News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ซาลามีแนะนำตัว

Previous topic - Next topic

ซาลามี

สวัสดีค่ะป้าPall และเพื่อนทุกคน  

ชื่อซาลามีนะคะ ไม่ใช่ ซาลาเปา  เป็นเพราะชอบทาน ซาลามี มาก
 ยิ่งเวลาโหยหิว หาเมนุไม่ทันใจ ก็นี่แหละ ข้าวสวยร้อนฯ พริกขี้หนุ โซ๊ยกะ ซาลามี  อร่อยจริงนะ ลองดุ ประหยัดดีด้วย  

เที่ยวไปท่องมาในโลกจอสี่เหลี่ยม จนได้มาเจอบ้านของป้า Pall นี่ค่ะ ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนนะคะ            

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0318 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

ซาลามี

อ้าว! ทำไมกระทุ้ของซาลามี ไม่มีวันที่ขึ้นให้เห็นคะ?

ซาลามี

อ้อ! แสดงวันที่แระ เพิ่งเข้าใจระบบค่ะ
 เพื่อนฯนอนกันหมดมั๊ง !

blacktea

สวัสดีค่ะ คุณซาลามี
 ชาดำอยู่ซูริคค่ะ
 ยินดีต้อนรับเข้าบ้านที่น่ารักค่ะ

ยังไม่นอนค่ะ เชียร์บอลอยู่เลย
 เบรคพักครึ่งแรก เลยแว๊บมาคลายเครียด
 คุณซาลามีอยู่ไหนคะ

บัวขาว

สวัสดีค่ะ บัวขาวค่ะ อยู่เบริน์ค่ะ ยี่สิบหกปีค่ะ มีลูกเกือบขวบแล้วค่ะ อิ อิ ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ

blacktea

รายงานผลบอลด้วยความสะจาย........
 อิตาลี่กลับบ้าน....หุหุ
 สวีเดน จูงมือ เดนมาร์คเข้ารอบ
 ก็นะ เขาเพื่อนบ้านกัน
 พูดภาษา(เกือบ)เหมือนกัน
 แล้วใยจะเผื่อแผ่ถึงอิตาลี่เล่า

รอดูรูปตัวเล็กของบัวขาวอยู่นะจ๊ะ
 ซาลามี มีน้องยังคะ

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

สวัสดีค่ะ คุณซาลามี ยินดีต้อนรับ เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะค่ะ ที่นี่เพื่อนน่าร๊ากกกกกทุกคนค่ะ

jang

เข้ามารับเพื่อนใหม่ตอนเกือบจะเที่ยงคืนค่ะ
 ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ  
 แจงอยู่เบิร์น สวิสเหมือนกันกับพี่(ขอนับญาติเลยนะจ๊ะ) พี่บัวขาว
 และก็ป้าพอลเจ้าของเว้ปจ้า

พูดถึงซาลามี่ แจงก็ชอบทานนะ กินไปก็อร่อยไป แต่กินเยอะมากๆไป ท้องก็ป่องๆ ไปอ่ะจ้า...ครึ ครึ

ซาลามี่

หุ หุ หุ เท่านี้ก็พิสุจน์ความน่ารักของประชาชี เพราะยังมะมีประชาโชย เอ๊ย! ประชาชาย ใน Haus ที่น่ารักนี้ มาให้เห็น แต่... เอ! รุ้สึกจะมีอยุ่คนนึงนะ

ดังเค่อะค่ะ สำหรับมิตรไมตรีที่มอบให้ คุณชาดำ คุณบัวขาว  
 คุณนิด คุณแจง  (เรียงชื่อ ตามลำดับ ก่อนหลังนะคะ)  

อยุ่ใน Kanton ซุริคค่ะ
 alter...ยังมะแก่นะคะ (คิดเอาเอง แฮ่ะ แฮ่ะ) แต่สวิสทำให้แก่(แดด)ซ๊าาาา เพราะความที่ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนนี่แหระตั๊ววว...

เรื่องท้องน่ะ ไม่ได้เรียกมานานแย้วอ่ะคุณแจง เรียกแต่ "พุง"
 ก็ พ พาน สะหระ อุง น่ะแหระ อิ อิ

ถือคติ "กินเมื่ออยุ่ นอนเมื่อจะไม่อยุ่" วงเล็้บ ต เต่า สะหระ อาย
 จึงได้พุงมาขนาดนี้
 มีโรคประจำตัว คือ นอนไม่ค่อยได้ แต่นั่งน่ะชำน๊าญ ชำนาญ  
 โดยเฉพาะ นั่งหน้าเน๊ตเนี่ยแหระ ท่านเจ้าข้าเอ๊ย

บุคคลิค-->เป็นคนพุดน้อยค่ะ (จะเชื่อมั๊ยเนี่ยนะ)

ซาลามี่

สวัสดีเพื่อนคนอื่นฯเผื่อไว้ตรงนี้ก่อนเลยนะคะ
 (เขาจะได้ ว่าไม่ได้ ว่ามะมีมาระยืดยาด)  
 อย่างเช่น  
 k. นี่นะ k. ส้มตำ k. ชล k. miko  
 k. ดึ๊ยย์   k. teeraday  k. Jenny k. มาราตี  
 k. ธนากร k. เอ๋ (projects) k. ไม้ยมก&แหนมมัด k. ดาว
 k. กะแบ้ว k. u-ne  k. เกตุ k. ป้าพร สต๊อกโฮม  
 k. แม่ปารีส k. เขมรน้อย k ยาหยี k. sa  
 k.สสว k.  เต่า บอสตัน k. หนู มาแล้ว k. tom of swizz  
 k. Mintra k. อิงอิง k.วนาลี  k . nut k.  ++++ !!!!
 สะหวัดดีค่า  ทุ๊กทุกท่าน  

นับงัย ก็ม่ายเต็มหมื่นซะที  

teeraday

ซา หวัด ดี ฮับ คุณ ซาลามี่ และ สมาชิกชมรมแม่บ้านไทยในต่างแดน อันมี ป้าpall เป็นนายกชมรม ป้าพร เป็นรองนายก มีหมู่มวลสมาชิกมากหน้าหลายตา แวะเวียนกันมาพูดคุยสนทนา ไม่ว่าจะเป็นคุณชาดำ คุณกุหลาบดำ คุณนี่นะ แม่บ้านปารีส คุณนิด คุณบัวขาว คุณรุ้งตะวัน คุณแจง  และอีกหลายท่าน และมีลูกชายสุดหล่อของป้าpall เป็นฝ่ายเทคนิด ลุงเป็นเหรัญญิกหรือเป่าเนี๊ยะ *ตัวกะป๋มคงจะคุยมากไม่ได้เพราะอาศัยเส้นของป้า pall ที่เป็นคนบ้านเดียวกัน ขอเป็นเพียงสมาชิกสมทบ ที่แวะเวียนมาอ่าน ขอความรู้ที่ป้าpall และท่านอื่นๆ ถ่ายทอด ประสบการณ์ให้ฟังประดับสมองบ้าง เพราะไม่เคยใช้ชีวิตใน ตปท.และก็ต้องขอบคุณทุกท่านที่ทักทายปราศัย ทำให้บ้านหลังนี้มีความอบอุ่น เปี่ยมไปด้วยไมตรี ขอบคุณ สวัสดีครับ

miko

สวัสดีจ๊ะ คุณ ชาลามีและสวัสดีทุกๆคนด้วยจ๊ะ.... ชื่อ มิโกะ ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักคะ อยู่ Kanton Schwyz ค่ะ ว่างๆมาเที่ยวนะค่ะ ยินดีต้อนรับ

ซาลามี่

ดั่งเค่อะ คุณมิโกะ  
 ไปเยี่ยมจิงฯแย้ว อย่าต๊กกะจายนะคะ เรื่องเที่ยวน่ะของโปรด ไม่กินก็ได้ค่ะ ยอม อด ไว้เที่ยวทีเดียวเชียวน๊า

ดึ๊ยย์

สวัสดีค่ะคุณซาลามี่ เห็นชื่อแล้วเปรี้ยวปากจัง อยากคว้ามาเคี้ยวหนุบหนับๆ  
 ดึ๊ยย์อยู่อาร์เกาค่ะ ติดๆ กะซูริคเลยเน๊าะ

ซาลามี่

ค่ะคุณดึ๊ยย์  

เคยไปเที่ยวดิสโก้ ที่ใต้ถุนสถานีรถไฟ น่ะค่ะ  
 ไม่ทราบยังมีอยุ่ป่าวคะ? ประทับใจเมืองของคุณค่ะ  
 ร้านขายของก็เยอะ ถนนเก่าฯ ที่ใช้หินเป็นก้อนเล็กฯทำ  
 สวยมาก น่าเดินช้อป...

วิวแม่น้ำก็แสนสวย นั่งรถไฟผ่านบ่อยฯ
 คุณดึ๊ยย์ แวะมาซุริคบ่อยไหมคะ?  
 เยี่ยมเยียนกันมั่งท่าจะดี เดี๋ยวพาไปเลี้ยงไอติม ดีมะ