News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

สวิส.........มาแล้วค่ะ

Previous topic - Next topic

blacktea

พี่ยาหยี...ตอนนี้กินจุ น้ำหนักขึ้นเยอะมาก
 ไปเที่ยวหมุย 2 อาทิตย์ ตัวดำปี๋อีกต่างหาก
 ไม่รู้ว่าพี่ยาหยีจะแบ่งเอาน้ำหนักจากชาดำไปบ้างไหมจ๊ะ

พี่ส้มตำ...พยายามยืดเส้นบ่อยๆ นะคะ ปวดเส้นเอ็นทรมานจังเลยค่ะ ชาดำเองก็เป็นเหมือนกัน นี่ขนาดยังไม่แก่นะเนี่ย
 ระหว่างอยู่สมุย 2 สัปดาห์ นวดทุกวัน ก็อาการดีขึ้นนิดหน่อยค่ะ
 ปล. น้องเดมี่ กับเควินน่ารักทั้งคู่เลยค่ะ

ป้าจ๋า...บีส่งไปที่เมล์ของ พอลสวิสนี่แหละค่ะป้า ยังไงป้าเช็คดูนะคะ
 หรือจะคุยกันตรงนี้ก็ได้ ไม่เป็นไรค่ะ  

ยาหยี

ขอบคุณค่ะพี่ส้มตำอิอิอิเป็นพี่เราอยู่2ปี
 รูปเควินน่ารักมากเลย  ตอน2เดือนผมเยอะน่าดูเลยค่ะ กะโอม่าเหรอค่ะ
 ชาดำ...ไปเที่ยวเกาะสมุยเหรอค่ะ แหมแอบอิจฉาเล็กๆคนได้ไปเมืองไทย
 เราเหรอคงต้องรออีกนานแหนะถึงจะได้ไป
 พอเลยชาดำรื่องน้ำหนักเนี๊ยะม่อยากได้เลยมีแต่อยากจะลดค่ะ
 เควิน 3ปีแปดเดือนค่ะ

วนาลี

สวัสดีค่ะป้าพร เข้ามาเจอว่าป้ากับคุณลุงไม่ค่อยสบาย  ขอให้หายเร็วๆนะค่ะ อยากให้กลับมานั่งเขียนอะไรๆให้อ่านอีกค่ะ  

แล้วก็ เพือนๆที่นี้ทุกคนเลยค่ะ พี่ยาหยี  เราไม่ค่อยได้คุยกันเลยค่ะ แล้วปางยังไม่ได้แสดงความยินดีกับน้องจัสมินเลยค่ะ  ดีใจด้วยคนนะค่ะ วนาลีอยากมีลูกแล้วหละค่ะ เห็นน่ารักๆแบบนี้ เลี้ยงง่ายไหมค่ะ

สวัสดี พี่ส้มตำ  แจง ต๋อย มิโกะ แบล็คที (น่าจะเป็นน้องกันหมดนะค่ะ) ด้วยค่ะ อยากเจอทุกคนจังเลย  ป้าพรถามว่าจะย้ายหนีไปไหน ปีหน้าวนาลีและสามีจะย้ายไปอยู่อาฟริกากันสักปีสองปีก่อนนะค่ะ เรืองประเทศยังไม่ทราบแน่นอนค่ะ  ต้องรอประมาณมกราคม ถึงจะทราบ คงจะย้ายประมาณสิ้นมกราคม แล้วอาจจะกลับมาหรือไม่ก็ย้ายต่อไปอีก ตามแต่ชะตาชีวิตจะพาไปค่ะ แต่ถึงย้ายไปก็จะแวะเวียนเข้ามาคุยกับเพือนๆพี่ๆน้องๆที่นี้ ตามแต่โอกาสจะมีนะค่ะ  

pall

สวัสดีจ๊ะวนาลี
 ขอบใจมากจ๊ะสำหรับความเป็นห่วง.
 ช่วงนี้ลุงแย่สุดๆน้ำหนักลดลงมาก
 กินอะไรไม่ค่อยได้เลย.

วนาลีจะย้ายไปอยู่อาฟริกา
 เขตนี้ยังไม่เคยไปเที่ยวเลย
 ยังคุยกับลุงอยู่ว่าถ้าเสร็จทัวร์อลาสก้าแล้ว
 จะไปเที่ยวอาฟริกาและคานาดาต่อ
 ตอนนี้ตื่นเต้นสุดๆอยากไปเห็นขั้วโลกเหนือมาก

ถ้าวนาลีมีเวลาว่างเข้ามาคุยเรื่องอาฟริกาให้ฟัง
 บ้างนะจ๊ะ.ไม่แน่ถ้าอยู่ประเทศโครงการณ์
 ที่จะไปเที่ยวจะแวะไปหานะ.

miko

โอ้โห....ป้าจะไปเที่ยวอลาสก้าเหรอคะ เท่จังเลยคะอยากไปด้วยจัง.. ยังไงก็รักษาสุขภาพทั้งลุงและป้าด้วยนะคะ เป็นห่วงนะคะ.[[.ส่วนน้อง ชาดํา รู้อ๊ะเปล่าว่าพี่อิจฉาเราอย่างแรงเลยขอบอก คือว่าเราไปอยู่ที่ใหนได้กินแต่ของที่ยั่วนําลายพี่ทั้งนั้นเลยยังไงถ้ากลับเมืองไทยเด๋วเมล์ไปหานะ คิดถึงจ๊ะ ปล.เว็บสวยมากจ๊ะ ...[[  ส่วน วนาลี ก็จะย้ายไปชะแล้วยังไม่ทันได้ทําความรู้จักกันเลยรู้สึกเสียดายและใจหายยังไงก็ไม่รู้เหมือนกับเพื่อนที่เรารู้จักมานานจะจากไปไกล ยังไงก็ส่งข่าวบ้างนะคะ ขอให้โชคดี เดินทางปลอดภัย คิดถึงนะ...[[ ส่วนคุณ ต๋อย มิโกะก็ขออวยพรให้ เรียนเก่งๆนะคะ เอาใจช่วยคะ คิดสิ่งใดขอให้สมใจปอง ปล.เว็บคลาสสิคมากคะ....[[ ส่วนน้องแจง สาวสุดสวยและขยันประจําเว็บของเรา พี่ขออวยพรให้ทํางานเจริญรุ่งเรืองเจ้านายรักและเอ็นดูมากๆ และอย่าลืมดูแลรักษาดวงตาด้วยนะจ๊ะ อย่าลืมว่าดวงตาคือหน้าต่างของดวงใจ ปล.ทํางานมากๆระวังจะไม่มีที่เก็บเงินนะจ๊ะ เป็นห่วงจ๊ะ...[[ ส่วนพี่ยาหยี คุณแม่ลูกสอง ตอนนี้คงกําลังยุ่งกับน้อง ตัวเล็ก ยังไงก็ขอให้น้องเลี้ยงง่ายๆโตวันโตคืนนะคะ เป็นกําลังใจให้คะ ชักวันคงได้เจอตัวจริง...[[ สําหรับพี่ส้มตํา มิโกะ ก็ขอให้พี่รักษาสุขภาพด้วย ขอเป็นกําลังใจให้พี่ ทุกๆเรื่องคะ ปล.ลูกสาวและลูกชายพี่น่ารักมากคะ อยากมีมั่งจัง สรุปแล้วที่เขียนมายาวๆนี้เพียงแค่อยากจะบอกว่าคิดถึงทุกคนมากๆคะ

pall

สวัสดีจ๊ะmiko

ป้าจะไปอาร์คติคปีหน้าจ๊ะประมาณเดือนมิถุนายน05
 แต่ต้องจองตั๋วที่จะนอนบนเรือร่วม3อาทิตย์ก่อน
 เรือลำนี้บรรจุคนแค่114คนและมีห้องนอนแล้วแต่ราคา
 ป้าเลือกราคาปานกลางและอยู่ตรงกลางลำเรือเพราะ
 ชอบเมาเรือ.ขืนเลือกราคาแบบไฮโซคงไม่ได้กลับบ้านแน่ๆ
 เราสองคนคงโดนหมีขาวคาบไปกินเพราะไม่มีเงินจ่าย

ทางHotelplanเป็นคนจัดการทำทุกอย่าง
 ตอนนี้ไปวางแค่มัดจำ4พันฟรังก์ที่เหลือจ่ายยอดสุดท้าย
 เดือนพค.05 .ตอนนี้ดีใจที่ดอลล่าร์ตก
 เราต้องจ่ายเงินเป็นดอลล่าร์เลยจ่ายมัดจำลดลงหน่อย.
 ยังไม่รวมค่าเครื่องบิน.คิดแต่ราคาจองเคบินนอนในเรือ
 เท่านั้น....ผมลุงร่วงหมดหัวคราวนี้แน่ๆๆ
 นี่ขนาดราคาปานกลาง....

อย่าลืมไปเที่ยวเมืองไทยเผื่อด้วยนะจ๊ะ

ต๋อย

ความคุณมากค่ะคุณมิโกะทีอวยพรให้เรียนเก่ง เก่ง ตั้งใจเอามากๆค่ะแต่ก็ไม่รู้ว่าผลลัพธ์ตอนสุดท้ายจะเป็นไงนะ แต่ก็พยายามเต็มที่ และก็ขอบคุณที่เข้าไปเยี่ยมเวปด้วยค่ะ  ต๋อยก็อยากเข้าไปเยี่ยมเวปเพือนๆในห้องนี้เหมือนกัน มิโกะบอกว่าเวปชาดำสวย ต๋อยอยากไปเยี่ยมชมเหมือนกันแต่ไม่รู้ดูได้จากที่ไหน  แล้วของมิโกะล่ะจ๊ะเราขอดูได้ป่าว

วนาลี

สวัสดีค่ะป้าพร มิโกะ ต๋อย และทุกๆคน  

โอ้โห ป้าพรจะพาลุงไปฮันนีมูลล่องเรือ (รัก) ที่อลาสก้าเหรอค่ะ น่าไปด้วยจังเลยค่ะ ป้าถ่ายรูปมาแปะเยอะๆนะค่ะ อยากเห็นบ้านเมืองเขาเป็นยังไงด้วยค่ะ

สามีวนาลีเขาขอย้ายไปอยู่อาฟริกาค่ะ ตอนแรกเขาให้ไป ไอวอรี่โคสต์ ตกลงสัญญากันเรียบร้อย ที่ทำงานจ่ายให้ทั้งครอบครัว ได้สักไม่กี่อาทิตย์ ที่ประเทศนั้นก็รบกันอีก หลังจากที่ฝรั่งเศสเข้าควบสถานการณ์ได้เมือหลายปีก่อน ตอนนี้รัฐบาลลุกขึ้นมารบกับฝรั่งเศสเองเลยค่ะ เลยไม่รู้ว่าสถานการณ์จะออกมายังไง ที่ทำงานเขาให้รอดูจนเดือนมกราคม ถ้าไม่สงบ เขาอาจจะให้ไป ยูกันดา หรือไม่ก็ เคนยาแทนนะค่ะ  

แต่วนายังไม่ได้ไปกับสามีจนกว่าจะเดือนเมษายนปีหน้าค่ะ ขอกลับไปอยู่เมืองไทยสัก 2 เดือนให้สามีไปตั้งหลักก่อนแล้วค่อยตามไป

หากป้าพร และเพือนๆทุกคน ไปเที่ยวอาฟริกาประเทศที่วนาลีต้องไปอยู่ บอกเลยนะค่ะ จะดีใจมากเลยถ้ามีเพือนมาหา เดียวได้ประเทศและทีอยู่แล้วจะมาโพสบอกที่เวบป้าค่ะ  

วนาลี

มิโกะไม่ต้องใจหายนะจ๊ะ เราเองก็ใจหายเหมือนกัน ทำงานเก็บตังส์แล้วไปเยี่ยมเราดีกว่าจ๊ะ