News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

swatdee kha

Previous topic - Next topic

nut

สวัสดีค่ะ papall สมาชิกใหม่อยุ่ bern คะ่่่ อ่าน websiteนี้แล้วขอชืนชมจริงจริงที่ป้าได้สร้าง webที่ดีมีความเกี่ยวกับสวิส   food , low,language,และอื่นอื่น ขอให้้ป้าทำต่อไปนะ่ค่ะกำลังใจค่ะ  นุช

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0046 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

แม่ลูกสอง..........

เข้ามาหวัดดีคุณนุชด้วยนะจ๊ะ.....................ชื่นชมป้าแกจริง ๆ จ้า............ว่าเก่งจริงนะ...............ป้าคนเนี่ย..................

pall

ป้าเพิ่งกลับมาจากงาน HEIMATABENDE

ขอบใจมากจ๊ะที่นุชชอบเวบป้า  และอยู่เขตเดียวกัน
 นุชมาอยู่นานหรือยังจ๊ะ? อยากเขียนมากกว่านี้
 แต่มีปัญหามากเอาเข้าเวบไม่เป็น  ตัวเวบมาสเตอร์
 เขาจะย่ายไปอยู่ที่อื่น  ป้าเลยตัดปัญหาเขียนลงเวบบอร์ด

ดีใจมากที่หลายๆคนเข้ามาแจม  เพราะอยากฟังหลานๆคุยกัน

ต้องขอบใจแม่ลูกสองที่เข้ามาช่วย  ยอมรับจ๊ะว่าป้า
 คุยทางเวบบอร์ดไม่เก่งชอบเขียนมากกว่า
 ถ้ามีอะไรเข้ามาเขียน  มาคุย สัพเพเหระ  มีสาระ หรือไร้สาระ
 คุยสนุกสนาน   หรือถ้าอยากจะเข้ามาช่วยป้าเขียนในนี้
 ก็ได้นะจ๊ะ  ป้าจะดีใจมากเลยจ๊ะ

จะคอยนุช เข้ามาช่วยเขียนนะจ๊ะ

ตอ้งขอบใจ  ป้าพร   ตุ๊กตา   เเม่ลูกสอง อีกครั้ง
 ที่มีส่วนช่วยสร้างสีสันกับห้องนี้จ๊ะ  ถ้ามีเพื่อนช่วยบอก
 ต่อๆไปนะจ๊ะ

pall

ลืมบุคคลสำคัญไปคือ  ชาดำที่เข้ามาเขียน  มาตอบ  และให้เวบป้า
 มีสีสันทุกวัน  และชาดำ  ป้าพร  นิด  คอยให้กำลังใจป้า
 ยามรู้สึกท้อถอย และ นี่นะอีกคน

**  ไมตรีที่มอบให้ช่างมีค่ามหาศาลยากที่จะหาอะไรมาทดแทนได้  **

แม่น้องติ๊ดตี่

หวัดดีจ๊าคุณนุช เอ....เรารู้จักกันป่าวคะ คืออยู่ออสเตอร์มูนดิเกน แล้วนุชอยู่แถวไหนคะ เอารูปลูกสาวมาแปะให้ดู เผื่อจะเคยเห็นนะคะ

ทำไมรูปไม่ไป เดี๋ยวลองอีกที

หมดปัญญา แต่ขอลองอีกรอบคะ

คราวนี้ส่งได้แล้วคะ ว่าง ๆ แวะเข้ามาคุยกันนะคะ

เจ

น้องติ๊ดตี่ ..น่ารักจังเลยคะ อายุกี่ขวบคะ

pall

ใช่จ๊ะ  บางทีเราอาจจะเคยเห็นหน้ากันตรงร้านอาเชานะ

*****ลืมขอบคุณ  เจ  ที่ให้กำลังใจป้าอีกคนจ๊ะ****

nut

สวัสดีค่ะ thankyou  khunแม่ลุกสองรุปน่ารักๆนุชอยุ่ bern2ปีแล้วช่วงนี้ไม่ทำงานแ้ล้วมีเวลาว่่างอยุ่หน้า comตลอดดุทีวีค่ะ อยากช่วยป้าทำ websit นีั้แต่ไม่มีความรุ้เกียวกับสวิส อยุ่2ปีแล้วพุดและฟังยังไม่่ดีเลยอีก2เดือนจะไปเรียนเพิ่ม นุชอยุ่ bümpliz ค่ะป้าอยุ่แถวไหนค่ะ

pall

ป้าอยู่ไม่ไกลจากร้าน อาเชา จ๊ะนุช

แต่ป้ากำลังจะย้ายบ้านไปอยู่ที่ใหม่ที่ Worb
 ช่วงนี้ยุ่งมากที่สุด  นุชเข้ามาเขียนอะไรก็ได้จ๊ะ
 เขียนสนุกๆคลายเครียดก็ได้จ๊ะ   คนอ่านจะได้
 ไม่เครียดตามป้า555555

หวัดดีจ๊าเจ  น้องติ๊ดตี่อายุ 2 ขวบ กะอีก 3 เดือน แล้วคะ ขอบคุณที่ชมน้องติ๊ดตี่ ขานี้ชอบยอว่าสวย ชอบส่งกระจก ชอบคนแต่งหน้าทาปาก อิอิ...มีแววแต่เล็กเลยคะ  ถ้านุชอยู่ บึมพลิซ คงไม่เคยรู้จักกัน เพราะเค้าใจว่าเป็นนุช ที่อยู่เมืองเดียวกัน แต่แถว ๆ บ้านนุชก็ไปบ่อยเหมือนกัน ตอบแทนป้า ป้าอยู่เคอนิซ คงไม่ไกลจากร้านอาเชา ป้าเลยบอกว่าคงเคยเจอกันที่อาเชา หนูก็ไปบ่อยคะป้า เมื่อวันพุธ ก็เพิ่งไป

เดี๋ยวลูกชายน้อยใจ แปะรูปลูกชายให้ดูด้วย ตอนนี้เพิ่งอายุ 5 ขวบ กะอีก 1 เดือน วันนี้บ่ายสี่โมงเย็น คุณย่าจะมารับไปนอนด้วย 2 คืน ที่บ้านคงเงียบเหงาไปสองวัน

เจ

น่ารักทั้งพี่ทั้งน้องเลยนะคะ..  
 2 คืน อย่างนี้คุณแม่ก็เหงาแย่สิคะ