News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

<<<PICKNICK,PICNIC>>>

Previous topic - Next topic

ดาว

สวัสดีค่ะ ป้า มาราตี พี่มิโกะ คุณเกตุ ลูกสาวน่ารักจริง ๆ ค่ะ อย่างนี้เป็นดาวไม่ปล่อยไว้บ้านหรอก ไปไหนเอาไปด้วย อวดคนได้ทั้งโลกเลย  

ป้าจ๋า ดาวเดินไม่เก่งหรอกค่ะ ถ้าเลือกได้ เดินครึ่งชั่วโมงก็พอ แถมเดินขึ้นเขานี่ โห...ไม่ชอบเท่าไหร่เลย เดิน ๆ พัก ๆ ค่ะ (พักบ่อยมาก แต่ไม่ได้นั่งพัก แค่ยืนหอบ) นี่สามีดาวเขาก็ลดสปีดของเขาให้มาเจอกับดาวครึ่งทางแล้วค่ะ ข้าวของอะไรเขาแบกหมด ดาวเอาตัวไปให้รอดก็พอ บางทีถ้าเอาจักรยานไปด้วย แล้วดาวขี่ขึ้นไม่ไหว หรือถ้าขนาดหนัก เข็นขึ้นก็ไม่ไหว สามีต้องเดินสองรอบค่ะ เอาจักรยานขึ้นให้ดาวด้วย เคยไปกับแม่สามี โหย...จะเป็นลม เที่ยวด้วยกันไม่กี่ครั้งต้องบอกว่า ไม่ไหวแล้ว แม่พี่เป็นซุปเปอร์วูแมน ดาวยกธงขาวดีกว่า (คือ สุขภาพดีและแข็งแรงจริง ๆ ค่ะ รูปร่างยังสวยอยู่เลยด้วย)  

สูตรข้าวเหนียวน่าสนใจมากเลยมาราตี แล้วอยู่เยอรมันเหรอ อยู่ตรงไหน แบบว่าดาวสงสัย ถ้าเป็นทางใต้ คนเยอรมันพูดภาษาถิ่นจริงหรือเปล่าจ๊ะ แล้วฟังยากไหม

blacktea

สวัสดีค่ะทุกคน....  
 อากาศไม่ดีมาสองวันแล้วนะคะ  

เกตุ....ท่าทางสนุกจังเลยนะ อยากไปปิคนิคแบบนั้นจัง  
 ท่าทางจะสนุก และก็ดูอบอุ่น เป็นกันเองดี...  

ปกติเราก็จะออกทุกวีคเอ็นค่ะ แต่ไม่ได้ปิคนิคเลย  
 แค่ขับรถไปเรื่อยๆ แล้วก็แวะหาอะไรดื่ม  
 แล้วก็จะรับของหวานคนละที่....เรียกปิคนิคไหมเนี่ย...  

วันนี้ก็เพิ่งกลับถึงบ้านค่ะ...ขับรถขึ้นไปบนภูเขา  
 แวะดื่มกาแฟ...และก็ตามด้วยขนมหวานนิดหน่อย  
 เดินเล่น...ต้องบอกว่า..เดินเล่น...จริงๆ ค่ะ  
 เพราะเดินไม่กี่สิบเมตรก็ต้องเผ่นขึ้นรถไปที่อื่น  
 เพราะฝนมันจะตก....อุตส่าห์ตั้งใจจะเดินขึ้นเขาซักหน่อย  
 จากนั้นก็ไปแวะเดินเล่นที่ Pfäfikon สูดอาการนิดนึง  

ขับรถกลับบ้าน....นั่งตากแดดในสนามหญ้า....  
 ไม่เคยได้มีโอกาสไปปิคนิคเลย อยากทำมากค่ะ  

เห็นรูปคุณมาราตีแล้วอิจฉาค่ะ...ท่าท่างจะสนุกมากเลย  
 มีเด็กๆ ไปด้วย เล่นน้ำด้วยใช่ไหมคะนั่นน่ะ  
 แล้วก็ขอบคุณสำหรับวิธีนึ่งข้าวเหนียวค่ะ  
 แต่เราอยู่กันสองคน ทำอาหารง่ายๆก็พอแล้วค่ะ  
 เอาไว้วันหลังไปเที่ยวเยอรมันแล้วจะไปขอข้าวกินนะคะ  

สุดท้ายขอกัดแก้ม ลูกสาวเกตุซักที  
 ต๊าย...เราเห็นเด็กแล้วอยากจะกินตับเด็กหรือเปล่าเนี่ย...

pall

สวัสดีจ๊ะทุกๆคน  
 รูปน่ารักมากเลยเกตุ  

ขอบคุณมากสำหรับสูตรง่ายๆของมารตีจ๊ะ  
 น่ากินมากเลย  

ดาวเดินทางไกลเก่งมากขอชมจ๊ะ  
 วันอังคารป้าจะไปเดินเขากับลุง  
 ไปดูดอกไม้บนเขากัน  

ขอบใจดาว  
 บี  
 มิโกะ  
 เกตุ  
 แจง  
 และมารตีที่เข้ามาแจมทู้บ่อยๆ  
 ในขณะที่ป้าหายศรีษะไปเลย  
 ช่วงนี้ยอมรับว่าบ้ามากๆไม่คอ่ยมาจับคอมเลย

maratee

ไม่ได้เเวะมาหลายวัน มาราตีหนีไปเที่ยว โบเด้นเซมาค่ะ  
 เอาสูตรนึ่งข้าวเหนียวไปเเจกจ่าย เเถวโบเด้นเซ555555555555555  

มาราตีอยู่ เมือง Nurnberg ค่ะ คุณดาว  
 สวัสดีค่ะ ป้าพอล ,มิโกะ,ชาดำ  

ขอตัวไปจัดกระเป๋าก่อนน่ะคะ เเล้วจะเเวะมาคุยใหม่น่ะคะทุกๆคน

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว

สวัสดีค่ะทุกคน ป้าจ๋า บี พี่มิโกะ คุณเกตุ คุณแจง คุณดาว คุณmaratee แว๊บมาดูสาวๆไปปิคนิค น่าสนุกนะค่ะ นิดไม่ค่อยได้ไปไหนช่วงวันธรรมดา เพราะติดลูกๆไปโรงเรียน พอวันหยุดจะออกตะลอน ออนทัวท์ ก็อากาศแสนจะเป็นใจ ฝนฟ้าคะนองแต่ค่ำคืนยันสาย สุดท้ายก็เลย ปิค เหมือนกันค่ะ แค่ ปิค ( ภาษาเหนือ ที่แปลว่า กลับ )เตียงนอนแทนค่ะ  
 * *พี่มิโกะ เจ้าขา การที่ลูกออกมาน่ารัก นอกจากตั้งใจทำแล้ว ยังต้องอาศัยเทคนิคด้วยจ้า อันนี้เราบอกกันไม่ได้เน้อ จุ จุๆ อย่าดังไป **