News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ใครคิดฮอดข้าวเหนียวมั้งจ้า

Previous topic - Next topic

เขมรน้อย

หวัดดีค่ะซูผู้ซูค่น เขมรน้อย หน่าล่าว ซื้อมาจากร้านไทยครบชุดเลยค่ะ แน่วนึ่งข่าวน่ะ อีนางลินดามักกินข่าวเหนียวไก่ย่างกับตำบักหุ่ง แม่มันปั้นข่างเหนียวจ้ำกับลาบ แน้ ปลา*บองแล้วแต่มื้อได๋ซิอยากอิหยังค่ะ แม่นค่ะ เอื้อยยาหยี ซุ่บหน่อไม่เจ้าเป็นตาแซบแท้ค่ะ อยากซุปเฮ็ดกะด้างกะอยาก ก่อนซิแล่วใส่ปาทูไปนำ โฮ่ย อยากอีหลีค่ะ ตอนนี่ กะลั่งสิหาผักมาอ่อมไก่กินค่ะเหลือบักบวบอีกอย่างค่ะ  อีนางเกตุ ขั่นแม่นดั้งลูกสาวโด่งใน โทษแม่มันเด้อนางเด้อ (โด่งในยังไงก็ยังน่าตีอยู่วันยังค่ำน่ะ) คือกันกับของพี่ยาหยีล่ะน่ะ น่าขยำ อิจฉาจัง

แจง

ไม่เคยนึ่งไมโครเวฟนะพี่ปุ๊ย แต่เคยได้ยินมานานแล้ว

แจงไม่รู้เป็นไง ไม่ชอบ กินไมโครเวฟ เอ่อ หมายถึง ปรุงจากเตาไมโครเวฟ น่ะจ๊ะ

แฮ่ะๆ

วู้ยยยยยยยยยยยยย

นั่งซดมาม่าไป ก็จินตนาการ ว่าเป็นซุปหน่อไม้ไป ฮือๆ

- - -

วาสนาข้าน้อย ช่างด้อยนัก

อยาก กิน หนัก อยากกินมาก อย่างเหลือหลาย

ซุปหน่อไม้ ก้อย ลาบ อ่อม มากมาย

อยากจะตาย ก็ ทำได้ แค่เลีย คอมฯ

- - -  

(เหอๆ  อยากกินมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก)

แต่ ทำไม ขี้เกียจทำ อย่างงี้  

อยากอยู่ใกล้ๆ พี่ยาหยี จัง หุหุ

- -

ว๊าก พี่เก๋ บอกมาแต่ละรายการ อาหาร นาง งาม ท๊างน๊านนนนนนน

ทิรามิสุ

พี่ยาหยี จะทำซุปหน่อไม้อีกเมื่อไร มาเคาะบอกหน่อยนะคะ แค่บ้านพี่นะ ต่อให้ไกลแค่ไหน จะซิ่งไปหา อยากกินมากกกกกก