News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

** Ringkuhkämpfe im Wallis**

Previous topic - Next topic

pall

คู่ต่อสู้จะพยายามกดหัวให้อีกฝ่ายตรงข้ามหมดทางสู้  
 และพยายามเอาใบหน้าของตนกดไว้  
 ตัวที่เสียเปรียบพยายามเสยหาทางออก.

pall

วัวบางตัวไม่ยอมต่อสู้กัน  
 กรรมการจะให้เวลา...  
 แต่ถ้าไม่ต่อสู้กันจริงๆก็เป็นอันว่า  
 แพ้ตกรอบ.เจ้าของต้องมาผูกปากจูงออก.
 การต่อสู้ของบางคู่จะเร้าใจมาก...  
 ไม่ยอมกันจะต่อสู้จนอีกฝ่ายวิ่งหนียอมแพ้  
 .เขาจะจัดการแข่งขัน 2รอบ  

ช่วงเช้าจะให้แข่งขันเพื่อชิงเข้ารอบสุดท้าย  
 ซึ่งจะจัดตอนบ่ายหลังจากให้คนหยุดพักกินอาหารแล้ว  
 ก็จะจัดต่อ เป็นการชิงแชมป์ราชินีวัว”  
 สำหรับวัวที่เข้ารอบหรือตกรอบ  
 เจ้าของจะให้น้ำให้ท่าดูแลอย่างดี  
 วัวบางตัวจะขุดดินเป็นหลุม  
 เพราะเครียดต่อการต่อสู้  
 และเกิดความกลัว....  
 ซึ่งคล้ายๆกับเราตอนลงสนามแข่ง

pall

วัวตัวไหนที่ตกรอบ  
 เจ้าของวัวจะนำกลับบ้าน  
 เพื่อนำมาต่อสู้ในคราวต่อไป  
 หรืออาจจะเลือกเอาตัวใหม่เข้ามาแทน.  
 การจัดการแข่งขันจะจัดที่รัฐWallisทุกๆปี  
 ถ้าใครต้องการดูจะหาดูได้ปีหน้า.  

เกตุ

น่าสงสารวัวอ่ะค่ะป้า อิ อิ อิ แต่ลุงซิ่งน่าดูเลยนิ ซิ่งจนหลง เอิ้กๆๆ

ยาหยี

หวัดดีค่ะป้าพร เคยไปเที่ยว Wallisมาเหมือนกันค่ะป้า
 แต่ไป saa-feeมาค่ะสวยมากชอบค่ะ
 เป็นหมู่บ้านเล็กๆแต่โรมานติคค่ะ อยากไปอีกแต่ยังไม่เคยไปดูวัวชนกันเหมือนป้าไปมาค่ะ ขอบคุณค่ะที่เก็บภาพมาให้ดูค่ะ

ยาหยี

ยาหยี

แม่ท้องป่องคนนี้ค่ะ

ยาหยี

ภาพนี้ก็สวยดีค่ะ หน้าร้อนหิมะจะละลายไหลลงสู่ข้างล่างค่ะ

ยาหยี

ขับรถขึ้นเขา นานๆเหนื่อยก็พักเข้าห้องน้ำ นั่งดื่มกันก่อนได้ค่ะที่นี่ แต่ขอบอกว่าทัวร์ริสเยอะมากๆๆค้า

แจง

วัว น่ารักอ่ะค๊า  
 สงสารเนอะ ปายชนกันให้เจ๊บตัว ทามมาย  
 พี่ยาหยี แจงก็ไปมาเหมือนกันค๊า ตรงเนี้ย  
 ซื้อบัตรเข้าไปในถ่ำหิมะด้วยจ้า