**ลูแซน**Luzern**เที่ยวที่นี่คุ้มค่า**

Previous topic - Next topic

แก้มป่อง

ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อมูลที่เที่ยวสวยๆ

แก้มป่องอ่านชื่อสถานที่ไม่ออกเลยจำไม่ค่อยจะได้เลยอ่ะ

ไว้เดี๋ยวต้องหัดอ่านซะแล้ว  : )

miko

แถวบ้านมิโกะ เองละคะ คือว่าเข้ามาการันตีความสวยของแถบนี้นะคะ

pall

สวัสดีจ๊ะส้มตำ
 สวัสดีจ๊ะแก้มป่อง
 สวัสดีจ๊ะมิโกะ

ขอบใจส้มตำมากเลยจ๊ะที่เขียนนำเที่ยว

Luzern อย่างที่สัมตำบอกมา..ที่นี่มีสถานที่น่าเที่ยวมากที่สุด
 อย่าพลาดถ้าใครมาควรจะมาชมที่นี่ให้ได้.
 ถ้าใครชอบของเก่าแก่มาเหมาะ..ภาพวาดสวยมาก
 ป้าไปที่นี่กี่ครั้งก็ไม่รู้สึกเบื่อ..ผู้คนแถบนี้เป็นมิตรดีด้วย
 การเที่ยวที่นี่ถ้าเที่ยวลวกๆจะไม่สนุก

ป้าไม่ได้ไปLuzernมาหลายปีแล้ว
 เพิ่งไปครั้งเดียวหลังจากสะพานถูกไฟไหม้
 ช่วงที่ไปรู้สึกว่าจะเป็นช่วงที่ทางการรถไฟลดราคา
 ถูกมาก...

pall

สวัสดีจ๊ะ  miko  
 Kanton Schwyz  เขตที่มิโกะอยู่ป้าแค่นั่งรถไฟผ่าน
 รู้สึกว่าน่าอยู่ไม่น้อยเลย
 มาเขียนแนะนำที่เที่ยวบ้างซีจ๊ะ.ไม่แน่ป้าอาจจะไปขอข้าวกิน
 ตอนไปปีนเขากับลุงก็ได้นะ...

blacktea

ปีที่แล้วก็ไป Riggi  
 ปีก่อนหน้าโน้นก็ไปเดินชมเมือง Luzern
 ก่อนหน้านั้นอีกก็ไป ปีลาตุส
 เรียกว่าไป Luzern ทุกปีเลยค่ะ
 ชอบมากๆ เหมือนกันค่ะ
 เป็นเมืองที่สวยมากๆ ทั้งภูเขาและแม่น้ำ

ขอบคุณพี่ส้มตำที่พาเที่ยวค่ะ

miko

หวัดดีคะป้า พี่ ส้มตํา น้อง ชาดํา คุณแก้มป่อง ชื่อน่ารักจัง ...ใช่คะป้าคอนโตว์ Schwyz และแถบๆนี้สวยมากเลยคะ จะไปเล่นสกีหน้าหนาวบนภูเขาก็ไม่ต้องขับรถไปไกลอยู่บนเขานี้เองหรือหน้าร้อนจะไปว่ายนําทําบาบีคิวก็ได้แม่นําแถวนี้เยอะมาก และได้ยินคนแถวนี้บอกว่าแม่นําแถวนี้สะอาดมีแร่อะไรก็ไม่รู้เค้าบอกว่าอาบแล้วดีกับร่างกาย แบบว่าเกชุ้นนะคะ ว่างๆหน้าร้อนป้ามาเที่ยวแถวนี้ชิคะ มิโกะจะพาไปปีนเขา เมื่อเสาร์ที่แล้วก็ไปเดินเขามาบนภูเขาเริ่มมีดอกไม้แล้วละคะ แต่บางแห่ง หิมะก็ยังไม่ละลายเลย ถ้าจะให้มิโกะเขียนพาเที่ยวคงไม่ใหวมั้งคะเพราะว่าไม่ถนัดนะคะ มิโกะ ชอบอ่านมากว่านะคะ