเอาได้ ว่าสาวไทยแต่งงานกับฝรั่งก็เพื่อเงิน อันนี้ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมต้องจงเกลียดจงชังเฉพาะสาวไทย เฮ้อ

ส่วนเรื่องสาวฝรั่ง เค้าคงจะอิจฉาเรามั้งค่ะ ที่สวยกว่าเนอะ อิอิ และก้อส่วนมากคนที่นี่เค้าจะชอบสาวไทยอ่ะ งี้แหละค่ะ ที่เค้าบอกว่าสาวไทยต้องอดทน สู้ๆๆๆ >:(

nidnid

ติดต่อโรงเรียนหรือยังจ๊ะ รีบ ๆ นะ เดี๋ยวจะพลาด เพราะคอร์สใกล้จะเริ่มแล้ว

angkanaruk

Quote from: pan on March 12, 2009, 07:16:33 PM
ติดต่อโรงเรียนหรือยังจ๊ะ รีบ ๆ นะ เดี๋ยวจะพลาด เพราะคอร์สใกล้จะเริ่มแล้ว

หวัดดีค่ะ ติดต่อแล้วค่ะ แต่เค้าบอกว่ารอนานกว่าทางโรงเรียนจะเปิดสอนค่ะ หือๆ >:(

schwenner suwannee

Hello im in zurich too.. 23 year na ja im boyfriend 22 year now he stay army he must to go 9 monht army.. same like your boyfriend.. :)

angkanaruk

Quote from: schwenner suwannee on April 08, 2009, 04:26:00 AM
Hello im in zurich too.. 23 year na ja im boyfriend 22 year now he stay army he must to go 9 monht army.. same like your boyfriend.. :)
hello ka  ;D ;D my boyfriend will go number 27 this month but go only 3 weeks ka u in zurich hmmmm i go there many time ka  ;D ;D

schwenner suwannee

dudsi

Sometimes, they could find a stupid reason to reject you.  :P I got a place in Luzern University while I was studying German last year. The officer in zurich(I was living in zurich)told me that it's possible to apply a student visa but I needed to hand in the documents and application at Swiss Embassy in BKK. After the process has been done and fee has been paid, they said it was impossible to aplly the visa during applicant was remain in Switzerland. I spent a lot of money for flight and study fee. Thing can happend with a stupid reason at Swiss Embassy. (Sorry for any inpropriate message)

Quote from: kurumi on September 19, 2008, 03:04:15 AM
วัสดีคร้าบบคุณ angkanarak

เป็นกำลังใจช่วยน่ะครับ ผมก้อเป็นอีกคนที่ขอวีซ่าไม่ผ่าน เป็นวีซ่า visit เหตุผลที่ผ่าน ทางสถานทูลบอกว่า เหตุผลของการไปไม่เพียงพอ อ่ะคับขอครั้งแรกไม่ผ่านทางสถานทูลเค้าให้ยื่นอุธรแล้วรอผลอีก 2 เดือนตอนนี้ผ่านไป 1 เดือนแล้วยังไม่มีอารายที่คืบหน้าเลยแต่ก็ทำอารายไม่ได้นอกจากรอกับรอ ตั๋วเครื่องบินก้อซื้อแล้วT^T แต่แรกคิดว่าอย่างไงก็ผ่านเพราะคนเชิญเป็นแม่บังเกิดเกล้าของผมเอง อยู่สวิตมา7ปี ตอนนี้ถือพาสสวิตแล้วเป็นคนสวิตเต็มตัว ฐานะก็ปาณกลางอ่ะครับแต่มีบ้านอยู่ที่นูนไม่ได้เช่า แต่ก็ไม่เข้าว่าใจว่าเหตุผลขอไปเยี่ยมคุณแม่เนี่ยมันไม่เพียงพออีกเหรอ T^T ตอนแรกก็ท้อแท้มากที่ไม่ผ่านแต่อย่างไงตอนนี้เราก็ทำอารายไม่ได้ ได้แต่พยายามต่อไป

เป็นกำลังใจช่วยน่ะครับ ขอครั้งที่4 ผลเป็นอย่างไงมาเล่าสู้กันฟังด้วยน่ะครับ

*ใครมีความรู้เรื่องการขออุธรก้อแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันหน่อยน่ะครับ*

Napa

ถึง น้อง Angkanarak

พี่ นภา นะ เรื่องยื่นวีซ่าสวิสของน้องไปถึงใหนแล้ว อย่าบอกว่ายังไม่ได้เรื่องนะ เพราะนานแล้ว
แต่ถ้ายังไม่มีไรคืบหน้า เพื่อนพี่ที่เขาเป็นหัวหน้าแอร์โฮสเตสสายการบินพีบีแอร์ (แต่บริษัทมันปิดไปแล้ว)
เขาชื่อพี่จอห์น เขาแนะนำให้พี่ได้คุย และ ลองเอาเรื่องให้ทำ วีซ่าที่ยื่นไม่ผ่านแบบเนี้ย ให้พี่แกลองทำดู สำเร็จเลย
เขามืออาชีพนะ บอกว่าการันตีผ่าน 100% ถ้าทำตามกระบวนการพี่เขาวางไว้

เดี๋ยวว่าพี่โม้ ถ้าไงลองคุยกับคุณพี่จอห์นที่ 085 904 2348 (ถ้าเขายังไม่เปลี่ยนเบอร์นะ)
ขอให้สำเร็จนะ พี่เขาใจดี ช่วยคนตลอด

พี่ นภาจ้าาาา

premyuda

สวัสดีค่ะพี่นภา พอดีว่าเปรมเข้ามาอ่านเจอข้อความของพี่พอดีค่ะ เปรมขอรบกวนถามพี่นภาหน่อนนะค่ะ
คือว่าเพื่อนของพี่เค้าช่วยแนะนำเรื่องวีซ่าอย่างเดียว หรือว่าเค้ารับจ้างทำด้วยค่ะ คือว่าเปรมจะทำวีซ่าไปแต่งงานที่สวิต
แล้วเปรมอยากจะจ้างทำค่ะ หรือว่าพี่นภาพอที่จะรู้จักใครที่เค้ารับจ้างทำวีซ่ารึป่าวค่ะ ยังไงพี่นภาช่วยแนะนำน้องเปรมคนนี้ด้วยนะค่ะ
หรือว่าถ้าพี่นภาพอจะมีเวลา ก็คุยกับเปรมทางอีเมล์ก็ได้นะค่ะ...ขอบคุณล้วงหน้าค่ะ

Mayathi99@gmail.com

เปรม

Napa

พี่ นภา จ้าาาา

สวัสดีคุณน้องเปรม ก่อนอื่นพี่ขอบอกว่า พี่ดีใจที่ได้แนะนำช่วยเหลือคนที่เคยมีปัญหาเดียวกัน
พี่ก็จ้างเขาทำนั่นแหละถึงได้วีซ่ามา ไม่งั้นพี่ก็อีกนาน ไม่ได้เจอแฟนพี่ด้วย เขาการันตีทำผ่านนะน้องเปรม

ลองโทรไปปรึกษาพี่เขาดูนะ เบอร์ 086 404 9807 ชื่อพี่ คึกฤทธิ์ โทรช่วงบ่ายถึงเย็นจะดี เพราะเขาทำงานยุ่งช่วงเช้าบอกว่าเป็นเพื่อนพี่ นภา หรือ พี่จอห์น
เพราะมิจฉาชีพมันเยอะ ไม่อยากให้ถูกหลอก

ได้ความไงโทรมาคุยกันนะคุณน้องเปรม และขอให้สำเร็จเหมือนพี่

premyuda

สวัสดีค่ะพี่นภา เปรมขอบคุณมาก มากเลยนะค่ะที่ช่วยแนะนำ เดี๋ยวยังไงเปรมจะลองโทรไปปรึกษาเค้าดูนะค่ะ
ได้ความว่ายังไงเปรมจะมาส่งข่าวให้รู้อีกทีนะค่ะ

ขอให้มีความสุขค่ะ

เปรม

Napa

ถึงน้องเปรม ค่ะ

ขอให้สำเร็จ สำเร็จ สมความปราถนานะคะ
พี่ดีใจค่ะ อยากให้สมความปราถนาที่ตั้งใจ
ส่งข่าวให้พี่และเพื่อนๆ กระทู้ฟังด้วยนะ เพื่อว่าเขาต้องการความสำเร็จเหมือนเราๆ

ขอบคุณค่ะ โชคดีนะคะ

ta-ta

สวัสดีค่ะ..ตาก็เคยขอวีซ่าเองแล้วก็ไม่ผ่าน ทำจนท้อ เห็นบางคนไปทำง่ายนิดเดียว จ้างเขาทำเสียเงินไปก็มาก
สงสารแฟนมาก แต่แฟนเขาก็น่ารักน่ะค่ะ ไม่ยอมแพ้ พยายามข้นหาบริษัทที่รับทำวีซ่าเองจนเจอ แล้วแฟนบอกว่า
ถูกมากจริงจริง คนทำเขาพูดภาษาสวิส+ไทยได้ด้วยค่ะ เขาให้คำแนะนำดีมาก ช่วยจนได้ไป
ถ้าใครสนใจ สอบถามได้ค่ะ (เขาไม่ได้จ้างมาน่ะ)