ฝากตัวด้วยคับมาเรียนที่ซูริคคับ ชื่อโตคับ

Previous topic - Next topic

โต

ชื่อโตคับมาสวิสได้2อาทิตย์แล้วเที่ยวอย่างเดียวเลยตอนแรกจะไปเรียนที่hull นะคับจะรีบเรียนให้เสร็จเร็วๆนะคับอยากถามว่ามีงานอะไรให้ทำเปล่าคับในซูริคนะคับ ขอบคุณนะคับ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0669 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณโต
 คิดว่าคุณคงปรับตัวได้บ้างแล้วนะคะ
 และคงฉลองเทศกาลคริสมาสต์และปีใหม่อย่างสนุกสนาน
 เขตซูริคจัดงานเฉลิมฉลองใหญ่โตเห็นแล้วน่าสนุกมาก
 ข่วงนี้อากาศไม่ค่อยดีเลยคิดว่าคุณคงไม่โฮมซิคนะคะ
 เรื่องการหางานทำอาจจะหาได้จากการรับจ้างทำความสะอาด,
 เป็นเบบี้ซิสเตอร์,รับจ้างทำงานบ้าน,
 ทำงานในร้านอาหาร,ร้านขายอาหารเช่นมิโกรหรือCoop
 อันนี้ไม่แน่ใจค่ะว่ารับนักศึกษาต่างประเทศหรือเปล่า
 แต่เห็นมีนักศึกษาชาวสวิสทำงานช่วงพักร้อนหาเงินเก็บไว้เรียน
 รอคนมีความรู้หรือนักศึกษาคนอื่นๆ
 เข้ามาช่วยตอบให้ข้อมูลเพิ่มเติมนะคะ
 ขอขอบคุณแทนคุณโตด้วยค่ะ