น้ำยาอนามัยที่เมืองนอกมีหน้าตาเป็นไงคะ

Previous topic - Next topic

แห่มม

สวัสดีคะป้าและพี่ๆทุกคนคะ
            วันนี้แหม่มมากับคำถามรบกวนสอบถามป้าและเพื่อนๆคะ
 คือแหม่มต้องการใช้น้ำยาอนามัย(น้ำยาล้างจุดลับคะ) แต่ไม่รู้จะชื้อได้ที่ไหนคะในสวิสคะแล้วแบบไหนดีคะและมีหน้าตาเป็นไง คือแหม่มมีอาการตกขาวและมีกลิ่นที่ตรงนั้นนะคะ ชว่ยแนะนำด้วยนะคะ จะได้ไปชื้อคะ
 ขอบคุณล่วงหน้าคะ
 สวัสดีคะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0518 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เคยใช้

ยี่ห้อเหมือนเมืองไทยเลยนะ  แต่เมืองไทยอ่านตามอังกฤษว่า แลคตาซิด(Lactacyd) สวิสเขตใช้เยอรมันอ่าน ลาคทาซีด  เป็นสบู่เหลวไร้กรดนะใช้ล้างของสงวนของผู้หญิง

ไปถามซื้อตามร้านขายยาได้เลย ถ้าคุณเป็นแบบนั้นไปหาหมอ หมอสั่งให้ประกันสุขภาพจ่ายให้บางส่วนตามแบบประกันของคุณคะ

pall

สวัสดีค่ะคุณแหม่ม
 สวัสดีค่ะคุณเคยใช้  
 ขอบคุณมากค่ะที่เข้ามาช่วยตอบให้ข้อมูลความรู้
 แก่คุณแหม่ม..ขอขอบคุณอีกครั้งนะคะ

เกตุ

เราซื้อที่โค๊ปใหญ่นะคะ โค๊ปเล็กเคยหาแต่ไม่เจอ เป็นของแคร์ฟรี  
 ขวดสีขาวฉลากชมพู มีขายแถวผ้าอนามัยค่ะ ลองหาดูนะคะ  
 ยี่ห้อนี้ที่เมืองไทยก็มีขายค่ะ (เราติดใช้ของยี่ห้อนี้มาจากเมืองไทยแหะๆ)
  ถ้าตกขาวแล้วมีกลิ่นควรไปหาหมอตรวจดีกว่าค่ะ

แหม่ม

สวัดดีคะป้าpall และพี่ๆเพื่อนๆ
              ขอบคุณคะแล้วแหม่มจะไปหาชื้ออย่างที่ทุกคนแนะนำดูนะคะ และจะมาบอก อีกครั้งคะว่าเจอไหม
 ขอบคุณอีกครั้งคะ
 แหม่ม

bonbon

น้ำยาอนามัยที่สวิสเราเรียก Intima ลองไปดูที่มิโกรนะคะ ยี่ห้อ Molfina  ขวดขาว ด้านพื้นหน้าเป็นสีฟ้า เป็นแบบเนื้อโฟม ละเอียดอ่อนดีต่ะ

แต่ถ้าคุณได้ออกไปชอปปิ้งที่แถบ Germany Border นะคะ ให้ไปซื้อตุนได้เลยค่ะ เป็น Intim ยี่ห้อ Vionell มีสีฟ้า และ ชมพู ไปซื้อที่ Müller ที่เยอรมัน

หรือจะลองไปหาดูที่ Müller in Swiss ก็ได้แต่เราไม่เคยไปเช็คเพราะซื้อตุนไว้แล้ว  

อย่าลืมดูวันหมดอายุด้วยนะคะ ถ้าจะซื้อตุน

แหม่ม

ขอบคุณคะแหม่มหาเจอแล้คะที่โค๊ป ของแคฟรีคะ  
 ขอบคุณมากนะคะ