News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

พาเที่ยวที่ St.Bernardino

Previous topic - Next topic

บอมย์

ชัดๆ ของฝายน้ำนี้

บอมย์

วิว ธรรมชาติ สีเขียวของป่า กับความใสของน้ำ

บอมย์

ธงสัญญาลักษณ์ ของเมืองนี้ค่ะ

บอมย์

โรงแรมในท่ามกลางหุบเขา กับทะเลสาบเล็กๆ อิอิ ดูอย่างเดียว ไม่ได้พัก ทำตัวเป็นปาปารัชชี่แอบถ่ายเขา อิอิ

บอมย์

รูปสุดท้ายค่ะ ขากลับเจอเจ้าหมา แม่ลูก ขอถ่ายภาพหน่อย เจ้าลูกม้า มีการเดินมาทักทายด้วยนะ เอ๋ ตัวประหลาดที่ไหนมาถ่ายรูปตูหว่า 55555

บอมย์

ที่นี่เดินแป้บเดียว ทั่วแล้วค่ะ แต่แค่รอบเมืองนะคะ ไม่ได้ขึ้นเขาค่ะ ถ้าขึ้นเขาตามป้ายบอก รอป้ามาเดินเป็นเพื่อนดีก่า

เมืองนี้ขายการท่องเที่ยวได้มากค่ะ หน้าร้อนคนก็มาเที่ยว หน้าหนาว คนก็มาเล่นสกีกัน ดีแฮะ มีโรงเรียนเล็กๆ สอนเล่นสกีด้วย ไม่รู้จะได้มีโอกาสมาตอนมีหิมะหรือเปล่า

ตุ้ม

สวัสดีจ๊ะบอมย์ ดอกไม้บนเขาเริ่มบานแล้วยังจ๊ะ  ปีนี้ยังไม่ได้ขึ้นไปบนพาสอย่างจริงจังเลยแค่ไปที่บนยอด Grand St. Bernard นิดเดียว ไว้รอให้อากาศดีขึ้นอีกนิดและมีเวลาจะไปตลุยมั่ง ขอบใจมากจ๊ะสำหรับรูปนางแบบบอมย์แถมรูปวิวพร้อมแถมพี่หมามาดัวย  แล้วสุดที่รักล่ะจ๊ะหายไปไหน  ยังไม่ครบชุดเลย

ยาหยี

สวยจังเลยอะบอมย์ ได้ยินแต่ชื่อบ่อยมาก แต่ยังไม่ได้ขึ้นไปเลยค่ะ  อยากมีโอกาสไปบ้างจัง

อุ้ยน้องหมาของบอมย์น่ารักจัง อ้วนใหญ่เชียว

ทิรามิสุ

อย่าลืมพาไปเที่ยวนะ ชั้นชอบแบบนี้อ่ะ จะได้ถ่ายรุปไปอวดเขามั้ง

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

ขอบคุณ คุณบอมย์มากที่นำรูปวิวท์และนางแบบสวยๆ มาฝากกัน ยังไม่เคยไปเหมือนกันแถบนี้ บ้านเรือนเค้าสวยแปลกตาไปอีกแบบ โดยเฉพาะ โบสถ์

jang

พี่บอมย์

ชอบ รูป กะลัง กินน้ำอ่ะ

แท๊กซี่ สุดๆ

pall

สวัสดีจ๊ะทุกๆคน
 สวัสดีจ๊ะบอมย์
 สวยมากๆๆๆๆๆ...ต้นไม้เฉาเพราะนางแบบพิงหรือเปล่าจ๊ะ
 คิดว่าถ้ากลับมาจากBeringseaจะนั่งรถไฟเที่ยว
 ทางภาคใต้กัน..ต้องรีบใช้ตั่วรถไฟจะหมดอายุสิ้นปีนี้.

บอมย์

สวัสดีค่ะป้าตุ้ม 555555555 รูปคุณชาย มีน้อยเพราะมัวเป็นตากล้องให้คุณเมียค่ะ ถ้ามาแถวนี้แวะมาทานข้าวที่ลูกาโนได้นะคะ  

พี่ยาหยี มาดิ แต่ขอไปหาก่อนแล้วกันนะ ตอนนี้คุณนายหมาบอมย์กำลังผลัดขนแบบเยอะจนน่ารำคาญค่ะ

นี่คุณนายปุ๋ย เที่ยวไทยให้ทั่วเถอะ ฉานน่ะอิจฉาอยู่นะยะ กลับมาเก็บองุ่นด้วยล่ะ

คุณนิด มาเที่ยวซิคะ พาเด็กๆมาเที่ยวด้วย ช่วงนี้ร้อนกำลังดี อิอิ  

ป้าพอลจ๋า ต้นไม้ไม่เฉาค่ะ แต่นางแบบเฉาค่ะ เพราะอากาศร้อน กลับมาต้องกินยาเลยค่ะ เอ ป้าจะมาเที่ยวแทบนี้จะมีโอกาสเจอกันไหมคะ