News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

** ตอบคำถามเรื่องฟองดูแก่ tudtu **

Previous topic - Next topic

pall

tudtu ป้าส่งเมล์ไปหาไม่ได้จ๊ะเลยต้องมาตอบในนี้
 ที่ตู่ถามเรื่องฟองดูนั้น จะใช้เนื้อหมูแทนได้  บางคนกินเนื้อวัว
 ไม่ได้เขาจะเลี่ยงมากินเนื้อไก่  เนื้อหมูแทน

ป้าก็คิดว่าถ้ามีเวลาพอจะมาเขียนเรื่องฟองดู
 วิธีกมากินฟองดูมีมากมาย  ของที่ใช้  และการเรียกชื่อ

ฟองดูเป็นอาหารของสวิส  เป็นเนยแข็งขูดมาทำให้ละลาย
 มาจากภาษาฝรั่งเศสว่า Fondre  หมายถึงการละลาย

ขอบใจมากสำหรับคำชมจ๊ะและขอให้เที่ยวให้สนุกนะจ๊ะ
 ช่วงนี้หิมะยังไม่ตก  อย่าลืมยาแก้ใข้หวัดมาด้วยนะจ๊ะ

****ขอให้เที่ยวให้สนุก***

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0040 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

tudtu

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ  ผมซื้อ health insurance แล้วครับ  
 Best wishes to all of your family.
 Pa na ruk mak mak