News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

สมาชิกใหม่ค่ะ

Previous topic - Next topic

คารุสุ

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน เพิ่งมาเป็นสะใภ้ใหม่ที่นี่ไม่นานขอความรู้หน่อยนะค่ะ แต่ตอนนี้อยากชวนทุก ๆ คน ไปเที่ยวงานวัดไทยวันที่ 3 มีนักร้อง รุ่ง สุริยา มาเล่นคอนเสิร์ตค่ะมีใครไปบ้างอยากมีเพื่อนค่ะ ไม่มีเพื่อนเลยอยู่ที่นี่่ เหงาจัง

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 1016 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

ยินดีต้อนรับค่ะและดีใจมากที่แวะเข้ามาเยี่ยมเยียนกัน
 ถ้าเหงาก็แวะมาบ่อยๆ
 รอเปิดห้องใหม่สำหรับคุยกันมีสาระบ้างไม่มีบ้าง
 เข้าใจถึงความรู้สึกของคนมาอยู่ใหม่ๆค่ะ
 ช่วงนี้จะมีสะใภ้สวิสใหม่เข้ามาอยู่หลายคน
 คิดว่าถ้าได้คุยกันความเหงาคงจะทุเลาลง
 คนมาอยู่ใหม่ย่อมเข้าใจถึงความรู้สึกกันดี
 ยอดจำนวนคนไทยที่มาอาศัยยู่ที่นี่มีจำนวนสูงพอสมควร
 การได้เจอพูดคุยกับคนไทยชาติเดียวกัน
 ทำให้ความรู้สึกคิดถึงบ้านหรือความรู้สึกดีขึ้น

ถ้ามีปัญหาหรืออยากใต่ถามที่นี่ยินดีต้อนรับเสมอค่ะ
 คนในนี้ต่างมีน้ำใจและยินดีช่วยเหลือกันอยู่แล้ว

ขอให้หายเหงาไวๆนะคะ
 และได้เจอเพื่อนใหม่มากๆ

ตุ้ม

ยินดีต้อนรับน้องใหม่ค่ะ  ต้องเต้นท่าไก่ย่างก่อนนะคะถึงจะได้เป็นสมาชิกเต็มระดับ  5555  วันนี้วันที่ 3 แล้วยังนั่งอยู่หน้าจออยู่เลย  คุณคารุสุไปเที่ยวกลับมาแล้วช่วยกรุณานำมาเล่าให้เพื่อนในบ้านฟังบ้างนะคะว่างานเป็นอย่างไรบ้าง  สนุกแค่ไหนยิ่งมีรูปประกอบได้ยิ่งดีมากๆๆค่ะ

pall

มาขำคุณตุ้ม
 มาฟังด้วยค่ะว่าเป็นอย่างไรบ้างงานสนุกไหม
 ถ้ากลับมาแล้วมาเล่าให้ฟังนะคะ

นิด( แม่ลูกหมูสามตัว)

สวัสดีค่ะป้าจ๋า ป้าตุ้ม คุณคารุสุ ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่นะค่ะ ขอให้เที่ยวให้สนุก กลับมาแล้วอย่าลืมเล่าให้ฟังกันบ้างนะค่ะ

สาวชาวนา

ขอยกมือร่วมเป็นสมาชิกใหม่อย่างเป็นทางการคนนึงค่ะ  เข้ามาเป็นส่์วนร่วมนานแล้ว แต่แค่แอบอ่านรับประสพการณ์ของแต่ละคนมาปรับปรุงประยุกต์ใช้มาตลอด  พยามเปิดหาเวปอื่นก็ไม่ได้เท่าเวปนี้  ตอนนี้แต่งงานเป็นชาวนาสาวประมาณ 50%  อยุ่สวิส  บ้านอยุ่นอกเมืองมากกกก  อยุ่บนเขาสุง850เมตรค่ะ  มีใครแต่งงานกับหนุ่ม(แก่) ลุกทุ่งบ้างค่ะ.......อะไร อะไร ที่เกิดจากท้องป่าป้าม่าม้าไม่เคยทำก็ได้ทำยามนี้แหละค่ะ  อย่างไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะค่ะ

ตุ้ม

ยินดีต้อนรับสาวชาวนาค่ะ  เข้าแถวไปเต้นท่าไก่ย่างร่วมกับคุณคารุสุก่อนนะคะ  แล้วเราจะออกบัตรสมาชิกถาวรให้ค่ะ  สาวชาวนาอยู่เมืองไหนคะ?  อยู่สูงตั้ง 850 เมตรแล้วจะให้หนุ่มน้อยปลูกข้าวได้ไงล่ะ? มีอะไรก็เข้ามาปรึกษากันคุยกันได้ค่ะ  เพื่อนบ้านที่นี่น้ำใจงามจริงๆ  เข้ามาแล้วจะหลงเสน่ห์ค่ะ

อ้อม

สวัสดีค่ะ คุณ คารุสุ...ก่อนอื่นขอแสดงความยินดีกับสะใภ้สวิสคนใหม่และสมาชิกบ้านหลังคาแดงคนใหม่ด้วยคนค่ะ อ้อมเองก็ใหม่ในบ้านหลังนี้เหมือนกันค่ะ แต่ได้รับความอบอุ่นจากทุกๆคนที่นี่อุ่นจนร้อนเหมือนอยู่มานานเลยค่ะ ..(เอ๊ะ! ยังไงเนี่ย 555 ล้อเล่นค่ะ ) แล้วคุณคารุสุจะได้รู้สึกรักบ้านหลังนี้เหมือนอ้อมแน่นอนค่ะ  และอ้อมเองกำลังจะตามไปเป็นสะใภ้สวิสอีกคนติดๆ ..อืม!!! แล้วอ้อมต้องเต้นไก่ย่างด้วยรึป่าวคะเนี่ยคุณตุ้ม...อายจัง..คราวแล้วก็โดนคุณตุ้มทดสอบความเป็นสะใภ้สวิสโดยจะต้องพูดคำว่า chuchichaschali ให้ได้ (ไม่รู้สะกดถูกรึป่าวนะคะ 555) บังเอิญว่าแม่แฟนสอนคำนี้เมื่อตอนไปสวิสคราวที่แล้วค่ะ ก็เลยพูดคำนี้ได้ แหม! อยากโชว์จัง 555 เพราะฉะนั้นบททดสอบนี้ไม่มีปัญหาค่ะ  ..แต่ตอนนี้ต้องเต้นไก่ย่างอีกแล้ว ..ฮือฮือฮือ เป็นสะใภ้สวิสทำไมยากจัง จะต้องเจออะไรอีกเนี่ย ..ฮือฮือฮือ

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

กร๊ากกกกกกก ก่อนนอื่นขอขำมุขกระจายของป้าตุ้ม ก่อนเลยนะค่ะ นึกได้ไงก็ไม่รู้ ท่ารับน้องใหม่ท่าไก่ย่าง ไม่คิดจะเปลี่ยนเป็นท่าหมูย่างน้ำตก บ้างหรือค่ะป้าตุ้ม55555
  แล้วตามด้วย ยินดีต้อนรับคุณสาวชาวนา อย่างเป็นทางการ ดีใจที่มีสมาชิกใหม่ น่ารักๆ มาหลวมตัวหลงเสน่ห์คนในบ้านนี้อีกแล้ว5555  บ้านแม่ลูกหมู อยู่ชายแดนเขตเทศบาลเมือง ล้อมรอบด้วยหุบเขา เหมือนกันค่ะ เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะค่ะ ( ชวนเค้าแต่ตัวเองมีเวลาว่างแค่สุดสัปดาห์มากจังเลยนะนี่5555 )

สาวชาวนา

ขอบคุณทุกท่าน คุณpall คุณตุ้ม คุณแม่หมุ ที่ให้การต้อนรับค่ะ  ตอนนี้หนาวมาก  ตัวเองอยุ่แถว Oberhühigen ค่ะ  แถวนี้มีกระเหรี่ยงอยุ่คนเดียว  ไม่รุ้ตกอับหรือตกหลุมรักผิดบ่อ  เลยมาได้หนุ่มสวิสกึ่งๆชาวนาแต่ก็สนุกดีเพราะมีสัตว์ลี้ยงเยอะดี  มีใครตกหลุมแบบเราบ้างไหมเอ่ย
 ตอบคุณตุ้มค่ะ  ที่นาที่บ้านมีแต่ปลุกหญ้าค่ะ  วันหลังว่าจะเอาข้าวเหนียวไปหว่านค่ะ

คารุสุ

ขอบคุณทุก ๆ คนมากนะค่ะที่ต้อนรับน้องใหม่ได้อบอุ่นมากเลย  แต่กับความคิดท่าต่าง ๆ ไม่ค่อยดีเลยพูดแต่ละท่าแล้วน้ำยายไหยค่ะ....แหมมเสียดาค่ะ
 ไม่ได้ไปเที่ยวงานก็มันไม่มีเพื่อนนิค่ะไม่รู้จะไปกับใครตอนนี้ก็เป็น
 เจ้าหญิงอยู่แต่ในห้องอิจฉาสาวชาวนาจังคงไม่เหงานะมีสัตว์ให้เลี้ยง
 ไม่ทราบว่าเมื่อไหร่จะประกาศรับสมัครหญิงไทยไปช่วยงานค่ะ