News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

** WELCOME TO WEBBOARD **

Previous topic - Next topic

แม่ลูกสอง..........

ตามด้วยน้ำชาร้อน ๆ คงเหมาะกับอากาศหนาวนะจ๊ะ..............

black tee

สวัสดีค่ะป้าPall ขอสมัครเป็นขาประจำที่นี่นะคะ (ใครขาดขา เรียกได้ค่ะ) ตอนนี้อยู่ Zurich อยากไปเยี่ยมป้าที่ Bern มากๆ เลยค่ะ

นิตา

สวัสดีค่ะป้ามาเยี่ยมชมเว็บป้ากับลุงค่ะ สีสดใสมากค่ะ ขอบคุณแม่ลูกสองสำหรับน้ำชานะคะ แปะรูปค่ะ ใครหรือเนี่ย? ตัวกลมๆ

สิวร

ป้าจ๋า สิตามมาลุ้นระทึกกับทัวร์โลโซป้า มันส์เหมือนเดิม อิอิอิ  
 ดีใจที่ป้าทำสิ่งดีๆเพื่อเป็นประโยชน์กับสังคมคะ

pall

**ต้องขอโทษที่เข้ามาตอบช้า**
 ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านโฮมเพจป้า
 อาจจะตอบช้าไปบ้างเพราะยุ่งมากกับการเตรียมตัวย้ายบ้าน
 และไม่ค่อยอยู่บ้านเท่าไรช่วงนี้ อาจจะไม่คอ่ยเข้ามาจับคอม

*ขอบใจ  แจง กับ พักใจ  มากจ๊ะ*
 *ขอบใจมากจ๊ะ  novice  กับคำชม*
 *ขอบใจ  พนิดา  มากจ๊ะกับคำชม*
 *ขอบใจ   เจ๋วะรัฐถะ  มากจ๊ะที่เข้ามาอ่าน
 ป้าใช้เวบของหลานทุกครั้งชื่นชมทำดีมากเลยจ๊ะ
 ได้ประโยชน์มากเลย ของhttp://www.olddreamz.com*
 * ขอบใจ  คำหล้ามากเลยที่เป็นแฟนเก่าแก่กันมานาน*
 *ขอบใจ  ดาวมากจ๊ะ*
 *ขอบใจ  โอ๊ะมากจ๊ะ*
 *ขอบใจ  แม่ลูกสองแฟนพันธ์แท้  ป้าพรสั่งมา
 แกจะลงแดงตายเข้าบ้านป้าไม่ได้
 แกสงสัยแม่ลูกสองคงแปะยันต์กันไว้*
 *ขอบใจ  black tee   มากจ๊ะ มาจั่วกับลุงก็ได้*
 *ขอบใจ  เจมากจ๊ะที่ถูกใจ*
 *ขอบใจ  tom of swizz   มากจ๊ะป้ารู้จักหลานมานานแล้ว
 ที่ห้องพันทิพเก่งจัง*
 *ขอบใจ  หัวฟูมากจ๊ะที่เข้ามาอ่าน*
 *ขอบใจ นิตามากจ๊ะที่แวะมาเยี่ยม*
 *ขอบใจสิวรมากกับคำชมจ๊ะ*

ป้าทำไมป้าพรเข้าไม่ได้เหรอจ๊ะ...............ฝากบอกว่าแม่ลูกสองไม่ได้ทำอะไรเลยจ้า...............แค่เอาเกลือมาโรยหน้าบ้านป้าเท่านั้นเอง  55555555555555555555....................

งั้นมอบตัวนี้ให้ป้าพรเค้าละกันนะจ๊ะป้า.............

พนิดา

มีการ์ดมาฝากค่ะ เชิญรับใว้ด้วยนะคะ

เข้ามาอีกรอบ...............จ้าการ์ดคุณพนิดาสวยจังเลยนะคะ............

แจง

หวัดดีค่ะป้าพอลเอ....รึป้าเพาคะ??.......
 หวังว่าป้าจะย้ายบ้านเรียบร้อยดีแล้ว.......ถ้าขาดลูกมือเรียกแจงไปช่วยได้นะจ๊ะ....อยู่ใกล้กันแค่นี่เอง..........ง่ะ
 โห.....แฟนเพลงป้าแน่นขนัดเลย.....เอ้า ยกมือขวาหน่อย..........

(ลองแปะรูป....แบบว่าไฟล์ใหญ่มากง่ะ....แปะที่บ้านแปลนบ่อได้จ้า)

แจง

โห....แจ๋วมาเลยป้า.......
 แจงพยามแปะรูปพวกนี้ตั้งนานที่บ้านแปลนง่ะ.......มานได้แต่ไม่เกิน สี่สิบไบท์......แง่ะ

เอาอีกๆ......หุหุ เก็บกด
 รูปแม่ย่าค่ะ....ใจดีมากกกกกกกก.........เพิ่งผ่าตัดมะเร็งหนที่สองมา......ตอนนี้แข็งแรงดีเป็นำลำดับจ๊ะ

แจง

หุหุ........แจงมีรูปไปขึ้นSchilthorn มาฝากป้าด้วยนะจ๊ะ.....กระทู้ล่าสุดเลยจ๊ะ.........
 เส้นทางนี้ คุ้นๆมั้ยคะป้า........หุหุ.......ทางไปทำงานหนูเอง.......Mänziwilegg

แจง

ว่างๆ มาชิมกะหรี่พัฟ ฝีมือแจงบ้างนะป้า......หุหุ

tom of swizz

sometimes i will be in bern ah kub.do u live in berncity kub? maybe we can meet ah kub.i dont know bern so well nidnoi kub.

แวะมาส่งอาหารมื้อเที่ยงจ้า..................

กาแฟ

สวัสดีค่ะ(ขอเรียกตามคนอื่นๆนะคะ)ป้าจ๋า  เพิ่งเข้ามาเยี่ยมบ้านป้าจ๋าวันนี้เองค่ะ  ป้าจ๋าทำเวบได้ดีมากๆเลยค่ะ  ขอบคุณนะคะที่ป้าจ๋าหาความรู้มากมายมาให้เรียนรู้  และรู้สึกอบอุ่นมากกับคำทักทายของป้าจ๋าค่ะ