**ขอสูตรการทำไก่ย่างแบบง่ายๆแต่อร่อยค่ะ**

Previous topic - Next topic

pooh

รบกวนผู้รู้เรื่องอาหารช่วยลงวิธีการทำไก่ย่างแบบง่ายๆให้หน่อยค่ะ เครื่องปรุงที่ไม่เยอะมากด้วยนะคะ พอดีเพิ่งจะรู้จักเว็บนี้ค่ะ ถ้าเคยลงแล้วต้องขอโทษด้วยค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0741 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีจ๊ะทุกๆคน
 เผอิญป้าแวะไปห้องครัวมา...เลยเห็นpooh...เข้ามาเขียนถามสูตร
 ถ้าใครมีสูตรไก่ย่างอรอ่ยๆไปช่วยบอกด้วยนะจ๊ะ..
 ขอบคุณมากจ๊ะ.

แม่น้องติ๊ดตี่

ลองทำตามสูตรนี่มั๊ยคะ  ยังไม่เคยลองทำหรอกคะ  พอดีเพิ่งตัดสินใจที่งดทานเนื้อสัตว์ แต่ยังคงทานเฉพาะอาหารทะเล และปลาอยู่นะคะ พอดีเอามาจากครัวไกลบ้าน ลองทำดูนะคะ

http://www.kruaklaibaan.com/?p=todayspecial_detail&id=328

pall

สวัสดีจ๊ะแม่น้องติ๊ดตี่  
 ขอบใจมากสำหรับสูตรไก่ย่างกระทิสด
 น่ากินมากเลย...ถ้าpooh..ลองทำแล้วอร่อยบอกด้วยนะจ๊ะ

ป้าเองก็ไม่กินเนื้อสัตว์เหมือนกัน...ไม่กินมาร่วม20ปีแล้ว
 งดของมีชีวิตทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นปลาหรืออะไรทั้งนั้น.
 สมัยตอนกินเนื้อสัตว์ป่วยบ่อยมาก..เรียกว่าป่วยเป็นวัน..ละ..โรค..
 พอหยุดกิน...อาการดีขึ้นมาก....ปัจจุบันกินชอกโกแลตแทนอาหาร
 ตอนนี้เริ่มมีอาการโรคแทรกซ้อนคือโรคกลิ้ง...
 ป้าป่วยเป็นโรคภูมิแพ้สุดๆ..กินยาเลยพากันกลิ้งยกกำลัง10
 ขอบใจอีกครั้งจ๊ะ