News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ซาลามีแนะนำตัว

Previous topic - Next topic

miko

หวัดดีคะ ทุกๆคน สบายดีไหม๊เอ่ย? เช้านี้ คุณ ชาลามี่ ทําไมตื่นเช้าจังค่ะ

ชาลามี่

สะหวัดดี สะหวีดัดค่ะ คุณมิโกะ  

ตื่นมาสุดอากาศสดชื่น ที่ม่ายค่อยได้สุด  
 เพราะวันฯ ก็อยุ่แต่ในที่ทำงานใช่มั๊ยร่ะ  
 วันนี้ก็จะรีบทำงานสะสมชั่วโมง เพราะกะรังจาไปเที่ยวเมืองไทยจ้ะ

เขียนไทยใช้ ภาษาอย่างนี้ ไม่รุ้จะมีใครไม่พอใจเอารึป่าวนิ?
 เขียนให้เพี้ยนฯไปงั้นแหระจ้า ทำอะไรอยุ่ในกฏระเบียบมามากแระ เซ็ง เซ็งอ่ะ  

อ่ะ ให้ดอกไม้จ้า

blacktea

นั่นแน่ะ...คุณซาลามี ทำงานสะสมชั่วโมง
 แล้วเมื่อไหร่จะไปเมืองไทยจ๊ะ
 ชาดำก็จะไปปลายปีนี้นะ

แต่ชาดำตื่นเช้าเหมือนกัน แล้วก็กลับไปนอนใหม่
 วันไหนไม่ได้ไปเรียนก็ นอนมันเข้าไปโลด

สวัสดีคุณดึ๋ยย์ด้วยจ๊ะ....อยู่อาร์เกานี่เอง
 คุณผู้ชายก็ทำงานที่อาร์เกาค่ะ
 เสาร์ที่แล้วก็เที่ยวแถวโน้นมา น่าอยู่ดีนะคะ

ดึ๊ยย์

ยังไม่เคยไปเธคเลยค่ะ ไม่รู้อยู่ตรงไหน แฮ่...เชยจังเรา ดึ๊ยย์ไปซูริคบ่อยนะ ส่วนใหญ่ไปเรียนแล้วก็กลับบ้าน อยากกินไอติมเหมือนกาน วู๊....พุงจะย้อยกว่าเดิมไหมนี่ ตอนนี้กะลังรีดไขมันอยู่ ตอนไปว่ายน้ำจะได้ใส่ทูพีชอวดพุงลายๆ ได้มั่นใจหน่อย เผื่อจะมีหนุ่มๆ หล่อๆ ตกหลุมพราง หลงไหลพุงเอ็กซ์ๆ ของดึ๊ยย์ ว๊าย...กรี๊ด...หนูพูดไรออกไปเนี่ย....
 คุณชาดำ แถวนี้ปราสาทเยอะดี ดึ๊ยย์ชอบไปเที่ยวเหมือนกัน สวยไม่เท่าแถบเยอรมัน แต่ก็น่ารักดีค่ะ

นี่นะ

ยินดีต้อนรับค่ะ  
 จากแม่บ้านอเมริโกย

ซาลามี

guten morgen ka' คุณดึ๊ยย์  
 (translate for นี่นะ > สวัสดีตอนเช้าน่ะค่ะ นี่นะ)  
 'morgen blck tea
 'morgen miteinander

คุยพร้อมกันทุกคนนะคะ  
 เคยเห็นรุป นี่นะ หน้าตากะจิ้มลิ้ม สมยอมเป็นลุกสาวได้มั๊งคะ  
 เพราะซาลามี  อยุ่ซาวิดมาก็ร่อมร่อ นานร่อแร่เต็มทีเหมียนกัน  
 ตั้งแต่ปี หนิ่งเก้าเจ็ดแปดค่ะ เรียกน้องระกันนะคะ น้องนี่นะ
 ในที่สุดก็ออ้มแอ้ม ไม่เผยอายุจนได้แหระนะ

ส่วนคุณจั๊กกะดึ๊ยย์  ยังมะเคยเห็นรุปอ่ะค่ะ เข้าใจว่าสวยกว่าซาลามีไว้ก่อนละกันนะคะ อิ อิ  

จะไปไทยสิ้นเดือนนี้ ท่องใต้ เชียงราย กะ กิน กิน กิน  
 เที่ยว เที่ยว เที่ยว เติมพลังมาสุ้กันใหม่ใจโลกแห่งฟามเป็นจริง  
 เซ็งมั่ง ไม่เซ็งมั่ง ก็ว่ากันไปเน๊อะ

เนี่ยะ มาคุยในห้องนี้ ร่วมอาทิตย์แระ ยังมิเห็นคุณป้าพอลมาอ่ะ หายยังมะรุ้  
 เทียวเข้าเทียวออกบ้านี้เป็นร้อยครั้งแระ ทำสถิติ เมื่อไรครบหมื่นซะที

ซาลามี

ขณะนี้เป็นคนที่เข้ามาชมในเว๊ปนี้ คนที่ 9558 ค่ะ
 (((((((คุณป้าพอล)))))))

pall

สวัสดีจ๊ะซาลามี่
 **มาแล้วจ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ**
 ป้าดีใจมากที่ซาลามี่เดินหลงทางมาจนเจอบ้านป้าจ๊ะ
 แบบนี้น่าจะหลงทางมามากๆเนอะ
 อิอิอย่าย้ำซีคนแก่ตาลาย

ซาลามี่ถ้ามีอะไรดีๆเข้ามาเขียนคุยมากๆนะ
 ที่ป้าไม่ได้เข้ามาช่วงนี้เพราะสังขารไม่ให้
 แต่ใจยังสู้นะเย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
 เมื่อวานเดี้ยงสุดขีดนอนทั้งวันเลย
 ปวดหัวมากจนแทบระเบิด

รับรองว่าถ้าหายดีจะเข้ามาคุยจ้า

รู้อายุซาลามีแล้วหล่ะ555555555555555555555
 และซาลามี่มาอยู่รุ่นยวนอพยพเลย
 ดีใจที่ได้เพื่อนรุ่นเดอะจ๊ะ
 ลูกซาลามี่คงโตโลดแล้วซี
 มาอยู่นานแบบนี้ไม่กลับไปเมืองไทยแล้วซี
 ป้าก็คงไม่กลับแล้วหล่ะ
 อยุ่ที่ไหนถ้าสุขใจก็อยู่ได้จริงไหม

pall

รีบมาเขียนใหม่เดี๋ยวซาลามีจะเอาอะไรมาขว้างคอมป้า
 ที่เขียนคำว่า
 **และซาลามี่มาอยู่รุ่นยวนอพยพเลย **
 ป้าไม่ได้ว่าซาลามีคนสวยนะว่าเป็นยวนอพยพ
 ป้าหมายถึงปีที่ซาลามามาอยู่ในสวิตฯ
 ช่วงนั้นดังมาก..ที่สวิตฯรับคนเวียตนามมาอยู่ที่นี่
 หลายพันคนเอาดอกไม้ต้อนรับ
 ช่วงนั้นไม่มีคนเกลียดคนต่างด้าวเหมือนปัจจุบันนี้
 ช่วงนั้นเป็นช่วงแห่งความสงบสุขรู้สึกว่า
 ประมาณ30ปีแล้วนะซาลามีมาอยู่ปี78*งกันแค่ไม่กี่ปีเอง
 คิดว่าซาลามีคงจะจำได้ว่าช่วงนั้นสงบสุขมากจริงๆ

blacktea

อะจึ๋ยยยยย......จึ๋ย....
 คิดว่าคุณซาลามีรุ่นราวคราวเดียวกันซะอีก
 ก็เห็นใช้ศัพท์แสง วัยรุ่นซ้า...ขนาดน้าน
 ที่ไหนได้....มาอยู่สวิสตั้งแต่ชาดำเพิ่งหัดเดิน
 จะให้เรียกอะไรดีคะ....

ป้าจ๋า....เข้ามาแซวได้นะคะป้า
 แต่ห้ามเข้ามาเขียนบทความยาวๆ โอเคนะคะ

ซาลามี

ว๊าว ป้า Pall มาเปิดตัวแล้ว หวัดดีค่ะ รุ้สิกเป็นเกียรติอย่างยิ่ง
 นี่มาช้าอีกนี๊ดดเดียว เป็นได้จุดธุปเรียกแน่นอน ฮา

ฝอยต่อเรื่องครั้งโบราณกาล
 สะหมัยนั้น ก้อเกือบฯได้สาละมีชาวเวียต แต่มาตรองดุแล้ว เอ๊ะ! มันยังไงฯอยุ่นา  
 ตุมาซาวิดนี่ ก็ต้องชิมของพื้นเมืองเขาดิ ก้เรยเป็นงี้ มาจนปัจจุบัน  
 มีฟามสุขดีตามอัตภาพ ยึดคติ "พอเพียง" วงเล็บ เป็นบางคราว

ซาลามี

สำหรับหนุชาดำ  
 แหม!ใจคอ จะให้แนะนำตัว ชนิดลุกผัวกี่คน เลยเชียวเรอะ  
 จาซาหนุกด้ายงัย อย่างนั้นน่ะ?

อุตส่าห์ ตั้งกระทุ้ แนะนำตัว ก้อต้องติดตามไปเรื่อยฯแหระนะจ้ะ เป็นเพราะ บางวัน รมณ์ดีมั่ง ไม่ดีมั่ง คุยกันไปเรื่อยฯดีฝ่าเนอะ

'นุยาด ให้เรียก พี่ (ขอย้ำพี่) มะอยากแก่ตามวัยนะซี  
 มองกระจกทุกวัน คิดถึงแต่อดีต แต่หน้าในกระจกมันเป็นปัจจุบัน ทำไงดีล่ะ
 ชาดำมาอยุ่นี่นานยัง เรียนไรอยุ่จ้ะ

blacktea

พี่ก็พี่นะคะ พี่ซาลามี....น้องชาดำขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ อิอิ

ชาดำยังไม่ได้มาอยู่สวิสหรอกคะ เที่ยวไปๆ มาๆ สอง ปีแล้ว
 ก็คงจะยังเทียวไปๆ มาๆ ต่อไปอีกซักพักแหละค่ะ หุหุ

ตอนนี้ก็เป็นธรรมดาที่ว่าง เลยไปเรียนภาษาเยอรมันแก้เหงาค่ะ
 เรียนไปก็เหมือนจะไปได้ดีนะคะ แต่พอกลับเมืองไทยลืมหมดเลย
 กลับมาก็ไปลงเรียนใหม่ จากพื้นฐานเลยทุกที  
 ไม่เป็นไร...เรียนจนกว่าโรงเรียนจะไม่รับเรียนนั่นแหละค่ะ

pall

สวัสดีจ๊ะซาลามี่
 สวัสดีจ๊ะบี
 คิดได้ไงจ๊ะซาลามี่
 อย่าจุดธูปเรียกป้าเลย...ไม่จุดก็มาอยู่แล้วเพ่...
 ทำเป็นวัยรุ่นใจร้อนไปได้..
 ฟังที่ซาลามีเล่าเเล้วขำมาก..
 เรื่องอายุป้าก็ลืมๆไปบ้างบางครั้ง
 ส่องกระจกเดี๋ยวนี้ก็ไม่มีเวลาเข้ามาส่องเท่าไรแล้ว
 ตั้งแต่หุ้นตกนี่ไม่อยากสอ่งเลย..

อืมพูดถึงสวิตฯสมัยก่อนกับปัจจุบันแล้วแตกต่างกันมากเลย
 ตอนป้ามาอยู่ใหม่ๆลุงแกกินเนยแข็ง
 ป้านึกว่าหนูตายมาส่งกลิ่นอยู่ข้างๆ
 ทุกวันนี้เนยแข็งบางอย่างกลิ่นเหมือนถุงเท้าที่คน*เหม็นใส่
 ลุงบอกอรอ่ยมาก

ซาลามี่มาเขียนเล่าชีวิตที่นี่บ้างซีอยากฟังมาก
 ซาลามี่เล่าเรื่องสนุกดีชอบฟังทำให้เห็นว่าเป็นคนอารมณ์ดี
 ถึงแม้จะคุ้มดีคุ้มร้ายบางครั้ง(ตัวเองบอกหยกๆๆ)
 ป้าเองก็คุ้มดีคุ้มร้ายแบบคนวัยทองน่ะ

ซาลามี่ทำงานยังมีเวลามาเกาะหน้าคอมได้
 เรียกว่าโดะเดะมากๆขอยกนิ้วโป้งให้เลย