News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ได้รับ Ausländerausweis ใบใหม่แล้วค่ะ

Previous topic - Next topic

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

จากที่มาเขียนบอกไว้ว่า ทำใบอนุณาตพำนัก ( Ausländerausweis ) และ AHV หายไป ต้องไปแจ้งความเพื่อนำเอาหนังสือแจ้งความไปยื่นคำร้องขอทำใหม่ เมื่อวันที่ 6 เมษายน  วันนี้ได้รับจดหมายให้ไปรับใบอนุญาตพำนักใหม่และต้องชำระค่าทำ 65 ฟรัง พร้อมนำรูปถ่ายจำนวน 1 ใบ. ส่วน AHV ได้รับอันใหม่มาก่อนหน้านี้แล้วสองอาทิตย์ มาแจ้งให้ทราบ ไม่ต้องห่วงแม่ลูกหมูไม่ช่ายยยคนเถื่อนแล้วจ้า.

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0707 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

miko

ดีใจด้วยนะจ๊ะ น้องนิด แล้วทีหลังอย่าทําหายอีกหละ เพราะค่าทําแพง ....

ket

โอ๊ะรูปใหม่ด้วยเหรอพี่นิด อยากใส่รูปใหม่มั้งง่ะ อยากงาม คริ คริ คริ

ket

หวัดดีพี่หน่อยด้วยนะคะ

ต๋อย

นิด

สวัสดีจ้า พี่มิโกะ ใช่ค่าทำมันแพง คิดหนักเลยนะนี่ที่หลังจะระวังมากๆเลย เสียดายตัง พี่มิโกะ นิดลองโทรไปแล้ว เบอร์ที่พี่ให้มาเป็นฝรั่งรับงะ เค้าบอกนี่ไม่ช่ายยยยเบอร์เพื่อนเธอแน่ๆ นี่เบอร์ฉานนนนะ. ยัยเกตุอยากใส่รูปใหม่ก็ทำหายแบบพี่จิ แล้วไปขอทำใหม่จะได้สมใจ.ขอบคุณค่ะ คุณต๋อย

pall

สวัสดีจ๊ะมิโกะ
 สวัสดีจ๊ะเกตุ
 สวัสดีจ๊ะต๋อย
 สวัสดีจ๊ะนิด

ดีใจด้วยที่แม่ลูกหมู...ไม่ใช่คนเถื่อนอีกต่อไปแล้ว
 ราคาแพงสุดๆๆ...ตั้ง65ฟรังก์...น่าเสียดายมากเลย
 คราวหลังต้องผูกโบว์เก็บไว้ให้ดีนะจ๊ะ..อย่าทำหายอีกล่ะ
 พยายามท่องว่า....65ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเอาไว้นะจ๊ะ....
 ที่ป้าบอกนี่ไม่ใช่บอกใบ้ให้ไปแทงหวยล่ะ...
 เดี๋ยวจะเข้าใจผิด...

miko

หวัดดีคะ ป้า น้องนิด น้อง เกตุ คุณ ต๋อย เอ่อ...น้อง นิด พี่ว่าพี่ให้ถูกแล้วน้า เบอร์โทรพี่ งั้นเอาใหม่แบบชัวร์ๆแล้วกัน 078 717 2725 เบอร์นี้แหละจ๊ะ ชัวร์แน่นอน

นิด

พี่มิโกะ เบอร์ที่ขึ้นเมื่อช่วงเช้านะ เบอร์แม่ลูกหมูเองเจ้าค่ะ แฮะๆๆ ไม่แน่ใจว่าพี่จะสะดวกรับเวลาไหน คนอยู่บ้านกับคนทำงานเวลามันผิดกันพี่ เกรงใจค่ะ

miko

น้องนิด จ๋า เมื่อวานหลังกลับจาก ช๊อปปิ้งโทรหาแล้วน้า แต่ไม่มีคนรับสาย ไม่ป็นไรน้า วันหลังถ้ามีเวลาค่อยคุยกัน ไม่ว่ากันนะจ๊ะ ทํางานไม่ค่อยเป็นเวลาเลยพักนี้ ขอโทษ ด้วยนะจ๊ะ

pall

สวัสดีจ๊ะ2สาววัยจ๊าบมาก
 มิโกะงานยุ่งมากไหมจ๊ะ?ช่วงนี้งานเป็นอย่างไรบ้าง
 แมวของมิโกะเป็นอย่างไรบ้าง?
 อากาศช่วงนี้แย่มากเลย..ยิ่งออกไปข้างนอกช่วงนี้
 ถ้ามีลมพัดแรงคนแพ้เกสรดอกไม้..น่าเห็นใจมากเลย(ตัวป้าเองก็แพ้มาก)...ในบ้านมีแต่ผลเกสรสีเหลืองเต็มไปหมด..จาม..ไอ..ทั้งวัน

แจง

ยินดีกับพี่นิดด้วยค่ะ ได้ใบใหม่แล้ว

แจงเพิ่งไปต่อ พาส เบ มาเหมือนจ๊า