News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

<<<หายหน้าหายตา...>>>

Previous topic - Next topic

pall

สวัสดีค่ะทุกๆคน
 เข้ามาบอกเพียงว่าไม่ได้หายไปไหน
 แต่กำยังยุ่งมาก   นั่งเขียนการพาเที่ยวอยู่
 จะรีบเขียนให้เสร็จไวๆ
 และยังทำงานรวมทู้ไม่เสร็จเลย
 การพาเที่ยวถ้าเสร็จเมื่อไรจะรีบนำลงเลย
 มาส่งข่าวแค่นี้นะคะว่ายังสบายดีอยู่ค่ะ
 เพียงแต่ตาแฉะนิดหน่อย

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 1014 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

ลืมบอกไปค่ะว่าสาเหตุที่ช้าไปมากไม่ใช่เพราะการเขียน
 แต่เป็นการเลือกรูปถ่าย200กว่ารูป
 เลือกนานไม่ใช่เพราะรักพี่เสียดายน้องหรอก
 แต่เพราะภาพแต่ละภาพโนะเนะมาก
 เลยตัดสินใจไม่ได้ว่าจะนำภาพไหนลงดี

มาบอกแค่นี้ค่ะแล้วเจอกันใหม่

yo

สวัสดีอีกครั้งครับป้า pall,
       จะคอยติดตามอ่านเรื่องของป้า pall และจะแต่งกลอนมาให้อ่านเล่นอีกถ้าเวลาอำนวยนะป้า  และที่สำคัญอยากให้ป้าเก็บต้นฉบับที่ป้าได้แต่งไว้นะป้าเพราะจากที่ผมอ่านมาป้าเขียนสาระนำเที่ยวได้ดีทีเดียวและที่สำคัญเนื้อหาละเอียดแบบเจาะลึกมากเลยประกอบกับป้าเขียนมันด้วยใจนะป้ามันจึงออกมาได้อรรถรสและจากที่ผมได้อ่านสาระคดีท่องเที่ยวของประเทศนี้ประมาณ 8 เล่ม ข้อมูลของป้าจัดว่าได้เข้าถึงความเป็นสวิสอย่างละเอียด
         ที่อยากให้ป้าเก็บต้นฉบับไว้เพราะวันหนึ่งถ้าป้าอยากนำมันมาเรียบเรียงเป็นหนังสีอสักเล่มมันจะเป็นอนิจสงม์สำหรับผู้ที่รักและสนใจเกี่ยวกับประเทศนี้อย่างมากเลยป้า  
      ขอเป็นกำลังใจในการเขียนงานชิ้นนี้นะป้า

นิด( แม่ลูกหมูสามตัว)

สวัสดีค่ะป้าจ๋า คุณyo .
 โธ่ป้า..ปกติก็ไม่ค่อยเห็นหน้าเห็นตาป้าอยู่แล้ว เห็นแต่ตัวหนังสือ กับสำนวนการเขียนของป้ามากกว่ามั้งค่ะ แล้วจะมาบอกว่าหายหน้าหายตาได้ไงไม่เชื่อหรอก5555555
 รออ่านเรื่องนำเที่ยวของป้าทุกๆเรื่องเหมือนกันจ้าจะได้ศึกษาเส้นทางพาสามหมูตะลอน  แต่...เอ้ เรื่องเที่ยวเรือสำราญกับลุงเมื่อไหร่จะลงได้เห็นรูปกับข้อมูลที่ป้าให้ดูตอนไปเยี่ยมป้ากับลุงบ้านที่เบริ์นมายั้วให้เราน้ำลายหก อยากอ่านทั้งหมดเร็วๆรู้สึกว่า ป้าติดการบ้านส่งลูกๆหลานๆเยอะแล้วนะ จริงไหมค่ะคุณyo 55555  ป้ามีเรื่องเขียนเพียบ รอเข้าแถวเรียงกัน เอามาลงที่บ้านหลังคาแดงแน่นคอมเลยค่ะ จนฝ่านเห็นคอมแล้วหนักใจแทนแม่ เพราะเวลาคอมมีปัญหาน้องต้องมาจัดการให้555555

สาวชาวนา

สวัสดีค่ะป้าPall เห็นด้วยอย่างยิ่งกับคุณyo  ตัวเองอยุ่สวิสแบบไม่ค่อยรุ้จักประเทศนี้แบบเป็นทางการเลย  อาศัยแค่นั่งกินลมชมวิวแทบทั่วประเทศกับมอเตอร์ไชด์  ไม่ค่อยมีเวลานั่งศึกษาข้อมุลแค่คุยแค่ถามกับพี่แกก็เข้าหุขวาออกช้ายทันที   ก็จะชอบอ่านของป้าแบบอันไหนไปเที่ยวมาแล้ััวจะเข้าใจมากขึ้นทีเดียว..........แฮะ แฮะ  คราวหลังป้าเขียนทริปเติปฟาเรนบ้างก็ดีน่ะค่ะ  

ตุ้ม

สวัสดีทุกๆคนค่ะ

นึกว่าคุณ Pall ไม่มีเวลาเข้ามาในบ้านเพราะรีบไปใช้เงินที่ซุกไว้ให้หมดก่อนที่รัฐบาลจะพิมพ์ธนบัตรรุ่นใหม่ออกมาใช้อีก 5 ปีข้างหน้า 5555