News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

** ใครดูแข่งเทนนิส ATP-Masters บ้าง**

Previous topic - Next topic

pall

ขอแสดงความดีใจกับ Roger Federer ที่ชนะการแข่งขัน
 ป้านั่งดูการแข่งขันมาตั้งแต่เริ่มเเรกแล้ว เชียร์Roger Federer  
 มาตลอด  เมื่อคืนไม่ได้เข้ามาดูเพราะป่วยแต่เพิ่งมาดูผลการแข่งขัน
 เมื่อเช้านี้  

ใครดูการแข่งเทสนิสบ้างเมื่อคืนสนุกไหมจ๊ะ?หรือชอบการแข่งขันกีฬาประเภทอื่น

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0029 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

black tea

ป้าจ๋าคะ....ชาดำก็เชียร์ Federer ค่ะ
 แต่ไม่ได้นั่งดูจริงจัง  เพราะคุณผู้ชายน่ะค่ะ
 เขาเปลี่ยนช่องไปมา น่าเวียนหาที่สุดเลย
 ใช่เกมที่แข่งกับ อากัสซี่หรือเปล่าคะป้า
 เฮ.....ดีใจด้วยจริงค่ะ เคยอ่านเจอนะคะเกี่ยวกับ
 อันดับโลกน่ะค่ะ  เขาเป็นที่หนึ่งในโลกนะคะ
 แต่ชาดำจำไม่ได้ว่า เป็นการนับแบบไหน  
 เพราะเขาวางอันดับแตกต่างกันไว้ค่ะ
 ชาดำเล่นกอล์ฟค่ะป้า  เป็นกีฬาที่โปรดมากๆ  
 เพิ่งเล่นยังไม่นาน แต่ตกหลุมรักกอล์ฟเข้าเต็มๆ
 มาอยู่สวิสได้แต่ชะเง้อคอดูเวลาขับรถผ่านไดร์วิงแรนช์
 แต่มาคราวหน้า ชาดำไม่ให้พลาดแน่ค่ะ  จะหอบถุงกอล์ฟมาด้วยให้รู้แล้วรู้รอด
 นี่ที่โต๊ะยังมีลูกอล์ฟนั่งเป็นกำลังใจ อีกไม่นานเราก็จะได้ตามหากันในพงหญ้าแล้วจ๊ะ

pall

ใช่จ๊ะชาดำเขาแข่งกับอากัสซี่

ชาดำชอบเล่นกอล์ฟสงสัยได้ถ้วยมาหลายใบเเล้วซีจ๊ะ
 ป้าไม่เคยเล่นกอล์ฟเล่นแต่มินิกอล์ฟขนาดสมนามเล็กป้า
 ยังหลอดไม่ลงหลุมเลย

อิงอิง

ไม่ได้ดูเลยค่ะ ชอบดูเทนนิสและฟุตบอลมากเลย สมัยอยู่เมืองไทยดึกดื่นเที่ยงคืนก็ตั้งนาฬิกาปลุกลุกขึ้นมาดูค่ะ ชอบมากๆจริงๆ อยู่ที่เมืองไทยชอบเล่นเทนนิส บางครั้งเล่นวันละ 2 รอบ เช้า - เย็น สนุกมาก มาอยู่ที่นี่เล่นได้ไม่กี่เดือนก็หนาวเสียแล้ว ...ตอนนี้ไม่ค่อยได้ออกกำลังกายเลยค่ะ เดี้ยวก็คงเป็นตุ่มเคลื่อนที่ได้ในอนาคตอันใกล้นี้แน่ๆเลยค่ะ.....

นี่นะ

ป้าจ๋า  
 นี่นะไม่ได้แวะเข้ามาเยี่ยมเยียนป้าเลย ขอโทษนะคะ มัวแต่ยุ่งเรื่องเรียน ส่วนเรื่องเทนนิสก็ไม่ได้ติดตามค่ะ เพราะอเมริกาชอบโชว์แต่บาสกับอเมริกันฟุตบอล อ้อ กอล์ฟอีกตัว ส่วนเทนนิส จะได้ดูก็โน่น ยูเอส โอเพ่นค่ะ

pall

ป้าดีใจมากที่อิงอิงเข้ามาแจมด้วยจ๊ะ

นี่นะ  ป้าเอาใจช่วยขอให้นี่นะประสพกับความสำเร็จนะจ๊ะ
 ป้าดีใจมากที่นี่นะไม่ลืมป้าจ๊ะ

tom of swizz

i saw this match the whole match even waiting when it was dalayed bcoz of raining kub. he was sooooooooo great sometimes i met him too in basel with his girlfriend but he is shorter than me ah kub.eh eh eh (belive me or not)
 dee kub aunty ,k black T sa by d nakub. now i have soooo many works sooooooooo tired

เจ

ไม่ได้ดูสดคะ..ต้องไปโรงเรียน
 พอตอนเย็น...ก็รีบกลับมาดูเทปคะ
 Federer เก่งจังเลย.. ปกติเชียร์Roddickคะ

เจ

blck tea

ป้าจ๋า....จุ๊ๆ อย่าเอ็ดไปค่ะป้า ชาดำยังไม่เคยลงแข่งรายการไหนเลย
 เพราะกลัวว่าพวกบรรดา แฮนดิแคปต่ำๆ น่ะเขาจะเสียหน้าเอา หุหุ
 คุณอิงอิง (ใช่อยู่เดนมาร์กเปล่าคะ) ว้าว....เรามีแชมป์หญิงเดี่ยวเทนนิสส่งตรงจากเดนมาร์กมาร่วมด้วย
 พูดถึงตั้งนาฬิกาปลุกมาดูแข่งรอบดึก เนี่ย ทำให้นึกเพื่อนสมัยเรียนมัธยม
 เธอเล่นเทนนิสด้วย แล้วก็บ้าที่สุด ถึงแม้วันรุ่งขึ้นจะมีสอบ เธอก็จะงัวเงียมาดูให้ได้
 สงสัยอิงอิงจะอยู่ในโครโมโซมเดียวกันกับเพื่อนเรา อิอิ
 คุณทอม....นั่นรูปตัวเองเหรอ.(((((((: ชาดำสบายดีค่ะ แต่ยังมีอาการมึนติดอยู่ เนื่องจากไข้บิลโทรศัพท์ค่ะ งานยุ่งก็ต้องปลีกเวลาพักผ่อนบ้างนะคะ  
 คุณเจ....จริงๆแล้วชาดำก็ชอบดูเทนนิส แต่คนแถวนี้ชอบแย่งรีโมทไง
 แต่ก็ติดตามตลอดค่ะ  
 เคยอยากจะเล่นเทนนิส แต่ข้อเท้าไม่ดี(มันพิการ ฮือๆๆ) เลยต้องหันมาเล่นกอล์ฟแทนไง

pall

ชาดำป้านึกว่าได้ถ้วยมาครองจนล้นตู้แล้ว

เจจ๊ะ  สวิตฯมีFederer นี่เก่งกว่าใคร

tom  จ๊ะ ดูฟุตบอลก์หรือเปล่า  พรุ่งนี้สวิสแข่งกับเช็กฯ
 ฟุตบอลก์ U-21  ดูสภาพสวิส จะไปไม่รอดเซ็งมาก

i dont think so kub bcoz i have to work kub khun pa,,eeeeehhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh  
 k.cha dum(yen) kub it is not my pic kub he was mr. swizz 2000 kub he was my favorite kub.
 this sunday i will be in zh ah kub for the watch exhibition ah kub i got an invitation kub i will be there in the afternoon kub.do u live in zh city? maybe we can meet ah kub.my natel 076 331 2510 kub

black tea

กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ....ลูกใครหว่า
 คุณทอม วันอาทิตย์ไม่แน่ใจนะคะว่าจะว่างหรือเปล่า.....
 แต่ถ้างานมหกรรม(เรียกตามงานมหกรรมในบ้านเราทั้งหลาย) นาฬิกา
 เขาลดราคา 30 เปอร์เซ็นต์ ชาดำขอไปด้วยคนคะ อิอิ
 ว่าแต่ว่า เขาลดหรือเปล่าคะเนี่ย.....จะไปช้อปโรเลกซ์แจกเด็กๆ ซะหน่อย อิอิ

pall

วันหลังไปเที่ยวบาเซลจะแวะไปล้มทับทอมด้วยคนนะจ๊ะ

he is andre agassi kub khun cha dum(yen)
 no,pom pam kub yindee welcome to basel kub aunty pall also everybody nakub but i am free only on sun/monday ah kub.