News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

คิดถึง.....ทุกๆคนเสมอ

Previous topic - Next topic

ส้มตำ

สวัสดีจ้า....ทุกๆคน....คิดถึงค่ะ
 สวัสดีผู้อาวุโสก่อน.....ป้าพร...สบายดีนะคะ
 แอบไปดูรูปป้ามาแล้ว....แต่ไม่มีเวลามาสวัสดี
 แบ่งหนูมั่งสิคะ...ความงามหน่ะ
 ถ้าหนูงามอย่างป้าแล้วจะส่งรูปมาให้ดู..
 แต่คงไม่มีโอกาสหรอกค่ะ...
 ทิ้งไม่ได้หรอกค่ะความขี่เหร่หน่ะ..ฮิ ฮิ ฮิ
 แม่ให้มา...เป็นสมบัติติดตัว...
 ไปใหนแม่บอกเอาไปด้วยนะ...อย่าลืม
 หลานชายชื่อ...Kevin...ครับผม...
 เจ็ดขวบกับอีกสามเดือนครับผม..
 เข้าโรงเรียนอยู่ชั้น...ป.  ๑ ..ครับผม
 สว่นหลานสาวชื่อ...Demy...ค่ะ
 อายุ...๔..ขวบกับเก้าเดือนค่ะ..
 อยู่อนุบาล..๑..ค่ะ..สวัสดีค่ะคุณยาย
 สวัสดีครับคุณยาย

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0423 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

ส้มตำ

หวัดดีจ้า....มิโกะ
 สบายดีนะจ้ะ
 ปั้มเงินใหญ่เลย..
 คิดถึงนะ...
 พี่ส้มตำ...คงใช้คำว่าพี่ใด้นะจ้ะ
 สี่สิบแล้วจ้า....

ส้มตำ

หวัดดีจ้ะ...เกต
 โยนมาทางนี้สักโลนะ...
 ใส้กรอกน่ะ...
 เดี๋ยวพี่ส่งเครื่องยัดไปให้...
 สำหรับใช้ในโรงงานโดยตรง..
 ปอ้นลูกดว้ยหล่ะ..กับข้าวเหนียว..
 แซบหลายเด้อ..
 คิดถึงนะ
 ส้มตำจ้า

ส้มตำ

หวัดดีจ้ะ...แจง
 สบายดีนะจ้ะ..
 เมื่อไหร่จะเปิดโรงงาน..?
 ทำลูกน่ะจ้ะ..๕๕๕๕๕๕
 อย่ารอให้นานมากนะจ้ะ...
 เดี๋ยวแจงมีตังค์มากกว่าพี่หน่ะ..
 พูดเล่นดอกเด้อ....
 คิดถึงนะ
 พี่ส้มตำ

ส้มตำ

สวัสดีทุกๆคน...ที่อยู่ในบ้านนี้
 ทิรามิสู...แม่ลูกหมูสามตัว....
 และอีกทุกๆคนที่จำชื่อไม่ใด้..
 อย่านอ้ยใจนะจ้ะ...
 ถ้าจำชื่อได้วันหลังจะมาสวัสดีใหม่
 คิดถึงนะ

แจง

สวัสดีจ้าพี่ส้มตำ ไม่เห็นพี่ตั้งนานเลยค๊า..แบบนี้ใครมีตังค์เยอะกว่ากัน กันแน่น๊าค๊า..หุหุ

ลูกสาวลูกชายโตเป็นหนุ่มเป็นสาวแล้วนะคะ..
 แวว นางแบบ นายแบบ ฉาย เปล่งปลั่งเลยค่ะ

เข้าฤดูใบไม้ร่วงแล้ว ทำไมต้องเป็น ข้าวโพด ฟักทอง บวบ ด้วยล่ะค๊า??

ใครรู้ช่วยบอกทีค๊า??

blacktea

ลูกใครทิ้งไว้ในตะกร้าน่ะ...ขโมยดีไหมเนี่ย อิอิ (คหที่ 1 และ2)

หวัดดีค่ะพี่ส้มตำ หายไปนานเลย  
 ลูกสาวลูกชายน่ารักมากๆ เลยค่ะ

ส้มตำ

จุ๊..จุ๊..อย่าพูดไปเดี๋ยวเขาหาว่าพี่แก่...อิ อิ อิ  
 ผักที่สวนพี่เองจ้ะ..
 ปลูกแก้เซ็ง,,
 ลูกน้ำเต้า...รสชาติเหมือนของไทยๆ
 ลูกซูเก๊ตตี้เหลืองอ๋อย..
 ฟักทองเผือก....
 ไม่อร่อย...สู้ของไทยเราไม่ได้..
 ไปนอนก่อนเด้อ..
 ส้มตำลาว

miko

หวัดดีคะ พี่ส้มตํา งั้นเรียกพี่แล้วกันนะคะ มิโกะ เพิ่งจะ สามเอ็ด นะคะ พี่ส้มตํา คะ มิโกะเรียกว่าทํามาหากินคะ  เพราะว่าไม่ค่อยได้เก็บเล้ยยเงินนะ เลยเรียกทํามาหากินนะคะ พอแต่มีกินมีใช้ไปวันๆแค่นั้นเองละคะ มิโกะและแฟนถือคติ อยู่แบบไม่มีหนี้และไม่อดก็ โอเค แล้วละคะ ไมรวยก็ไม่เป็นไร คิดถึง พี่ส้มตําและทุกๆคนนะคะ ปล.ลูกสาวและลูกชายน่ารักมากคะ อยากมีแบบนี้มั่งจัง

ทิรามิสุ

สวัสดีค่ะ ส้มตำ ตอนนี้ทิรามิสุกำลังเริ่มเรียน หัด เขียน หัดอ่าน หัวเลยเหมือนโดนน็อค ก้อโรงเรียนเดียวกะที่ มิโกะแนะนำ แต่เขาเปลี่ยนอาจารย์สอน เอาเด็กอายุ 26 มาสอนยายแก่แบบเรา เลยปวดหัว ตุ๊บๆๆ  
 ลูกๆๆ น่ารักมากๆๆ ค่ะ ส้มตำต้องเป็นคนสวยแน่ๆๆ ลูกต้องได้แม่มาบางละ เนอะ

miko

สวัสดีคะ ทิรามิสุ ถ้างั้นก็ไม่เป็นไรหรอกคะแรกๆเค้าจะให้เราจดที่ครูสอนก่อน จดพวกคํากริยาไวยากรณ์ หรือ Grammatik ก่อนนะคะ เดี๋ยวเรียนไปเรื่อยๆเดี๋ยวเค้า ก็จะสอน อา เบ เช เด แล้วก็สอน นับ หนึ่ง สอง แล้วก็ผสมคํา จากนั้นพอเราเริ่มจําพวกกริยาได้เค้าก็จะให้เราเริ่มหัดอ่านออกเสียงเป็นภาษาเยอรมัน ใจเย็นๆนะคะ อีกหน่อยก็ไม่ค่อยได้จดแล้ว จะได้อ่านได้เรียนในหนังสือนะคะ อย่าเพิ่งท้อนะคะ มิโกะ กว่าจะอ่านได้จดจนมือหงิกเหมือนกันแหละคะ แต่ก็ดีนะคะ ทําให้เราอ่านและเขียนเก่ง และอีกอย่าง ทิรามิสุ ต้องขยันให้แฟนสอนทําการบ้านด้วยนะคะจะได้เก่งเร็วๆ เอาใจช่วยนะคะ

เกตุ

ขอส้มตำปูปลาร้าที่หนึ่ง อิ อิ อิ คิดฮอดคือกันเด้อ

เกตุ

อันนี้เบื้องหลังของนู๋ // โยนไปแล้นเด๊ได้รับอ่ะป่าวงิ๊ๆๆ ป้อนลูกก็โดน
 แย่งกินหมดดิ๊พี่ส้มตำ ไม่เอาหรอกเด๋วลูกติดใจ ปั๋วไม่กินไปคนหนึ่ง
 แหละเป็นแดร็กคิวล่าง่ะ ม่ะกินกระเทียม อิ อิ อิ พี่ส้มตำไปซื้อเครื่อง
 ยัดมาจากไสอ่ะบอกหน่อยตี้ล่ะ เอาเครื่องเล็ก ๆง่ะพี่ ม่ะรู้ซื้อที่ไหนไป
 เดินดูอิเคียแร่ะแต่ม่ะมี

miko

คิดถึงใส้กรอกน้องเกตุมากกขอบอก  ฮืมมมม พูดแล้วเปรี้ยวปาก เด๋วสิ้นเดือนสั่งอีก

เกตุ

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกก รูปม่ะขึ้นเป็นอีหยังหวา อีกทีดิ๊