ใครมีปัญหาเข้าเนตได้ช้าบ้างค่ะ

Previous topic - Next topic

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

ช่วงสองสามวันนี้ เข้าเนตได้ลำบากมาก กว่าจะเข้าได้แต่หล่ะครั้ง นอนหลับไปได้หลายตื่น แถมบางครั้งเข้าไม่ได้เลย คอมตายสนิทอีก สงสัยว่าเพราะอะไรมากๆ ใครเป็นบ้าง และพอรู้ว่าเพราะอะไรบ้างค่ะ ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยค่ะ  ช่วงนี้แจ๋วเลยไม่ได้เข้ามาเปิดบ้านเตรียมตอนรับแขก นอกจากเนตเข้าช้าแล้ว แจ๋วมีอาการกล้ามเนื้อไหล่ และกล้ามเนื้อหลังทั้งแถบ ข้างขวาอักเสบ ยกแขนไม่ขึ้นปวดร้าวไปหมดมาอาทิตย์แล้ว ( ไม่รู้เพราะหนักแขนตัวเองที่อวบอ้วนหรืออักเสบ555555 )กะว่า ถ้าไม่ดีขึ้นอีกสองวันจะไปหาหมอ ไม่ไหวแล้วค่ะ นอนไม่ได้เลย แต่จะพยายามตะกายเข้ามาเปิดบ้านต้มน้ำร้อน ชงชากาแฟเตรียมรับแขกทุกเช้านะค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0587 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีจ๊ะนิด
 ป้าก็มีปัญหามาเกี่ยวกับเน๊ท
 ช่วงนี้ไม่รู้ว่าเป็นอะไรเข้ายากมาก
 และต้องรีสต๊าทใหม่
 ฝ่านเคยมาเช็คและบอกว่าคอมป้ามีไวรัสตั้ง3ตัว.
 เซ็งมากจริงๆแต่เขาบอกทำลายไปแล้ว...ช่วงนั้นคอม
 จะช้ามากอืดสุดๆ
 นี่ก็แย่อีกไม่รู้ว่าเกี่ยวหรือเปล่า...ถ้ามีไวรัส....
 แย่จริงๆ

pall

รักษาสุขภาพนะจ๊ะเป็นห่วง.

blacktea

ไม่มีปัญหาค่ะ ก็ยังเข้าเน็ตได้ปกติ
 แล้วนี่แม่ลูกหมู ป่วยขนาดต้องไปหาหมอเลยเหรอ
 ตั้งแต่วันที่เจอกัน ยังไม่หายเหรอจ๊ะ
 ชาดำมียามาจากเมืองไทยนะ  
 คิดว่าคงจะใช้กันได้ เพราะเป็นยาเกี่ยวกับเส้นโดยตรง
 ตอนที่มีอาการชาทั้งแถบก็กินตัวนี้แหละ ถ้าต้องการก็บอกนะ
 จะเอาไปให้จ๊ะ