เหล่าพลพรรคทั้งหลาย เชิญเข้ามารายงานตัวค่ะ

Previous topic - Next topic

มืนตรา มารศรี

มาแล้วจ้าาาา เมื่อคืนไป ติ๊ดชึ่งมา อิอิอิ
 ออกจาก club  ก็ปาเข้าไป ตีสี่แล้วอะ
 นี่ยังไม่ได้กลับบ้านเลย 555555
 มานอนบ้านเพื่อนอะ ขี้เกียจขับรถไต่เขากลับบ้าน
 ยังอยู่กันหรือเปล่าเอ่ย

black tea

สวัสดีค่ะคุณมินตรา....ไปติ๊ดชึ่งแถวไหนคะ
 อยากเจอตัวเป็นๆ คุณมินตราจังเลย ท่าจะเปรี้ยวจิ๊ดจ๊าดเปล่าเอ่ย

มินตรา มารศรี

ชาดำจะกลับมาเมื่อไหร่ ละ เรา มาจัก กันสักทีดีไหม??
 สาวๆ ว่าไง ?
 โอ้ยไม่เปรี้ยวคะ ตัวจริงๆ เป็นแบบ พองๆ เต็มไปด้วยไขมัน หุหุหุ
 ไม่ได้ไปไกล เพราะ ขี้เกียจขับรถหน่ะ ก็เลยไปแถวๆ    
 ที่  Living Room ; Pfäffikon ปรากฎ ว่ามันไม่มัน เอ้า ย้ายที่ เดินไปเดินมา
 ไปเจอชาวบ้าน ยีนหม่ำฟองดู อยู่หน้า  club
 หุหุหุ เขาเห็นหน้าตา ออก กะเหรี่ยงๆ เขาเลยเรียกไป หม่ำด้วย หุหุ
 สาวๆ ที่ไปด้วย กระโดดเข้าใส่ แต่อิชั้นไม่เอา เจ้าคะ  
 เดี๋ยวปากเหม็นกระเทียม เสียชื่อสาวไทยหมด
 จากนั้นก็ไปเต้นระบำ จนตีสี่อย่างที่บอก  

เอ นิดไปไหนเนี่ย
 555 ป้าพรใจรัก รอน้ำแกงเดือดก็มา เม้าท์ น่ารักซะไม่มีอะ  

เอารูปเจ้าตัวเล็กมาให้ดูละกัน  
 ถ่ายเมื่อวาน ก่อน แม่จะหนีไปเที่ยว

black tea

น้องมินตรา สวยน่ารักมากๆ เลยค่ะ
 นี่สงสัยจะเรียน ยูโด เอ หรือ คาราเต้ล่ะนั่น
 เหมือน ทีโน่ หลานคุณผู้ชาย ขานั้นตามปาปี๊ไปเรียนด้วย
 กลับบ้านมาก็มาคิกซ้าย ขวาให้เราดู อยากให้เราไปเรียนด้วย
 เผื่อจะได้มาคิกซ้าย ขวา ใส่คุณผู้ชาย เวลา ทำอะไรขัดใจ หุหุ
 ชาดำคิดๆ อยู่ค่ะว่าจะไปสวิสดีหรือไม่ดี อยู่ทีนี่ก็เบื่อเหลือเกิน
 แต่ก็ยังมีอะไรให้ทำ ให้จัดการอีกมากมาย นี่ขนาดมีอะไรทำยุ่งๆ อิฉันยังมีเวลาเบื่ออีกแน่ะ
 เอาเป็นว่า ไปเมื่อไหร่จะส่งเสียงตามสายไปบอกนะคะ แล้วจะได้เจอกันเป็นๆ ซักที  

แต่สงสัยว่า เขาหม่ำฟองดูหน้าคลับท้าหนาวเลยเหรอคะ  ชาดำก็ไม่ชอบฟองดูค่ะ
 แต่ชอบ ลักเร็ทมากๆ เลยค่ะ  

ชาดำไปติ๊ดชึ่งก็ได้แต่นั่งดูเขาเต้นรำค่ะ  เต้นไม่ค่อยเป็น เลยขอดูดีกว่า
 นี่คุณผู้ชายกะจะส่งไปเทคคอร์สที่ pasadina เขียนถูกไหมเนี่ย  
 นั่นน่ะอยู่ติดบ้านเลยค่ะ  เคยไป พี1 สองครั้งได้มั้งคะ เพราะใกล้บ้านอีกนั่นแหละ  
 ไว้เดี๋ยวเจอกัน  คัมมิ่งซูนค่ะ

black tea

ก่อนเข้านอน อิฉันรู้ตัวว่าจะตื่นสาย มาไม่ทันใครๆ ตามเคย
 งั้นมาอวยพรล่วงหน้าแล้วกันนะคะ

***สุขสันต์ Advent ที่ 3 ทุกคนค่ะ***

นี่นะ

แวะเข้ามารายงานตัวด้วยเหมือนกันค่ะ

นิด

สวัสดี เที่ยงแก่ๆ ของวันอาทิตย์ .( วันครอบครัว )
 พักนี้ พลพรรคไม่ค่อยเวลาตรงกันเลย เจ้าค่ะ เราเข้าใจ ใกล้ วันคริสมาส ปีใหม่ ต่างก็มีภาระกิจหน้าที่กัน แต่อย่างไงก็เข้ามาส่งเสียงให้รู้ว่า ยังสบายดีกันทุกคน นะค่ะ

คุณนิดไปเอารูปนี้มาจากไหน น่ารักเป้นบ้าเลย
 หวัดดีทุกๆ คนจ้าาาา  
 บ่ายโมงครึ่งแล้วไปไหนกันหมดหว่า

คุณชาดำเจ้าตัวเล็กเรียน คาราเต้คะ
 สมัยนี้มีลูกผู้หญิงต้องสอนให้ปกป้องตัวเอง
 ไม่งั้นแม่นอนไม่หลับ อิอิอิ

นิด

แวะมารอบดึกๆ ไม่เห็นใครเลย วันนี้ ไปไหนกันหมดนะค่ะ

black tea

สวัสดีค่ะคุณมินตรา คุณนิดด้วย นี่นะ เมื่อวานชาดำเข้าเวปบอร์ดไม่ได้ค่ะ
 เดี้ยงทั้งคน ทั้งคอมพ์ เลยพักผ่อนดีก่า....ตอนนี้พร้อมรบแล้วค้า

นิด

สวัสดียามเย็น เจ้าค่ะ.
 วันนี้มารายงานตัวช้า คงไม่ว่ากันนะค่ะ ป้าจ๋า คุณมินตรา คุณชาดำ  มีภาระกิจหน้าที่เป็น Bäckerin ( ช่างอบขนม )คนเก่ง ให้เพื่อนบ้านค่ะ เลยไม่ได้เข้ามาช่วงเช้า นี่แว๊บมาโบ๊ะๆๆๆความสวยค่ะ เดี๋ยวหนุ่มๆมาทานขนมเค๊กแล้วถามหาคนทำ ไม่สวยไม่ได้ค่ะ(แฮะๆๆๆๆๆ น้ำลายไหล) เสร็จงานแล้ว จะมารายงานตัวอีกรอบนะค่ะ  
 ##  ป้าจ๋าๆๆ  มาให้สาระประโยชน์ แต่ไม่ยอม มาส่งเสียงให้เรารู้เลยว่า สบายดีไหม ##

นิด

สวัสดียามเที่ยง เช้าวันอังคาร ค่ะ ทุกท่าน.
 วันนี้มาสายอีกตามเคย ภาระกิจรัดตัวค่ะ วิ่งไปวิ่งมา สงสัยคริสมาสนี้ลื้อชุดเก่ามาใส่ได้แน่ๆ วันนี้ เป็นวันที่สองที่หิมะตก มาให้เห็นชื่นใจ พื้นที่รอบๆเริ่มขาวโพลน ****ดีใจจริงเอิงเอย**** จะได้เล่นหิมะแล้ว แต่ช่วงสองสามวันมานี้ เหล่าพลพรรคหายไปไหนกันหมดค่ะ ช่างเงียบเหงาเหลือเกิน......

pall

หวัดดีจ้าสาวๆทุกคนๆคน
 สงสารชาดำมาก สงสัยเวบป้าเวบอาถรรธ์
 นิดรูปสวยมากเลย
 มินตราหายเงียบไปเลย
 ช่วงนี้ป้าจะเข้ามาแบบผลุบๆโผล่ๆ
 เมื่อวานเข้านอนแต่หัวค่ำ

เซ็งมากเลยใกล้จะย้ายบ้านไม่อยากเดี้ยงมาก
 นี่ลุงแกเซ็งมากจะย้ายบ้านต้องจ่ายภาษี
 ให้หมดก่อนไม่งั้นเขาไม่ให้ Heimatschein มา