(*-*) เที่ยวน้ำตก...Rheinfall...ไรน์ฟาล (*-*)

Previous topic - Next topic

blacktea

สวัสดีค่ะพี่ส้มตำ
 ยอมรับว่าสถานที่แห่งนี้สวยงามเหลือเกิน
 ทิวทัศน์สองข้างทางก็น่าสนใจ
 ได้กลิ่นชาวนาชาวไร่แบบเต็มๆ  
 แต่ชาดำแพ้เสียงดังๆ ของน้ำตก
 ยิ่งลงไปใกล้ๆ ยิ่งรู้สึกว่าตัวเองจะเป็นลม
 เพราะกระแสน้ำแรงมากจริงๆ
 เอาไว้หน้าร้อนนี้จะขับรถไปเดินเที่ยวในเมืองอีกครั้ง
 ขอบคุณค่ะที่นำมาฝาก

miko

ไปมาเมื่อปี 2002 ช่วงหน้าร้อนสวยดีเหมือนกัน แต่...เสียอย่างเดียวแฟนจอดรถไว้ที่ข้างบนไกลจากนําตก... และเดินลงไปนําตกไกลเหมือนกัน

เทียนหอม

สวยจัง คุณส้มตำ
 เห็นน้ำตกแล้วนึกถึงไนแองการ่าฟอลล์  
 เขียวๆในจานคืออะไรอ่ะคะ ใช่ถั่วรึป่าว
 ขอบคุณที่แนะนำสถานที่เที่ยวค่ะ อยากไปๆ

แจง

อยากไปจัง ยังไม่เคยไปเลยค่ะ  

หน้าร้อนปีนี้ ท่าจะดีนะ

มาถึงเร็วๆ ซะที ได้โปรดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ของกิน พี่ส้มตำ น่าหม่ำจังเลยค่ะ หน้าตาเหมือน ลอดช่อง เขียวๆ คิคิ

pall

สวัสดีจ๊ะบี
 สวัสดีจ๊ะมิโกะ
 สวัสดีจ๊ะเทียนหอม
 สวัสดีจ๊ะแจง
 สวัสดีจ๊ะทุกๆคนที่แอบอ่าน

สวัสดีจ๊ะส้มตำ
 ขอบใจมากสำหรับทริปพาเที่ยวครั้งนี้
 ใช่เห็นด้วยว่าสวยมาก...ชอบมากเลย...ป้าไปมาแค่2ครั้งเอง
 แต่นานมากแล้ว...

ต้นเดือนพฤษภาคมจะไปเที่ยวStein am Rhein
 ป้าชอบพวกสิ่งก่อสร้างเก่าแก่มากที่สุด

http://www.steinamrhein.ch/

ขอบใจมากสำหรับBärlauch-Spätzli
 ส้มตำเก่งจังเลยที่ดัดแปลงอาหารเอง
 ขอบใจอีกครั้งนะจ๊ะกับการพาเที่ยวครั้งนี้

เจนนี่

หวัดดีคะ
 จำได้ว่าเคยไปเที่ยวมาแล้วคะ ตรงนี้
 ตอนแรกๆที่มา

สวยมากเลยคะ อยากไปอีกจังเลย

แม่เปา

สวัสดีค่ะ
 ได้เห็นรูปแล้ว อยากไปมากเลยค่ะ  ต้องใช้เวลาเที่ยวนานแค่ไหนค่ะ

จะเป็นไปไปได้มั๊ย เพราะตามแผนการเดิม จะต้องนั่งรถไฟออกจาก  Rothenburh, Germany  ช่วงก่อนเที่ยง ไป Luzern  
 ซึ่งจะต้องผ่าน schaffhausen  ถ้าออกเช้าขึ้นและแวะที่   สัก 2 ชม. ดูน้ำตก Rhienfaff และหมู่บ้าน Stein am Rhein  จะทันมั๊ยค่ะ
 ไม่ได้แปลนมาก่อน แต่พอเห็นรูปแล้ว อยากไปมากค่ะ