News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

พาเที่ยวที่ St.Bernardino

Previous topic - Next topic

บอมย์

สวัสดีค่ะ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา คุณจ๋ามีใจดีพาเที่ยวที่ซานเบอร์นาดิโน เมืองในฝันของเขาค่ะ อยากมีบ้านที่นี่ อิอิ แต่ฝันสลายเพราะแพงเหลือทนค่ะ  

อันนี้ตามทางที่ไป เป็นโบสถ์ อยู่บนเขาโดดๆ ถ่ายในรถค่ะ แต่ไม่รู้ชื่ออะไรค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0782 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

บอมย์

ปราสาทเก่ากึ่ก บนเขา ถ่ายในรถอีกเช่นกันค่ะ

บอมย์

ตอนนี้เข้าเขตเมืองนี้แล้วค่ะ

บอมย์

เขตเมืองเหมือนกัน ที่เห็นเป็นโดมนั่นโบสถ์นะคะ

บอมย์

โรงแรมเก่า ตั้งตะหง่าน ดูหลังคาซิคะ กลัวพังจังเลย

บอมย์

เมืองที่มีลำธารใสแจ๋ว ผู้คนมาเล่นน้ำ อาบแดดด้วย

บอมย์

ดอกไม้สีแดง ใส่กระถางสวยล่ะ

บอมย์

มุมของลำธารที่ อยากกระโดดลงเล่นน้ำค่ะ อิอิ แต่กลัวเปียก55555

บอมย์

นี่ป้ายบอกทางที่บอกเป็นชั่วโมง สำหรับคนชอบเดินค่ะ ป้ากับลุงต้องชอบแน่

บอมย์

ร้านขายของเก่า ไม่กล้าซื้อค่ะ กลัวผีหลอก

บอมย์

ขายชีสหน้าโบสถ์

บอมย์

โบสถ์ รูปโดม ถ่ายแต่ข้างหน้านะคะ ข้างในไม่ได้เข้าไป เสียดายจัง

บอมย์

บรรยากาศดี ลำธารใสแจ๋ว

บอมย์

ก้อกน้ำดื่ม รูปหัวม้าไม้ ชอบค่ะ ว่ามันแปลกดีนะ

บอมย์

ด้านหลังเป็นฝายน้ำ ที่ทำดูเหมือนน้ำตกเตี้ยๆ ค่ะ