News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

*** Ja zu Schengen/Dublin***

Previous topic - Next topic

บอมย์

สวัสดีค่ะป้า 555555555 เมื่อวานหลงภาษาจ๋ามีบอมย์ซะแล้ว บอมย์ถามเธอเขียนไปว่าไง เขาบอกเขาก็เขียนไทยไป แต่ไม่มีใครตอบเขาเลยซักคน เขาเลยหนีไปเล่นเกมส์เลยค่ะ

เรื่องลงคะแนนอีกครั้ง แฟนบอมยืก็บอกเหมือนกันค่ะ ว่าต้องรอ ลงอีกครั้ง ในวันที่ 25 กันยายน นี้ ถ้าผลออกมา NO *ที่เลือกกันเมื่อวันที่ 5 ที่ผ่านมาก็ไม่มีผลค่ะ อิอิ แต่ขอบอกนะคะ ใจใจขอบอก ให้ No ค่ะ แหมคิดดูตั้งกี่ประเทศสามารถเข้ามาทำงานที่นี่ได้ สวิตเล็กนิดเดียว แถมซื้อที่ดินได้อีก เงอะ ถ้าเขาโอเค แฟนบอมย์บอกจะหนีกลับไปอยู่เมืองไทยแล้วค่ะ 555555555 แต่คงอีกนาน

pall

สวัสดีจ๊ะบอมย์
 บอกแฟนด้วยนะว่าไม่ได้คุยด้วยเพราะตะลึงมากๆ
 บอกขอโทษเขาด้วย...อิอิ..แบบนานๆเจอฝรั่งคุยไทยเก่ง..
 คนอะไรเก่งแบบนี้...ป้าจ๋อยเลย...ปุ๊ยบอกให้ป้าเขียนฝรั่ง...
 ถ้าป้าเขียน..ก็กลัวคนอ่านจะตาดำเพราะภาษาตัวเองแข็งแรงสุดๆ..
 เมื่อคืนเห็นที่อบขนมปังที่ปุ๊ยสั่ง.แล้วนึกในใจว่าทำไมถูกมากๆ
 และอบได้ครั้งละกี่กก.จ๊ะ...

ป้าก็นั่งภาวนาขอให้การลงคะแนนเสียงวันที่25 กันยายน05

ผลออกมาเป็นNein....NON....NO...

อิอิ..ถ้าเป็นSI.....JA....OUI....
 ก็คงเหมือนกลุ่มแย่งซื้อของลดครึ่งราคากันแน่ๆๆ
 อืมคิดแล้ว..นึกไม่ออกว่าอนาคตสวิตฯในอนาคตจะเป็นอย่างไรบ้าง
 หนีไปอยู่เมืองไทยยังไม่ได้คิด....ขอเที่ยวก่อน...
 และยังไม่รู้เลยว่าจะมีชีวิตอยู่ยืดไปได้อีกสักกี่ปี....

บอมย์

5555555555 แฟนบอมย์เขาขี้เล่น ติดตลกค่ะ ไม่เป็นไรค่ะ เขาก็คิดอยู่เหมือนกัน เวลาใครได้ยินเขาพูดไทยมักจะตกใจเหมือนกับบอมยืเวลาเห้นฝรั่งพูดไทยก็ตกกะใจเหมือนกันค่ะ

หม้ออบขนมปัง ไม่รู้ง่ะ ป้าได้กี่กิโล ยังไม่ได้ทำเอง ส่วนใหญ่คุณชายจัดการค่ะ ในนั้นมันจะมีบอกสูตรการทำด้วยนะคะ ว่าต้องใช้อะไรปริมาณเท่าไหร่นะคะ แต่รูปร่างที่มันออกมามันจะเป็นรูป 4 เหลี่ยมนะคะ มันทำได้หลายอย่าง ได้ทั้ง แยม ทั้งเค็กค่ะ ถ้าป้าสนใจ ฝากบอมย์ซื้อก็ได้นะ แต่ไม่รู้หมดหรือยัง แล้วบอมย์ส่งทางโพสแบบปุ๋ยน่ะค่ะ เมล์บอกบอมย์ก็ได้นะคะ