News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

น้องใหม่ สวัสดีค่ะ

Previous topic - Next topic

จิ๊บซี่

จะมาเที่ยวสักพักค่ะ พักบ้านญาติ(ป้า) ที่ซูริค ยังไงก็ฝากตัวกับพี่ เพื่อนทุกคนด้วยนะคะ เดินทาง 25 เมษานี้ค่ะ...แนะนำด้วยนะคะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0614 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

จิ๊บซี่

น้องใหม่ สวัสดีค่ะ

จะมาเที่ยวที่ซูริคค่ะสักพักค่ะ 25 เมษา 48 อาศัยอยู่กับญาติแท้(ป้า) ยังไงก็ฝากตัวพี่ ๆ เพื่อน ๆ ด้วยนะคะ  

เขียนโดย จี๊ป   เมื่อ วันอังคารที่ 5  เมษายน 2548, 18:50:59 น

pall

สวัสดีจ๊ะจิ๊บซี่  
 ต้อนรับน้องใหม่จ้า
 ถ้าว่างหรือเหงาก็แวะมาคุยกับพี่ๆที่นี่
 ได้ตลอดเวลาเลย..พี่ๆที่นี่ใจดีกันทั้งนั้น.
 ขอให้เที่ยวให้สนุกนะจ๊ะ.

blacktea

สวัสดีค่ะจิ๊บซี่
 ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ (เชยโน๊ะ)
 ถ้ามาถึงแล้วเหงา ก็แวะมาคุยกันนะจ๊ะ

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

ยินดีต้อนรับน้องใหม่ค่ะ มีอะไรสงสัยข้องใจเข้ามาถามพี่ ป้า น้า อา ในนี้ได้เลยนะค่ะ ใจดีทุกคนค่ะ เดินทางปลอดภัยนะค่ะ

miko

ยินดีต้อนรับคะ ชื่อ หน่อย มีอะไรก็เข้ามาจอยกันได้คะ ที่นี่มีแต่คนน่ารักและใจดีทั้งนั้นเลยละคะ

ยาหยี

เข้ามาต้อนรับน้องใหม่ด้วยคนค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะอยู่Regensdorf   Zurich ค่ะ  

สวัสดีค่ะป้า ชาดำ มิโกะ  สบายดีไหมค่ะ
 ดวงใจของแม่ค่ะ เควินกะจัสมิน

ตุ้ม

ยินดีต้อนรับจิ๊บซี่ค่ะ  มาเที่ยวที่นี่ตอนอากาศกำลังดีเชียว  ขอให้สมหวังและสนุกสนานในการเที่ยว

สวัสดีค่ะคุณ Pall ได้เวลาชีพจรลงเท้าแล้วใช่ไหมคะ  อากาศยังเย็นอยู่เลยนะคะตอนเช้าประมาณ 10 องศาเวลาที่ออกมาจากบ้านไปทำงาน  แต่ตอนเย็นดีมากเลยและยังสว่างอยู่ด้วยได้ออกไปเดินหลังบ้านหรือริมทะเลสาปบ้าง

หวัดดีจ้าชาดำ(คนสวย) หายไปไหนมา ป่วย April Fool Day เหลอ  อย่าไปเอาใจใส่เค้ามากนัก  ของไม่ดีของเน่าเหม็นเกี่ยวข้องด้วยแล้วมือเหม็นดัวยนะ  น่าอิจฉาจังอยากอุ้มอยากกอดเด็กๆอีก  คิดถึงตอนที่ลูกยังเล็กๆ

สวัสดีจ๊ะ นิด มิโก(หน่อย)และ ยาหยี(คุณแม่ยังสาว)  เควินช่วยเลี้ยงน้องเป็นดัวยเหรอ    

blacktea

สวัสดีค่ะป้าพอลล่า
 สวัสดีค่ะป้าตุ้ม (คิดว่าป้าหายไปไหนซะอีกค่ะ) ชาดำถือเป็นเรื่องตลกแล้วค่ะ
 พี่ยาหยี...น้องเควินช่วยเลี้ยงจัสมินด้วย จัสมินดูท่าท่างเป็นเด็กอารมณ์ดีนะพี่
 พี่มิโกะ...คิดถึงนะจ๊ะตัวเอง
 พี่นิดด้วย...เดี๋ยวจะหาเวลาไปกินน้ำพริกที่ติดไว้นะจ๊ะ

miko

เข้ามาอีกรอบ สวัสดีคะป้า สบายดีนะคะ และ  สวัสดี คุณ ตุ้ม ด้วย(ชื่อเหมือนแม่มิโกะเลย) พี่ ยาหยี...อยากบอกว่าน้อง จัสมินน่ารักมั่กๆเลยนะพี่แก้มป่องเชียว น่ากัดมากๆเลยทําไมถึงโชคดีมีลูกน่ารักอย่างนี้ฝากหอมแก้มที  แล้วพี่ ยาหยี สบายดีหรือเปล่าคะ หวังว่าคง สบายดีนะคะ ส่วน มิโกะ ก็สบายดีคะ แต่ไม่รู้เป็นไรช่วงนี้ จามทุกวันเลย คันจมูกมาก..น้อง ชาดํา น่าร้อน ปีนี้ ปลูกผักเยอะๆนะจ๊ะ เดี๋ยวจะไปขอมากิน คิดว่า เดือนเมษาจะไปขอข้าวกิน คิดถึงเหมือนกันจ๊ะ แอบจิ๊กเบอร์มือถือไว้แล้วยังไงเด๋วโทรหานะจ๊ะ น้องนิดด้วยจ๊ะ สบายดีนะ คิดถึงเหมือนกันจ๊ะ

jang

สวัสดี จิ๊บซี่ ยินดีต้อนรับจ๊า

จริงด้วยจ๊ะพี่ยาหยี น้องจัสมิน น่ารักเหมือนตุ๊กตาเลย ดูดิ๊ พี่เควิน จะอุ้มไม่ไหวอยู่แล้ว

ยาหยี

ช่ายเลยจ้าชาดำจัสมินอารมณ์ดีมั๊กมากเลย  เวลาเห็นแม่ถ่ายรูปเธอจะหัวเราะเสียงดังมากเลยนะแถมอ้าปากกว้างซะมิมีหละฮ่าๆๆๆๆ
 เควินบางอารมณ์ค่ะบางทีก็ช่วยเลี้ยงบางทีก็อิจฉาน้องค่ะ

มิโก๊ะ  น้องจัสมินน่ารัก  ก็มาอุ้มได้นะหน้าร้อนจะถึงนี่ไง มาเลยถ้ามาบอกล่วงหน้านะจะตำส้มตำ ไก่ย่าง หรือจะทานหนมจีนน้ำยาบอกมาเลย

อยากเจอเหมือนกันค่ะ

แจงหวัดดีค่ะ คิดถึงนะค่ะงานเยอะเปล่าช่วงนี้