News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

โทรศัพท์มาซูริค

Previous topic - Next topic

ธิดาดอง

เรียนถามป้าพอลและท่านอื่นเรื่องโทรศัพท์ของซูริคหน่อยอ่ะค่ะ ปกติเวลาซื้อการ์ดจากเมืองไทยโทรมา ก็ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด นี่หมายถึงเบอร์เดิมที่ขึ้นต้น 001411xxxxxxx ก็ติดต่อได้ปกติ แต่2-3 วันมานี่เบอร์ญาติที่ซูริคเค้าเปลี่ยนเป็น 043-536 xxxx กลับติดต่อไม่ได้ทั้งที่ใช้การ์ดใบเดิม(เพิ่งซื้อใหม่) หรือแม้แต่หมุนด้วยโทรศัพท์บ้านที่เมืองไทยก็ติดต่อที่ซูริคไม่ได้....เพราะอะไรคะ ช่วยแนนำด้วยค่ะ  
 ขอบคุณอย่างยิ่งเลย

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0714 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เพ็ญ

สวัสดีค่ะคุณ Pall เจ้าของเวป พอดีเห็นกระทู้นี้ก็เลยขอแจมด้วย คือว่าอยากทราบว่าถ้าจะค้นหาเบอร์โทรศัพย์ที่เจนนิวาน่ะค่ะ จะหาได้จากเวปไซค์ไหนได้บ้างคะ คือว่าเคยมีเบอร์เค้าน่ะค่ะ เบอร์มือถือ แล้วตอนนี้โทรติดต่อไม่ได้แล้ว ส่วนเบอร์บ้านไม่ได้เก็บไว้ อยากปรับความเข้าใจน่ะค่ะ เคยติดต่อกันมาด้วยดี ตอนนี้เข้าใจผิดกัน สาเหตุก็มาจากภาษาเป็นเหตุใหญ่ ถ้าใครทราบกรุณาด้วยนะคะ จะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ ขอบคุณค่ะ เพื่อนแนะนำให้มาตั้งกระทู้ในเวปนี้น่ะค่ะ พอดีมาเจอคุณธิดาดองตั้งกระทู้นี้ก็เลยแจมซะเลย  

ยาหยี

หวัดดีค่ะคุณธิดาดอง คุณลองกด 001 4143  536 xxxx  

ปกติบ้านดิฉันก็ใช้01 แต่เพิ่งเปลี่ยนได้ไม่นานเหมือนกันค่ะ เปลี่ยนมาใช้ 044  แต่เพื่อนโทรมาหากด 01ก็ได้ค่ะ หรือกด044ก็ใช้ได้ค่ะ เหมือนกัน

คุณเพ็ญค่ะรอเพื่อนๆที่ทราบมาให้คำตอบนะค่ะ

pall

สวัสดีจ๊ะยาหยี
 ขอบใจมากจ๊ะที่เข้ามาช่วยตอบ.

สวัสดีจ๊ะเพ็ญ

ป้าไปลองค้นหาดู..หาได้เวบอันนี้เวบเดียว

http://tel.search.ch/index.en.html

ป้าทำเป็นภาษาอังกฤษมาให้เพื่อความสะดวก

*เพ็ญใส่ชื่อ...นามสกุลเพื่อนที่ตามหาที่....Name, First name**

และให้ดูตรงคำว่า...Canton...ดูที่มีคำว่า...all..
 และกดตรงคำว่า...GE..

หวังว่าเพ็ญคงจะหาเจอ...

รอคนอื่นที่อยู่เขตGeneva...หรือคนอื่นที่รู้มาช่วยตอบด้วยดีกว่า

เพ็ญ

สวัสดีค่ะคุณ Pall เวปที่ให้มาใช้ได้ค่ะ เจอเบอร์แล้ว ได้คุยแล้ว ถึงแม้จะไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงไป แต่สิ่งที่คาใจอยู่ก็หายไปหมดแล้วค่ะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ขอบคุณจากใจจริง เคยคิดว่าซักวันนึงจะหาโอกาศไปเที่ยวสวิสเซอร์แลนด์ แต่คงต้องไปกับทริปทัวร์ต่าง ๆ ได้ความรู้จากคนที่มาลงไว้ในกระทู้ต่าง ๆ ในเวปคุณเยอะเลยค่ะ สะสมข้อมูลไปในตัวด้วย ขอบคุณมากค่ะ

ธิดาดอง

ขอบคุณมานะคะ ที่ให้ข้อมูล