News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ใครอยากเศร้า เข้ามาเร้ว ...

Previous topic - Next topic

นี่นะ

อยากจะลืม ใครซักคน เมื่อหยาดฝนพร่างพรมพลิ้วมา  

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0184 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เศร้า (นี่นะ)

สายน้ำที่ร่วงหล่น ปนเคล้าหยาดน้ำตา  

โศก

กลับไปคิดถึงครา, แรกที่เราพบกัน.

สลด

มรสุมที่หยาดสีทอง นำเราสองให้ปองรักกัน  

เซื่อง

ฟ้าคำรามเธอกลัว ตัวของเราหนาวสั่น  
 สื่อดวงตาสัมพันธ์ อบอุ่นพลันสองเรา

ซึม

ความรักเราเคยสดชื่น แล้วไยแปรเป็นอื่น  
 เหลือแต่ความขื่นขม ระทมเมื่อลมพายุ*ฝนมา  
 เธอไม่ยอม บอกเหตุผลใดๆ ปล่อยฉันไว้กลางฝน

โทรม

มาบัดนี้ ยามฟ้าสีหม่น ราวกับดลให้ตรมฤทัย  

ทรุด

รู้เป็นเพียงอากาศ แต่ไม่อาจห้ามใจ  
 อยากมีเธอชิดใกล้ แต่เธอคงไม่คืน.

เหงา

ความรักเราเคยสดชื่น แล้วไยแปรเป็นอื่น  
 เหลือแต่ความขื่นขม ระทมเมื่อลมพายุ*ฝนมา  
 เธอไม่ยอม บอกเหตุผลใดๆ ปล่อยฉันไว้กลางฝน.

หงอย

อยากจะลืม ใครซักคน เมื่อหยาดฝนพร่างพรมพลิ้วมา  
 สายน้ำที่ร่วงหล่น ปนเคล้าหยาดน้ำตา  
 กลับไปคิดถึงครา, ที่เธอลาฉันไป

นี่นะ > กับวันฝนโปรย

กลับไปคิดถึงครา ที่เธอลาฉันไป, ที่เธอลาฉันไป.

นี่นะ > ดีเจจำเป็น

black tea

นี่นะถ่ายรูปสวยมาอวดอีกแล้ว
 แถมเพลงนี้นะ ขอบอกว่ารักมากๆ
 และรักไม่ลืมด้วยแหละ

นี่นะ

สวัสดีค่ะพี่ชาดำ
 ขอบคุณค่ะสำหรับคำชม ..
 เพลงนี้เศร้ามากนะคะ  
 ฟังตอนฝนตกแล้วหวนให้นึกถึงอดีต
 ว่าแล้วมาดื่มโอเลี้ยงแก้กลุ้มกันดีก่า

black tea

นี่นะคะ.......ใช้กล้องรุ่นไหนอ่ะ ถ่ายรูปสวยจัง
 ชาดำใช้ แคนนอน s400 ถ่ายไม่ได้เรื่องเลย
 โทษกล้องซะเลย อิอิ  

ใช่ค่ะนี่นะ เพลงนี้เศร้าสุดๆ แล้วพี่เบิร์ท (ใช่เปล่าหว่า) เขาก็ร้องเพลงเพราะเสียเหลือเกินโน๊ะ
 อีกเพลงที่เศร้า ฟังทีไรอยากจะหมดลมหมดแรงให้ได้เลยก็ ที่ นรี กระจ่าง ร้องอ่ะ
 ชื่อเพลงอะไรนะที่ว่า  
 ....บินไปเดียวดายกลางสายลมแปรปรวน...
 เพียงทะเลครวญฟังคล้ายเป็นเพลงเศร้า...
 ค่ำคืนนี้ฉันเพลีย ฉันเหนื่อย ฉันหนาว....และเหงาเหลือเกิน..........

ฟังแล้วอยากจะตายไปให้รู้แล้วรู้รอดซะเลย