ส่งของจากไทยอย่างไรดี

Previous topic - Next topic

ต๊กตา

สวัดดีคะป้าและเพื่อนๆในเว็ปคะ
          คือวันนี้ตุ๊กตามีเรื่องอยากจะรบกวนและปรึกษาคะตอนนี้ต๊กตาใช้ชีวิตอยู่ที่สวิสคะ เมืองบาเชิลคะ อยู่เฉยๆคะก็เลยมีความคิดว่าอยากจะเปิดร้านเล็กๆขายของพวกเสื้อผ้าจากไทยและพวกดอกไม้ต่างๆนี้ป้าและเพื่อนชว่ยแนะนำหน่อยคะว่าจะดีไหมและจะเริ่มต้นอย่างไรดีรบกวนถามผู้รู้คะ จอรอความคิดเห็นคะ
 สวัดดีคะ
 ต๊กตา

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0109 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณตุ๊กตา
 เดี๋ยวรอคนที่มีประสบการณ์และมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้
 เข้ามาช่วยตอบให้ข้อมูลคำแนะนำนะคะ
 เกี่ยวกับเรื่องนี้ป้าไม่มีความรู้และประสบการณ์เลยค่ะ
 ขอขอบคุณสำหรับคำตอบข้อมูลต่างๆค่ะ

สวัดดีคะป้าpall

ป้าสบายดีไหมคะและเพื่อนทุกๆคนหละคะสบายดีไหม
          ขอบคูณมากคะ
 ตุ๊กตา

pall

สวัสดีค่ะคุณตุ๊กตา
 ป้าสบายดีค่ะขอบคุณมาก
 ป้าอยากช่วยแนะนำให้คำตอบมากจริงๆ
 แต่ก็ไม่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้เลย
 ขอเขียนตามสายตาและสิ่งที่ป้าเห็นนะคะ
 ทำเลการตั้งร้านเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุด
 อย่างที่Bern..จะมีร้านขายสินค้าจากเอเซีย
 หลายๆประเทศนำมารวมขาย..มีของจากไทย..
 จากอินโด..และหลายประเทศ
 ร้านจะอยู่ตรงกลางเมือง
 ตอนแรกป้าไม่ทราบหรอกค่ะเพราะค่อนข้างจะเร้นลับสักหน่อย
 แต่ฝ่านเขาพาไปเดินดูเพราะเขาสนใจเกี่ยวกับเรื่องนี้
 ค่าเช่าคิดว่าคงแพงน่าดูและมีคนเข้ามาซื้อไม่มาก
 แต่ก็คิดว่าคงขายได้ถึงตั้งอยู่หลายปี
 คุณเดินดูสำรวจเขตที่คุณอยู่หรือยังคะ
 ว่ามีคนขายสินค้าพวกนี้หรือยัง
 หรือถ้ามีเขาทำกันอย่างไร..เราสำรวจดูก่อน
 และถ้าไม่มีถ้าเราเปิดร้านเล็กๆก็ไม่เลว
 ขายจิปาถะและราคาไม่แพงเรียกลูกค้าและเอากำไรไม่มาก
 แต่เอาจำนวนขายดีก็ไม่เลว
 ข้อสำคัญเราต้องสำรวจการตลาด
 และดูแนวโน้วว่าคนชอบแบบไหน
 เสื้อผ้ารองเท้าปัจจุบันมีราคาถูกมากกว่าสมัยก่อนมาก
 และมาจากเขตเอเซียรวมทั้งไทยด้วย
 คนชอบซื้อเสื้อผ้าสวยงามที่ราคาไม่แพง
 รอคนอื่นเข้ามาช่วยให้คำแนะนำด้วยดีกว่า
 ขอบคุณอีกครั้งค่ะ