News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

น้องใหม่ในสวิสฯครับ

Previous topic - Next topic

ผึ้ง อิตาลี่

หมู ชั้นขอโพสด้วยคนนะ อยากให้ที่อิตาลี่มีโพสคุยแบบนี้บ้างจัง ไม่รู้ว่ามีหรือป่าวนะ อีกสองเดือนมาหาชั้นที่อิตาลี่ด้วยนะยะ จะทำอาหารอิตาเลี่ยนให้กิน รับรองอร่อยสุดยอด อยู่ที่นี่ก็เหงาไม่มีเพื่อนสักคน มีแต่ที่โรงเรียน ภาษาอิตาเลี่ยนก็ยากมากๆ ภาษาไทยง่ายที่สุดแล้ว ฝันดีนะ
 ขอให้คนไทยที่อยู่ในสวิสทุกคนมีความสุขนะคะ

ผึ้ง จากเมืองเวโรน่า ประเทศอิตาลี่ค่ะ

pall

สวัสดีค่ะทุกๆคน
 แอบมาฟังคนคุยกันยินดีค่ะที่แวะเข้ามาคุยทักทายกัน
 ดูรูปคุณหมูแล้วดูเป็นคนอารมณ์ดีนะคะ

หมู บาเซล

สวัสดีครับป้า  Pall
 ตั้งแต่เมื่อวานได้รับข้อความตอบกลับจากป้า พี่ ๆ เพื่อนๆ และน้อง ๆ แล้ว ดีใจมากเลยครับ  กลับมาอ่านที่กระทู้หลายรอบเหมือนกันว่า
 จะมีอะไรตอบกลับมาอีกหรือเปล่า
 รู้สึกตื่นเต้น เหมือนเล่นอินเตอร์เน็ตครั้งแรกยังงัยก็ไม่รู้  
 หมูแอบ ไปโพสไว้ซะทั่วเว็ปบอร์ดของป้าแล้วน่ะครับ คงไม่ว่า
 กันน่ะครับ

ต๋อย

ขอแสดงความยินดีด้วยคนนะคะ
 ต๋อยก็อยู่แถวบาเซิลค่ะ ว่าแต่คุณหมูลงเรียนภาษาที่ไหนคะ

หมู Basel

สวัสดีครับคุณต๋อย  หมูเรียนที่ Migros Klubschule ครับ
 ตอนนี้จะขึ้น A2  บทที่ 5 วันที่ ๗ พฤษภาคม นี้ครับ  
 ว่าง ๆ ก็แชทคุยกันได้น่ะครับ

ส้ม

สวัสดีพี่หมุ ส้มก็เพิ่งเป็นสะใภ้สวิสได้เดือนหนึงคะ ตอนนี้อยุ่เจนีวา กว่าจะเริ่มเรียนฝรั่งเศสก็เดือนหน้าโน่น
 เริ่มเบื่อ ไม่มีอะไรทำ ภาษาไทยไว้พุดเริ่มแช่แข็ง ฮิฮิ ใช้ไทยคีบอดออนไลภาษาไทยพิการไปหน่อยหนึง
 ขออภัยด้วยนะคะ