News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ไข่****กับ****กระต่าย

Previous topic - Next topic

blacktea

หวัดดีคะพี่ส้มตำ
 ไข่สวยๆ กินไม่ลงเลยแหละพี่
 ตอนนี้ในตู้เย็นกลายเป็นที่เก็บไข่กับกระต่ายซะแล้ว
 เหมือนโอเลี้ยงเลย
 แน่...ว่าแล้วหายไปไหนซะนานจ๊ะโอเลี้ยง
 ถ้าว่างก็เข้ามาคุยเล่นนะ ตอนนี้เปิดเทอมอีกแล้ว
 ไม่กี่วันก็จะปิดซัมเมอร์อีกแล้ว เวลาติดปีก

ตุ้ม

หวัดดีจ้าส้มตำ  ขอบใจสำหรับรูปไข่สวยๆที่เอามาเผื่อแผ่  ส้มตำทำไข่เองบ้างหรือเปล่าจ๊ะ  

Happy Easter / Joyeuses Pâques ทุกๆคนค่ะ

pall

ขอบคุณส้มตำมากๆเลยจ๊ะที่นำเรื่องอีสเตอร์มาลงให้พอดี
 ป้าเองเขียนไว้นานแล้วว่าจะเอามาลงเลยขอถือโอกาสลง
 พร้อมเลยนะจ๊ะ
 รูปที่ลงสวยมากเลย.
 เด็กคงจะสนุกที่ได้ระบายสีไข่และช่วยแม่ทำกันมาก
 ป้าไม่ได้ทำไข่อีสเตอร์นานแล้ว.
 ขอให้ส้มตำและทุกๆคนมีความสุขในวันอีสเตอร์ด้วยนะจ๊ะ.

โอเลี้ยง

หวัดดีค่ะคุณชาดำ  ช่วงนี้มาๆ หายๆ ค่ะ ใกล้สอบแล้วเหมือนกัน ostern นี่ก็ปิดค่ะ จะกลับบ้านยาวเลย เฮาจะปิ๊กบ้านล่ะเน้อ เยๆๆ

ส้มตำ

สวัสดีจ้ะโอเลี้ยง....สวยมากแต่ไม่มีปัญญาทำหรอกจ้ะแต่อยากเอามาให้ดู....

สวัสดดีจ้ะชาดำ.....ใช่สวยมากจนกินไม่ลงเพราะมันเป็นไข่พลาสติกที่เพ้นออกมาสำหรับงานนี้โดยตรงจ้า...

สวัสดีค่ะป้าตุ้ม....ทำค่ะแต่ทำแบบธรรมชาติดว้ยเปลือกหอมที่เอาถุงน่องเก่าห่อกับใบไม้แล้วต้มใส่น้ำส้มสายชูนิดหน่อย.....

สวัสดีค่ะป้าพอล.....ส้มตำอาจจะแบบเอาผลไม้มาขายสวนน่ะค่ะ.....ก็พอรู้เรื่องนี้นิดหน่อยจากการอ่านหนังสือ...และครอบครัวของสามีเขาสอนกันค่ะ

maratee

มีเเต่ไข่ สวยๆ ทั้งนั้นเลย พี่ส้มตำ  

ปีที่เเล้ว มาราตี ได้ทำไข่ อี๊สเตอร์ เอง เพราะ ลูกชาย รบเร้าให้ทำ  ปี นี้ คงไม่มี เวลา  

คงต้อง หาซื้อเอา เนอะ :-))

pall

สวัสดีค่ะคุณตุ้ม  
 สวัสดีจ๊ะโอเลี้ยง  
 สวัสดีจ๊ะบี  
 สวัสดีจ๊ะมาราตี  
 สวัสดีจ๊ะส้มตำ  

หลานทำไข่อีสเตอร์สวยมากเลยจ๊ะ
 อย่าคิดมากซีจ๊ะป้าต้องขอขอบคุณมากที่ส้มตำ
 นำอะไรดีๆมาให้ความรู้กัน
 ถ้ามีอะไรดีๆมาแบ่งปันความรู้กันอีกนะจ๊ะ.