News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ทำไมตอ้งทำกันแบบนี้??????....

Previous topic - Next topic

ส้มตำ

หวัดดีจ้ะตอ๋ย

ต้นคริสมาสนี้พึ่งจะเริ่มมาทำได้สามปีเอง...เพราะว่าลูกๆเริ่มโตแล้ว

บอกรู้ความแล้ว..เพราะว่าเครื่องประดับมันเยอะ..และจุดเทียนจริงๆ

ไม่อยากวิ่งใล่จับลูกเลยพึ่งจะมาทำ...แล้วลูกๆเขาก็ชว่ยเราห้อยลูกเงินลูกทองได้แล้วตอนนี้..

ส้มตำ

หวัดดีจ้ะมิโกะ
 เดินทางดว้ยความปลอดภัยนะจ้ะ..โชคดีปีใหม่ดว้ย

ส้มตำ

สวัสดีจ้ะป้า

ใช่ค่ะตอ้งทำแล้ว...เพราะว่าครอบครัวของสามีเขาจะเอาของขัวญมาให้หลานๆ....พวกเขาจะมากอ่นคริสมาสหนึ่งอาทิตย์....เราจะกินก่อนคริสมาส....เพราะว่านอ้งสาวและพี่สาวของสามีเขาเป็นกอ็ดตี้ของลูกๆของส้มตำ.....เขามีงานยุ่งๆกันทุกคน...เขามากันวันอาทิตย์นี้..และส้มตำก็ตอ้งไปทำงานวันอาทิตย์ตอนเย็นอีกหกวันจนถึงวันพฤหัสยาวเลย..สว่นเมนูก็คงเป็นฟองดูชินัวส์..ง่ายๆดีไม่ตอ้งเสริฟ..
 เลยต้องรีบทำต้นคริสมาสเพราะไม่มีเวลาแล้ว.

miko

สวัสดีคะ พี่ ส้มตํา ป้าจ๋า น้อง แจง คุณ ต๋อย วันนี้มีข่าวดีมาบอกคะ ดีใจจริงๆเลยคะ วันนี้ได้เงินทํางาน สิปสามเดือนแล้วละคะ ได้ไม่เยอะหรอกคะแต่ภูมิใจน่าดู ไม่คิดว่าตัวเองจะได้เงินสิปสามเดือนกับเค้า...และขอบคุณพี่ ส้มตําด้วยนะคะ โชคดีปีใหม่เช่นกันคะ

ส้มตำ

ดีใจดว้ยนะจ้ะ....เงินค่าแรงของเราเท่าไหร่ก็มีคุณค่า

ภูมิใจดว้ย....ถึงสามีจะให้ใช้มากกว่านี้ก็ไม่น่าภูมิใจแบบนี้

blacktea

สวัสดีค่ะพี่ส้มตำ ต้นคริสมาสต์ใหญ่จังเลย
 มีเด็กๆ ด้วยสนุกแน่ๆ เลยค่ะ
 หลานๆ น่ารักมากๆ ทุกคนเลยค่ะ

ขอบคุณทุกคำอวยพร จากทุกคนที่นี่
 ขอให้พรเหล่านั้น กลับไปสู่ทุกๆ คนค่ะ

ต๋อย

ดีใจด้วยนะจ๊ะ มิโกะ มีเงินฉลองคริสมาสแล้วดีจัง

ส้มตำ

ดีจ้ะชาดำ

กลับมาแล้วหรอจ้ะ???สบายดีใหม??คงเหนื่อยอยู่นะ

ต้นใหญ่สวยดี....แต่ทำความลำบากให้พี่มากเลย

เมื่อวันก่อนล้มลงมาแตกกระจัดกระจาย...เมื่อวานส่งลูกๆไปโรงเรียน

แล้ว....วิ่งไปหาเรื่อยไฟฟ้าในเคลเลอร์มาเลื่อยขามันออกคิดว่าคงไม่

ล้มอีก...ที่ใหนได้วันนี้เอียงอีกแล้ว....เลยวิ่งไปมิโกรส์....ซื้อขาตั้งมา

ใหม่ให้สะใจไปเลย...อยากล้มดีนัก...

pall

สวัสดีจ๊ะส้มตำ
 เห็นรายการของส้มตำแล้วเหนื่อยแทน
 โชคดีที่บ้านป้าไม่มีอะไรกันเลยรอดตัวไป
 พ่อผัวแม่ผัวก็ตายกันหมดแล้ว
 ลูกก็โตกันหมดแค่จัดกินอาหารกันง่ายๆ
 นั่งดูไฟและฟังเพลงกันแค่นี้พอแล้ว
 ของขวัญก็ทำแบบAGคือซื้อขนมเปิดกินกันเท่านั้น

pall

สวัสดีจ๊ะมิโกะ
 เย้ๆๆๆดีใจด้วยแบบนี้ต้องเลี้ยงส่งกันหน่อย
 โชคดีต้อนรับปีใหม่จริงๆ...
 คนที่รวยมักจะตั้งตัวจากจำนวนเลขเล็กๆมาก่อนนะ

ป้ายังไม่เคยทำงานได้เงินแบบมิโกะเลย
 ถ้าได้เงินแบบนี้คงภาคภูมิใจน่าดู
 เห็นลุงพูดบ่อยๆจนป้าจำได้ว่า
 แค่5สตางค์ก็มีค่ามหาศาลถ้ารวมกันหลายๆครั้ง
 ก็กลายเป็นจำนวนร้อย..พัน...และหมื่น

นนน

ความจริงคุยกันอยู่แค่ 2-3คนไม่น่าจะต้องมาลงให้เปลืองเนื้อที่เลยเนอะโทรหากันดวกกว่าหรือเปล่า แบบคนไม่มีอิจฉาน่ะ