News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

สวิส.........มาแล้วค่ะ

Previous topic - Next topic

ส้มตำ

สวัสดีจ้ะป้า..
 ปีนี้ส้มตำสุขภาพไม่ดีเลย...
 วิ่งหาหมออาทิตย์ละหลายครั้ง..
 เบื่อมากๆเลย...
 กินยาจนบวมชุ่เลย..
 ไม่รู้จะเอาลงหรือเปล่า...
 แต่จะทำอย่างไรได้...
 เจ็บปว่ยไม่เข้าใครออกใคร..
 จะมาเมื่อไหร่เขาก็ไม่บอก..
 เฮ้อ...เซ็งงงงงงงงงงงง

ต๋อย

สวัสดีจ้าป้าพอล พี่ส้มตำ มิโกะ แบล็คที  ใช่ตอนนี้อากาศหนาว บางวันก็คลั่นเนื้อคลั่นตัวเหมือนจะเป็นไข้.  ตอนนี้ต๋อยก็เริ่มไปซาวน่าอาทิตย์ละครั้งเพื่อวอร์มร่างกายจะได้ไม่เป็นหวัด บ่อย ไม่รู้ช่วยได้หรือเปล่านะ.
 ฮาโลวีนเด็กๆท่าทางน่าสนุกจังเลยพี่ส้มตำ ลูกๆก็น่ารัก อยากมีเหมือนกันแต่ยังไม่พร้อมน่ะ    ไม่รู้ถ้ามีมีออกมาจะเป็นไงเนอะ ฮ้า ฮ้า

ส้มตำ

หวัดดีจ้ะตอ๋ย..
 พึ่งกลับมาจากเทราปี้...
 เบื่อ....
 ดีแล้วล่ะต๋อยไปซาวน่า..
 พี่ก็ไปอาทิตย์ละครั้ง...
 เหงื่อจะได้ออก...
 ชว่ยได้ไม่ได้ก็ช่างมัน..
 ก็ดีกว่าจะไม่ไป..ดีแล้วล่ะตอ๋ยที่คิดอย่างนั้น..
 เรื่องลูกน่ะ....รอให้พร้อมหลายๆด้าน.
 แล้วค่อยมี...จะสบายกว่ากันเยอะเลย..
 เรียนภาษาให้เก่งๆ..แล้วหางานทำ..
 ตัวเราจะได้มีคุณค่า..
 ลูกจะมีเมื่อไหร่ก็ได้...ถ้าเราไม่เป็นหมัน...
 อายุสามสิบก็ยังไม่สายที่จะมี...
 แต่งงานใหม่ๆก็เอนจอยกับชีวิตไปก่อน..
 อย่ามาใช้ชีวิตแค่แม่บ้าน...
 เลี้ยงลูกดูแลสามี...มีอะไรอีกเยอะที่จะทำให้ชีวิตเรามีคุณค่า...
 กอบโกยเอาไว้เลย...มีลูกแล้วไม่สะดวกสักอย่างจะบอกให้

แจง

สวัสดีจ้า พี่ส้มตำ

พี่มิโก๊ะ

พี่ชาดำ

พี่ต๋อย

และป้าพอลที่คิดถึง

ช่วงนี้ รักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ คนรอบข้าง หลายคนไม่สบาย

แจงเองก็เพิ่งไปหาหมอมา แต่เป็นหมอตา
 (ที่ WORB แถวบ้านป้าค่ะ)

เพราะเวลาทำงาน เจ็บตามากๆ เพราะควันเยอะ ตาแดงและรู้สึกปวด  
 เล่นคอมฯนานๆก็ไม่ได้

ก็ตาแจงเป็น ต้อเนื้ออยู่แล้ว แต่ไปหาหมอ หมอบอกว่า เป็นอาการ ตาแห้ง  คนเอเชียที่มาอยู่นี่เป็นกันเยอะ

ยิ่ง ช่วงนี้เครื่องทำความร้อนในบ้าน ก็เป็นผลให้เราตาแห้งได้
 หมอให้ น้ำตาเทียมมาใช้ แต่ ลองดูแล้ว ก็ ช่วยได้ ในระดับนึง

พี่ ส้มตำจ๊ะ เด็กๆ ที่ร้าน เมื่อคืนนี้ก็ไปงาน นี้กันจ๊ะ

พี่ชาดำ เมื่อไหร่จะกลับมาคะ??

พี่ต๋อยเรียนภาษาไปถึงไหนแล้วเอ่ย  ไปซาวด์น่า ได้ เก่งจัง
 แจงไม่กล้าจ๊ะ  

พี่มิโก๊ะ ใกล้จะกลับไทย หนีหนาวไปอีกคน แล้ว  

ช่วงนี้งานแจงเยอะมากเลยจ๊ะ ทำตั้งแต่ เที่ยง จนร้านปิด

ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์นี้ จนถึง อาทิตย์หน้า ที่ร้าน มี คอนเสิร์ต และ ละครเวที  

ถ้าป้าว่าง แวะมาดูนะจ๊ะ

คิดถึงทุกคนจ๊ะ

ส้มตำ

หวัดดีจ้ะแจง...
 นี่แหละอากาศหนาว..
 ทำให้เราเป็นได้หลายอย่าง..
 ตาแห้งตอ้งใช้ยาหยอดตาชว่ย..
 พี่มีเพื่อนเป็นคนญี่ปุ่น..
 เขามาอยู่ที่นี่นานมากแล้ว..
 เขาเป็นตาแห้งตอ้งหยอดยาประจำ..
 ยาเขาเอามาจากญี่ปุ่น..
 เขาไม่ใช้ยาที่นี่..
 เขาเคยให้พี่มาขวดหนึ่ง....หยอดแล้วตาสดชื่นดีมาก...
 หยอดไปหยอดมาชักจะติด...เพราะมันทำให้ตาเย็นสบาย..
 ตอนนี้เลิกหยอดเพราะเราไม่ใด้มีปัญหาเรื่องตาเหมือนเขา..
 ตอ้งรีบเลิก...ตาสำคัญมากเลยตอ้งระวัง..

ต๋อย

หวัดดีจ้าแจง พี่ก็เรื่อยๆ เรียนจบคอส 10 อาทิตย์แล้ว แต่พูดยังไม่เก่งกว่าจะได้แต่ละประโยค คนฟังหลับไปแล้ว ฮิฮิ  ก็เลยตัดสินใจทำสัญญาเรียนต่อ เป็นอีก 10 อาทิตย์ เรียนให้มันรู้แร้วรู้รอดไป....
 เข้าซาวน่าจะรู้สึกดีมากต่อร่างกายยิ่งโดยเฉพาะหน้าหนาว  วันนี้ก็จะไปฟิตเนสทีมิโกร หลังจากนั้นก็เข้าซาวน่าอีกที่นี่เขามีครบวงจรแต่คนจะเยอะหน่อย.. สงสัยคงคิดว่าเราขยันไปซาวน่าจังเลยใช่ป่าว... พอดีได้บัตรฟรีมา  เป็นของขวัญวันแต่งงานจากเพื่อนๆแขกที่มาร่วมงานแต่ง.      
 คิดถึงทุกคนจ้า

ยาหยี

หวัดดีค่ะส้มตำ ป้าพอล มิโกะ แจง ต๋อย ชาดำ คิดถึงทุกๆคนเลยค่ะ สบายดีนะค่ะ เมื่อวานที่นี่หิมะตกค่ะ อากาศหนาวๆ เบื่อค่ะไม่ค่อยชอบหน้าหนาวเลย
 คุณส้มตำ....ลูกสาวสองคนเหรอค่ะ
 แวะมาทักทายค่ะ อย่าเพิ่งลืมกันนะค่ะ

blacktea

สวัสดีค่ะ ป้าจ๋า...ป้าเช็คน้องแมวหรือเปล่าคะ ส่งไปหลายวันแล้ว ยังไม่เห็นป้าตอบเลยค่ะ เรื่องผ้าไหมที่คุยกับป้าไว้ค่ะ

พี่ส้มตำ....เป็นไรคะ ถึงต้องไปเทอราพี รักษาสุขภาพด้วยค่ะ

พี่มิโกะ...ตอนนี้กลับจากสมุยมาก็อยู่บ้านนอก ให้ลมหนาวเลียผิว ตอนนี้แห้งแตกมากเลยจ้า

พี่ต๋อย...สวัสดีค่ะ ไม่ได้คุยกันซักเท่าไหร่ ขยันเรียนไว้ค่ะ เป็นกำลังใจให้

น้องแจง....ทั้งเก่งและสวย....ขอให้หายเร็วๆ นะจ๊ะ ตาสำคัญมากจ๊ะ ดูแลตัวเองด้วยค่ะ

พี่ยาหยี....ตอนนี้คงจะยุ่งกับสมาชิกตัวน้อยอยู่ ยินดีด้วยนะคะ  

พรุ่งนี้ลอยกระทง จะไปลอยกระทงกรุงเทพค่ะ รอขึ้นเครื่องอยู่ กะจะไปเชียงใหม่ แต่หาตั๋วไม่ได้ เลยจะแรดแถวๆ กรุงเทพก็พอค่ะ

อีกไม่นานคงจะได้คุยกับทุกๆคนอีกค่ะ

ส้มตำ

หวัดดีจ้ะ..ยาหยี
 ไม่ได้เข้ามาหลายวัน....ทำงานน่ะจ้ะ.

ลูกสาวคนเดียวจ้ะ..ชื่อ..เดมี่..อายุสี่ขวบอยู่อนุบาล  ๑
 ลูกชายชื่อ..เควิน..อายุเจ็ดขวบอยู่ชั้นป.  ๑

ส้มตำ

เป็นไงบ้าง..แข็งแรงดีหรือยัง???
 แผลหายดีหรือยัง??
 จะมีอีกใหม??ส่วนส้มตำพอแล้ว..แก่แล้ว

ส้มตำ

หวัดดีจ้ะชาดำ..
 เส้นเอ็นมันยึดน่ะจ้ะ..ตอ้งใช้เวลาในการรักษา

ยาหยี

คุณส้มตำ ไม่ทราบว่าจะเรียกพี่หรือน้องดีค่ะ ไม่ทราบอายุค่ะ
 อุ้ยๆๆๆมีลูกชายชื่อเควินเหมือนกันเลย  แต่ลูกชายคุณส้มตำอายุเจ็ดขวบแล้ว   โตแล้วดีจัง
 ลูกสาวก็โตแล้ว4ขวบแล้ว  เดมี สวยจังเลยลูก  ส่วนเควินเห็นหน้ายังไม่ชัดค่ะอิอิอิ
 ค่อยดีขึ้นหน่อยแล้วค่ะ แผลไม่ค่อยเจ็บเท่าไหร่แล้ว
 อุ้ย....คุณส้มตำทำงานด้วยเหรอค่ะ  ลูกๆไปโรงเรียนแล้วนี่นะแม่เลยไปทำงานได้แล้ว
 ชาดำไปเมืองไทยเหรอค่ะ.....อากาศที่เมืองไทยเป็นยังไงบ้างค่ะร้อนเปล่า?  ที่สวิสฯตอนนี้หนาวน่าดู
 อย่าลืมเที่ยวเผื่อ   ทานอาหารเผื่อด้วยนะค่ะ
 นี่เอาแซบๆแบบนี้ค่ะ  ตอนนี้ยังทานเผ็ดไม่ได้ค่ะ

pall

สวัสดีจ๊ะบี

ดีใจที่ได้รับข่าวจ๊ะ.

ป้าไม่ได้รับเมล์จากบีเลย.ต้องขอโทษด้วยนะจ๊ะที่รอ.
 นี่ถ้าบีไม่บอกป้าก็ไม่รู้เลยจะทำให้เข้าใจกันผิดด้วย.
 ส่งมาใหม่นะจ๊ะ

ส้มตำ

ส้มตำสี่สิบจ้า..
 จะเรียกอะไรก็ได้มันไม่ไม่สำคัญ...
 สำคัญอยู่ที่ใจที่มีให้กันฉันเพื่อน..

เอารูปเควินที่ใกล้ๆมาให้ดู..

ส้มตำ

เควินตอนสองเดือน..
 ภาพสแกนมันไม่ค่อยชัดนะ