News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ได้งานแล้วจ้า

Previous topic - Next topic

ทิรามิสุ

ได้งานร้านอาหารไทยที่เมืองที่ทิรามิสุอาศัยอยู่ มาเขียนให้ยายเกตุอิจฉาเล่นอ่ะ  
 จริงๆๆแล้วจะมาบอกข่าวว่าเรามีเดท กะป้าจ๋าด้วย อิอิ มีน้องแจงไปร่วมสบทบ  
 ขอไปกระทบไหล่ดาราเดือนหน้าอ่ะ วันที่ 15 ต.ค แล้วจะเอากล้องแจ่มๆๆ ปถ่ายป้าจ๋าชัดๆๆ ถ้ามีโอกาสจะถ่ายรูปฝ่านมาให้น้ำลายหกเล่น กิ๊วๆๆ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0431 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

miko

แต่ก่อน อิจฉา น้องแจงได้เจอป้าตัวจริงเสียงจริง มาวันนี้ อิจฉา ทิรามิสุ เสียแล้วเรา อยากไปเจอป้าด้วยคนจัง... ยังไงก็ถ่ายรูปป้ามาให้ดูเยอะๆนะคะ ทิรามิสุ  และดีใจกับงานใหม่ด้วยนะคะ

jang

พี่มิโก๊ะ แวะมาซักวันสิค๊า

pall

สวัสดีจ๊ะปุ้ย
 ดีใจด้วยจ๊ะที่ได้งานแล้ว..เย้ๆๆ

ช่วงนี้เหนื่อยมากเหลือเกินวันนี้ก็ไปปีนหลังคามาอีก
 กว่าจะเสร็จลิ้นห้อยเลย...

วันธรรมดาก็ออกทัวก์เฮ้อ...ระยะนี้ไม่มีเวลามาแชท
 หรือเขียนให้อ่านได้เลย...โปรแกรมแน่นไปหมด

กร๊ากๆๆๆ...จะมาถ่ายรูปแข่งฝ่านเหรอกัวๆๆ
 สงสัยกล้องปุ้ยพังแน่ๆๆ....

มาเล่าถึงงานให้ฟังด้วยนะว่าเป็นไงบ้าง

เกตุ

กี๊ดๆๆๆๆๆ ไฟลุกพรึ่บๆๆ เกตุก็มีงานนะค๊า เป็นเบ๊ให้ลูกปีนมานั่งบนหัว
 แล้วก็ขย่มเล่น แง่มๆๆ  

โอ๊ะจะไปหาป้ากับแจงเหรอก๊า แง่มๆๆ เอาไว้มีโอกาสจาปายมั้ง อาจ
 เป็นตอนไปแจ้งเกิดคุงนู๋แก้มฉัย

ทิรามิสุ

มิโกะอิจฉาหรอ ไม่ต้องอิจฉาหรอก ยังไงป้าแกสวยแบบสาวพันปี คนที่ไปหาแกนี้สิ ขี้เหร่ยิ่งนัก อ๊าคคคคคคค  
 พูดแล้วเริ่มช้ำใจ อือๆๆๆ

ป้าจ๋า งานที่ได้ก้อเป็นเบ๊ในครัวค่ะ ไม่รู้ว่าร้านเปิดใหม่นี้ลูกค้าจะเยอะไหม ถ้าเยอะก้อเก็บล้างกันมือหงิกแน่นอน แต่เท่าที่ไปเที่ยวไปคุยกับเจ้านายใหม่ พี่เขานิสัยดี พี่แกเป็นเชฟที่โรงแรมมาก่อน แล้วเจ้าของร้านอาหารที่สวิสไปกินติดใจ เชิญแกมาทำเทศกาลอาหารไทยปีละครั้งที่สวิส  
 พี่แกเลยสนิทกับเจ้าของร้านอาหาร เลยมาลงทุนร่วมกันเปิดร้านอาหารไทยที่เมืองปุ๊ยอยู่ค่ะ ปุ๊ยเลยไปสมัครก้อโชคดีหน่อยได้งาน แต่ต้องไปลองทำก่อนนะค่ะ ถ้าทำไหวเขาถึงจะจ้าง

คุณ นีนา ขอบคุณค่ะ ว่างแวะมาสวิสก้อมาลองทานอาหารไทยที่ร้านนะค้า เชฟจากโรงแรมค่ะ

บัวขาว

พี่ทิรามิสุโชคดีจัง ดีใจด้วยได้งานแล้ว จะได้ไม่เซ็งอยู่กับบ้าน ขอให้ทำงานสนุก สนุก ได้เงินเยอะ เยอะ นะจ๊ะ สำหรับบัวขาวอาทิตย์นี้ก็เป็นอาทิตย์แห่งการพักผ่อน หลังคลอดลูกมาก็ทำงานร้อยแปดสิบเปอเซนต์เกินหน้าใคร ใครไปหลายตลบไม่ได้พักผ่อนเลย(เลี้ยงลูกไงเหนื่อยจริงจริงนะ เหนื่อยกว่าทำงานอีก ร้อยแปดสิบเปอเซนต์จริง จริง นะจะบอกให้ อิ อิ )

ทิรามิสุ

บัวขาวเลี้ยงลูกนี้ 200 % จ้า เป็นทุกอย่าง ตั้งแต่ขี้ข้าไปถึงพี่เลี้ยง เพื่อลูกยอมได้ทุกอย่าง ต้องมานั่งดมอึลูก ล้างก้น ทำอาหาร พาไปเที่ยว

ทิรามิสุ

ชื่อหน้าร้าน ปิดโฆษณาตรงทางขึ้น

ทิรามิสุ

ชื่อร้านเป็นชื่อภัตตาคารเก่า เจ้านายเขาเซ้งต่อ เลยเอาชื่อเดิมไม่เปลี่ยน  
 หน้าร้านตรงทางขึ้นมีรูปกวางทองเป็นสัญญาลักษณ์

blacktea

แวะมาเยี่ยมบ้านป้า
 แล้วก็ดีใจกับคุณทีรามิสุนะจ๊ะ ขอให้สนุกกับการทำงานค่ะ
 คิดถึงทุกคนเสมอ  
 อยู่เมืองไทย น้ำหนักขึ้นอีกแล้ว แงๆๆๆ

ทิรามิสุ

ในครัวที่เราจะทำงานค่ะ ไม่กว้าง แต่ก้อไม่เล็ก อือๆๆ

ทิรามิสุ

ส่วนที่นั่งของร้าน กำลังจัดอยู่ ไม่เรียบร้อยดี

ทิรามิสุ

ร้านไม่ใหญ่ เล็กๆๆ อยู่กันสบายๆๆ