News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ขอสูตรอาหารหน่อยค่า

Previous topic - Next topic

เอ๋ projects

อยากได้เมนูอาหารมังสวิรัติหน่อยน่ะค่ะ ตอนนี้กะลังเป็นมนุษย์ผักอ่ะจ้า  
 ใครมีสูตรอะไรที่ทำให้กินอร่อย ปราศจากไขมัน(สัตว์) บ้างคะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0037 ห้อง kitchen (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เอ๋ projects

= ชี้แจงนิดนึง  

คือก่อนหน้านี้ก้อเข้ามาถามสูตรแบบนี้น่ะค่ะ
 แล้วป้าให้ลิงก์ไปดู แต่ว่า.........................
 อยากรู้ให้ละเอียดจริงๆ สำหรับคนที่กินมังฯ ทุกๆ วันน่ะค่ะ
 ว่ากินอะไรยังไงกันบ้าง ในแต่ละมื้อ แต่ละวันเนี่ย  
 แล้วก้อ ยี่ห้ออะไรที่กินแล้วรสชาด โอเค ใช้ได้เลย เงี้ยะค่ะ

ช่วยหน่อยนะคะ

นี่นะ

นี่นะไม่เคยกินมังเป็นกิจลักษณะแต่กินพอเป็นฤดูไป คือ ช่วงกินเจนั่นแหละ ....  

จริงๆแล้วกินมังให้อร่อย มันยังไงก็ไม่อร่อยเท่ากับของจริงอ่ะ แล้วกินมังมันจะหิวง่ายกว่ากินปกตินะ เพราะแต่ละอย่างก็ล้วนแต่เป็นผักทั้งนั้นเลยอ่ะเอ๋  

ลองไปด้อมๆมองๆแถวเยาวราชจิ ของกินเพียบเลย เดี๋ยวได้เอามาเก๊ตเป็นไอเดียดีๆแน่ๆ