News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ประทับใจงานอาหารไทยสถานทูตจัง

Previous topic - Next topic

บัวขาว

ประทับใจงานอาหารไทยสถานทูตจัง เขาจัดได้ดีบรรยากาศง่าย ง่าย เป็นกันเองแต่มีคุณภาพ คนไทย ก็เยอะ ฝรั่งก็เยอะส่งเสริมการท่องเที่ยวเมืองไทยอีกทางหนึ่ง อาหารก็อร่อย แถมยังมีข้อมูลต่าง ต่าง อีกมากมาย เช่น Thaifrauen fuer Thaifrauen . ข้อมูลการเลือกตั้งของคนไทยในสวิส คนไทยได้พบปะรู้จักกัน เราก็ได้เจอ พี่วี พี่ฉไวซ์ แจง ใครยังไม่ได้ไปรีบไปซะเด้อ วันนี้ก็หมดแล้ว ต้องรอปีหน้าจ้า
 ปล.ฝากขอบคุณแจงด้วยที่เลี้ยงสำต้มจ๊ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0346 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

บัวขาว

อ้าว พิมพ์ผิด
 ปล.ฝากขอบคุณแจงด้วยที่เลี้ยงส้ำต้มจ๊ะ

บัวขาว

วี

บัวขาวไม่เอารูปมาฝากนะ   เลย ฝากให้แทนจ๊ะ

วี

รูปสุดท้ายจ้า   ที่เหลือรอดูจากสาวแจงละกัน

แนท...

ขอบคุณบัวขาวมากนะจ๊ะ....ที่เอาข่าวคราวของคนไทยในสวิสมาแบ่งปันให้เสมอ......ตัวแนทไปร่วมงานไม่ได้...เพราะอยู่คนละที่กัน....แต่ก็อิ่มใจเสมอ...เวลาได้ยินข่าวคราวของคนไทยด้วยกัน....

....ขอบคุณคุณวีด้วยนะคะ....สำหรับรูปสวยๆ  จุดที่แนทอยู่ที่นี่....มีคนไทยอยู่น้อย....เลยไม่ค่อยมีภาพแบบนั้นให้เห็น...ขอบคุณจริงๆค่ะ...

blacktea

สวัสดีค่ะบัวขาว....เมื่อไหร่จะมาเที่ยวซูริคคะ
 อยากจะฟัดกับเจ้าตัวน้อยเต็มทีแล้วอ่ะ

ขอบคุณคุณวีนะคะ ที่มีรูปสวยๆ มาฝาก
 เสียดายไม่ได้ไป เพราะต้องไปส่งเพื่อนกลับไทย
 รูปศาลาไทยสวยจังเลยค่ะ สวยมากๆ ด้วย
 ใครนะ...ช่างแกะสลักได้สวยจริงๆ

ฉไวซท์

สวัสดีจ้า บัวขาว  เสียดายเรา ต้องคอยวิ่งแต่ตะครุบลูก ก็เลยไม่ได้ ละเอียด นึกไม่ถึงว่าจะมีคนไทยมาก ขนาดนี้  แต่ก็ดีใจ ได้เจอบัวขาว และแจง เสียดาย  ไม่ได้เจอพี่วี อยากเจอพี่วีตัวเป็น ๆ เลยอดเลย ฮือ ฮือ...... ไว้ปีหน้า เด๋วไปใหม่ นะจ้ะ  บัวขาวเมล์มาคุยกันหน่อยสิจ้ะ เมล์จริงจ้า แล้ว ตัวเล็ก เป็นอย่างไรบ้างจ้ะ รอให้วิ่งได้อย่างของเราก่อนเถอะแล้วจะรู้ว่า อาการ วิ่งตามตะครุป น่ะ เป็นอย่างไร อิ อิ ขอบใจส้มตำสาว ร้อยเอ็ด ด้วยจ้า

ฉไวซท์

ขอโทษ เพื่อน ๆ ด้วยจ้า ส่งภาพผิดอีก แล้ว ไม่มีเจตนา ส่งภาพ ไม่สุภาพให้เพื่อน ๆ เลย เซฟ ชื่อ ภาพว่า เบบี้  แต่เป็นคนล่ะเบบี้ ที่เราต้องการเราขอโทษ จริง ๆ อะ ไม่โกรธกันนะคะ

บัวขาว

สวัสดีจ้า
 พี่วี แนท ชาดำ พี่ฉไวซท์  
 งานเขาจัดบรรยากาศไทยดีจ้าแนท หายคิดถึงบ้านเป็นกอง พี่วีถ่ายรูปได้บรรยากาศวันนั้นเลยจ๊ะ วันหนึ่งเราจะไปเที่ยวหาตัวเองจ๊ะชาดำ ชูริกเราชอบจ้าเราเคยอยู่วิปคิงกัน หกเดือนจ้า พอดีสามีได้งานใหม่เลยย้ายกันมาอยู่เบริน์ พี่ฉไวซ์ไว้เมล์หาเด้อ

ฉไวซท์

พี่แนทจ๋าขอตอบคำถามจากข้างล่างนะจ้ะ ป้าแนท มีหลาน สองคจ้า  หก ขวบ กับขวบครึ่ง ปิดเทอม ไม่ต้องรีบตามเวลาก็เลยคิดว่าตอนปิดเทอมง่ายกว่า แต่ก็ยุ่งคนละแบบละจ่ะ ..........ฉไวซท์ พยายาม เอาภาพน่ารัก ๆ มาให้ล้างตา หน่อยจ้า ข้าน้อย ขอน้อมรับความผิดแต่เพีย
 ผู้เดียว ............

แจง

มาแล้วจ้า มาแล้ว..ขอโทษนะจ้าที่ทำให้รอนาน..ก็วันนี้แจงไปหม่ำก๋วยเตี๋ยวมาอีกรอบน่ะจ้า..เมื่อคืนกลับจากงานมาก็รีบไปทำงานเลยเลิก 5 ทุ่มแน่ะ เมื่อยมากเลยไม่ได้แปะน่ะจ้า
 คราวนี้มาแล้ว
 มาดูภาพงานกันจ้า..

ด้วยความประทับใจ เช่นกันนะจ้า..บัวขาว พี่วี และก็ ฉไวซท์เลยจ้า..
 เสียดายที่ไม่ได้เจอกับครบได้ทุกคนนะจ้า..เอาไว้คราวหน้าเด้อ..