News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ประทับใจงานอาหารไทยสถานทูตจัง

Previous topic - Next topic

แจง

กะแบ้วไปแล้วเหรอจ๊ะ..งั้นแจงไปอาบน้ำดีก่า กัวผี

พี่แนทจ้า

""""แจง  แจ้ง ....อิจฉาหง่ะ....อิจฉา......
 ก๋วยเตี๋ยวเนื้อน่ากินจริง  จริ้ง.....เนื้อเปื่อยกะลูกชิ้นเนี่ยของโปรดของพี่เลยหล่ะ.......ที่มะกาแถวที่พี่อยู่ทำไมไม่มีแบบนี่บ้างนะ.....
 โอ้ย....น้ำยายไยย....ขอเช็ดน้ำลายก่อนจ้า.....
 ว่าแต่ว่าแบบนี้ในงานมีมั้ยจ้าคนสวย.....

แจง

พี่แนทจ๊ะ..ไม่ต้องอิจฉาหรอกจ้า เวลาแจงดูรายการ คนไทยไกลบ้านทีไร เห็นที่เมกา มีร้านอร่อยๆ ตั้งเยอะ แยะ เลยจ๊ะ..อยากไปกินวันไหนก็ได้นะ แต่ที่นี่ มีแค่ปีล่ะหน เองง่ะพี่แนทจ๋า

แต่ยิ่งเป็นจานเด็ดจากพี่แนทจานข้างบนนะ หุย น้ำยายไหยเลย..จริงๆเนี้ย..
 แบบนี้ต้องไปกินแถวๆ ชายหาด ชายทะเลนะพี่นะ..ก้ามปูโตๆ..ว้อยๆๆ...กินทีก็ไม่ต้องเขิลล ฝาหรั่ง..หุหุ

blacktea

มาดูอีกที คราวนี้เห็นข้าวยำ....อยากเอาหัวโขกโต๊ะให้ตายไปเลย
 ทับทิมกรอบ....สีสดใส ยั่วน้ำลายมากเลยจ๊ะแจง

เสียดายโน๊ะไม่ได้ไป....เอาไว้โอกาสหน้าไปเบิร์นจะแวะไปถล่มแจงจ๊ะ

แจง

พี่ชาดำ 55555 ตะกี้แจงก็เพิ่งอยากไป ถล่มพี่ที่ซูริคเหมือนกันจ๊ะ..55555
 เมืองสวยมั่กๆ ของกินก็เยอะ ไม่ต้องรอเป็นปี เหมือนที่นี่ง่ะจ้า

แต่ถ้าจะมาถล่มแจง ก็ได้ทุกเมื่อเลยนะค่า...(ว่าแต่ เห็นหุ่นน้องช้างแจงแล้วยัง??..ที่คิดจะมาถล่มน่ะจ๊ะ) 555

miko

หวัดดีคะทุกๆคน แหมม... สวยๆน่ารักกันทั้งนั้นเลยนะ สมาชิกบ้านป้าเนี่ย วันงานมิโกะ ก็ไปเหมือนกันนะ ไปวันเสาร์อากาศไม่ค่อยเป็นใจเที่ยวงานครึ่งชั่วโมงก็กลับ ลืมบอกไปอีกเรื่องไปเล่นช่อนหากับกะแบ้วด้วยละ

เขมรน้อย

อิจฉาทุกคนที่ได้ไปค่ะ เขมรน้อยหมดโอกาสเพราะไปอยู่กับลูกสาวบนเขาซะเจ็ดวัน เพิ่งกลับวันนี้ ถ้ามีอีกขอข่าวด้วยน่ะค่ะ ไม่พลาดแน่นอนค่ะ จะไปวันเสาร์ตอนกลางคืนหลังเลิกงานและจะเขมือบทุกอย่างที่ขวางหน้าเลยล่ะ อีกอย่างอยากเจอเพื่อน ๆ ทุกคนค่ะ  อ้อ ฝากกำลังใจให้ป้าพอลด้วยค่ะ ขอให้หายวันหายคืน สุขภาพแข็งแรงเป็นปรกติโดยเร็วค่ะ

พี่วี

คนนี้ คุณกะแบ้ว เปล่าจ๊ะ

กะแบ้ว

เอ่อ คือ ... ไม่ใช่แบ้วค่ะพี่วี  
 แบ้วไม่สามารถสวย มั่น เฮฟวี่ร๊อคได้ถึงขั้นนั้น มิบังอาจค่ะ มิบังอาจ
 พี่ในรูปก็สวยดีนะคะ เพื่อนพี่วีเหรอค่ะ

ทิรามิสุ

เกือบไม่ได้มาแจมรูป ทิรามิก้อไปมาเหมือนกันค้า ไปเป็นประธานปิดงาน เพราะไปวันอาทิตย์ตอน 4 โมงเย็นแล้ว  
 รูปเดียวกันเลย คนเยอะเหมือนเดิมค้า ขนาดไปตอนเย็นแล้วนะ

ทิรามิสุ

คนก้อยังเยอะมากๆๆ เลยค้า โอ้โห ทำไมมันเยอะอย่างนี้ แต่เสียดายตอนไปเขาจะเก็บร้านแล้ว อาหารเหลือน้อยแล้วค้า

ทิรามิสุ

แอบมาเปิดตัวตรงนี้แล้วกัน ทีรามิสุเองค้า ถ่ายหน้าร้าน เพราะต่อราคาได้ หมูสะเต๊ะ 8 ไม้ 10 ฟรัง  
 ป้าห้ามมา*ู๋นะ วันก่อนเห็นป้าออนไลน์ว่าจะทักแต่ไม่ทัน ป้าก้อออกไปก่อนแล้ว

แจง

ว้ากกกกกกกกก

เยี่ยม จริงๆเลยจ๊ะพี่ทิรามิสุ
 มีขอต่อได้ด้วยง่ะ
 แจงซื้อที่ร้านแรก 3 ไม้ 7 ฟรังค์แหน่ะ ให้ตายักกินไม่ถึงค่อนกระเพาะเลย..เหอๆ..วุ้ย เสียดายจัง..ลืมไปเลยนะ ร้านคนไทยน่ะ ก็ต้องต่อรองราคากันได้..ว้ย ไม่ได้ๆ ปีหน้าเอาใหม่
 คิคิ