News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

<<แก้วกับเครื่องดื่ม >>

Previous topic - Next topic

นิด

สวัสดีจ้า คุณชาดำ มาก่อนใครเพื่อนเลย แหมๆๆๆไม่ได้ลื้อฟื้นความจำคุณคนเดียวนะค่ะ แต่ลื้อ อดีตอันเฮฮา ของนิดด้วยค่ะ แบบ ดื่มแบบพี่ไทยเรา ไม่ว่าแอลกอฮอล์ ชนิดไหน ใช้แก้วใบเดียวก็ เมาได้ มามะ มาว่ากันต่อ

jang

เอิ้ก เห็นแก้วก็เมาแล้วค่ะคุณนิด ..แต่เป็นประโยชน์มากๆเลยค่ะ เวลามีแขกมา หยิบแก้วผิดแก้วถูก ขายหน้าเค้ามาแล้ว อิอิ  

ว่าแล้วมาเปิดแชมเปญปีใหม่จ้า.......เอ้า ดื่มจ้า.........

นิด

สวัสดีป้าจ๋า ป้าพร คุณแจง อานู๋น นิด ก็ติดใช้ดื่มอยู่แก้วเยวหล่ะค่ะ แก้วน้ำ แก้วเหล้า แก้วไวท์ เวลาอยู่บ้านเหงาๆ ซดคนเดียว แต่เวลามีแขกมาเยี่ยม หรือ มีเจ้ามือเลี้ยง อานู๋น นิด ก็ต้องงัดเอา วิชาเมา มาใช้หล่ะค่ะ ไม่งั้น ขายหน้าเค้าล้านเจ็ด สิบเอ็ดแสน เลย ( เสียชื่อ ศิษย์มีครู หมด แฮะๆๆๆๆ ชนแก้ว เอิ๊ก ) แก้วนี้ ชอบสุดใจขาดดิ้นเลยจ้า ออนเดอะร็อก น้ำแข็งสามก้อน

ป้าพร Stockholm

น้องนิด ของป้าพร ขอโค๊ก เติมไปด้วยนะจ๊ะ ชีวาสโค๊ก อิ อิ

รุ้งตะวัน

พี่นิดสวัสดีปีใม่นะค๊าาาาาหายไปซุ่มทำเวบมาเพ่ิงจะได้ลงรอยบ้างแล้ว แวะมาดูแก้วลำยองเอ๊ย...แก้วพี่นิดแฮ่ๆๆๆๆ แก้วเบียร์ที่นี่ก้อแปลกเหมือนกันค่ะพี่ แตกต่างตามยี่ห้อเบียร์ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูนะพี่นิดเพราะตอนนี้รอกล้องใหม่อยู่ฮี่ๆๆๆได้แล้วจะรีบถ่ายมาแจม เพราะที่เบลเยี่ยมผู้คนนิยมทานเบียร์ก้อเยอะ ไวน์ก้อมากแต่เน้นเบียร์มากกว่าเพราะเบลเยี่ยมมีหลายยี่ห้อี่ผลิตเองในประเทศรวมไปถึงชีสแก้ลมเบียร์ด้วย แต่ยังไม่รู้ลึกเหอๆๆๆๆแล้วจะมาเยี่ยมพี่ใหม่น๊าาาาา

นี่นะ

มาขำพี่นิด สงสัยคงติดอาการเมาค้างจากวันปีใหม่ ฮิๆๆ  

ภาพสวยจังเลยค่ะ ไปหามาจากไหนคะพี่